Hình ảnh bộ sưu tập bóng của NTBB

lamtq

Đại Tá
Alô Alô !!! Gửi toàn thể các thành viên bongban.org (cả cũ cả mới) !!!

Sau đúng 5 năm gia nhập bongban.org (NTBB tham gia bongban.org từ tháng 6/2008), và ra sức tìm kiếm, nhưng cho đến nay vẫn chưa sưu tầm được "em" Tiền Phong. Đây là loại bóng do nhà máy nhựa Tiền Phong (Hải Phòng) sàn xuất, rất thịnh hành ở Miền Bắc những năm trước 1975. Niềm hy vọng vẫn "đau đáu" trong lòng... Mong cô chú bác anh chị em cháu thành viên diễn đàn trong quá trình chơi bóng, lưu ý, để tâm nếu thấy phong phanh thông tin manh mối dấu tích "em nó" ở đâu thì cấp báo ngay cho NTBB để ....xin, hihi !!!! Xin chân thành cảm ơn trước !!!

Ôi ! Không lẽ "loài" này đã tuyệt chủng ??????

e cũng nhờ mấy ng bà con ở ngay quê hương e nó là Hải Phoòng truy lùng giùm a mà vẫn chưa có tý manh mối j
dạo này ít đi xa quá nên lười.
e còn giữ để gửi tặng a 1 quả Peace 2 sao màu đỏ Korea, 1 quả Donic 3 sao Germany, ko biết 2 loại bóng này a có chưa nhỉ

NTBB

Super Moderators
e cũng nhờ mấy ng bà con ở ngay quê hương e nó là Hải Phoòng truy lùng giùm a mà vẫn chưa có tý manh mối j
dạo này ít đi xa quá nên lười.
e còn giữ để gửi tặng a 1 quả Peace 2 sao màu đỏ Korea, 1 quả Donic 3 sao Germany, ko biết 2 loại bóng này a có chưa nhỉ

Cảm ơn Lâm !

Peace và Donic anh có mấy quả này. Nếu em có quả khác thế thì cho anh xin nhá.

NTBB

Super Moderators
Chú NTBB ơi, chú đã có bóng của Dunlop chưa ạh?

Trước hết chú xin cảm ơn sự quan tâm của cháu !
Về bóng Dunlop, chú có quả như trong hình đây.

Nếu cháu có quả nào khác thế thì cho chú xin nhé !

NTBB

Super Moderators
Chú có bóng CNsTT của canada chưa ạ? nếu chưa cháu gửi tặng 1 quả.

Ôi ! Đến tên quả bóng này thì đây là lần đầu tiên chú nghe thấy, chứ đừng nói là đã được nhìn hay có nó. Vậy cháu cho chú xin nhé ! Cháu ở đâu nhỉ? Nếu gần thì để chú đến xin.

Thanks cháu !

Allyssia

Binh Nhất
Trước hết chú xin cảm ơn sự quan tâm của cháu !
Về bóng Dunlop, chú có quả như trong hình đây.

Nếu cháu có quả nào khác thế thì cho chú xin nhé !

=> Dạ khác chú ơi, vậy chú ở đâu Allyssia sẽ ghé gởi chú

NTBB

Super Moderators
=> Dạ khác chú ơi, vậy chú ở đâu Allyssia sẽ ghé gởi chú

Cơ quan chú : Cty CP TVXD thủy lợi 2 - 169 Trần Quốc Thảo - Q3.
Khi nào tiện thì ghé qua cho chú xin nhá (trong giờ làm việc từ 7h30 đến 16h30) . Thanks cháu !

NTBB

Super Moderators
Bộ sưu tập bóng của NTBB đã được bổ sung một trái bóng mới. Đây là món quà của bạn Trung (Trungsay) tặng. Xin chân thành cảm ơn Trung.

Nguyên đai nguyên kiện

Bóc tem

Hai em đến từ đất nước "lá phong"

Chữ ký của người tặng

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, 26/6/2013, NTBB được Mr.Hoàng Tàu (chủ xới XNĐM) tặng 1 trái bóng mà theo người tặng thì cả Việt Nam hiện chỉ có 3 quả. Đây, em nó đây:

Mặt 1:

Mặt 2:

Và chữ ký tặng của Hoàng Tàu (nick: Xa Quê)

Chân thành cảm ơn Hoàng Tàu đã tặng cho NTBB quả bóng "cực độc" !

Last edited:

NTBB

Super Moderators
BollBoll mới tặng cho NTBB 1 trái bóng chắc chắn là khá lạ với nhiều người. Bóng có tên là NEOTTEC của Thụy Điển.
Cảm ơn BollBoll đã bổ sung cho bộ sưu tập của chú một trái bóng quý !.

NTBB

Super Moderators
Bạn Allyssia đã tặng cho NTBB 3 trái bóng Pro Tour (nhãn hiệu Dunlop) mà đây là lần đầu tiên NTBB nghe tên và nhìn thấy. Trong màn "tự sướng" sau đây, chỉ còn 2 quả, vì NTBB đã tặng lại 1 quả cho bác Mai Văn Giót, người cũng rất thích sưu tầm bóng.

Chân thành cảm ơn Ms. Allyssia !!!

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, Lamtp đến trao tặng tận tay cho NTBB 2 quả bóng cũng khá lạ (bộ ST của NTBB chưa có 2 quả này). Để chiều nay thứ bảy rảnh rỗi, "tự sướng" rồi khoe với bà con.

Cảm ơn em Lâm đã rất quan tâm đến cái thú vui của một "lão gia" mê BB !!! (Thật cảm động khi Lâm nói: "Biết anh thích, nên cứ thấy bóng lạ là em xin cho bằng được để tặng anh").

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Cháu có mấy quả bóng hiệu Best chú Út có chưa ạ ! Nếu chưa thì cháu xin biếu chú ạ !

Last edited:

Bình luận từ Facebook