Hết hàng - đóng thớt

miziru

Thượng Tá
Bác nào chơi qua Tg3 cho e hỏi nếu ko turn, boost gì cả thì chơi được ko? Ngoài ra độ bền của mặt TG3 so với H3 có tốt hơn nhiều ko?

bachikho

Đại Tá
ko boost cũng đc nhưng sẽ mất time để warm-up hơn, đã chơi qua thì tg3 blue bền hơn h3 blue nhưng tg3 cam kém bền hơn h3 cam

HungGL

Đại Tá
Nhưng nó nhanh ra đi lắm bác ạ,mặt H3 neo e chơi hơn 1 tháng là đi 1 mặt rồi ạ

Hi2, bác giật thế cũng khỏe quá đấy! Thực ra mặt Tàu so với dòng khác là rất rẻ (nếu là Market) đánh 1 mặt mà 2 tháng phù rất khó...Trong TH 2 tháng phù thì cũng vui vẻ (mình cũng 1 đến 2 tháng là phù) vì nó rẻ, cả năm tốn tầm 6 - 8 miếng (mỗi miếng 400k) vẫn quá rẻ nếu chơi Ten! hjhj
Mà oánh mặt Tàu tuned nó mới sướng, chứ không tuned đánh khó lắm!

bachikho

Đại Tá
Vậy e quyết định quay về với 729 thôi, cảm ơn bác
http://eacheng.net/index.php?act=detail&ID=3922
loại 729 này coi bộ hấp dẫn à nha (làm 1 cặp này thì trông khác j vợt tuyển tàu?)

bachikho

Đại Tá
Hi2, bác giật thế cũng khỏe quá đấy! Thực ra mặt Tàu so với dòng khác là rất rẻ (nếu là Market) đánh 1 mặt mà 2 tháng phù rất khó...Trong TH 2 tháng phù thì cũng vui vẻ (mình cũng 1 đến 2 tháng là phù) vì nó rẻ, cả năm tốn tầm 6 - 8 miếng (mỗi miếng 400k) vẫn quá rẻ nếu chơi Ten! hjhj
Mà oánh mặt Tàu tuned nó mới sướng, chứ không tuned đánh khó lắm!
thật ra ko phải giật khỏe mà phù, hình như do cách đánh sao đó, có nhiều ng giật ma sát nhẹ hều hều mà cũng cứ 1th phù 1 miếng, chả hiểu thế nào

HungGL

Đại Tá
Giật nhẹ thì chắc chắn không phù được bạn à.
Đúng là để phù còn nhiều yếu tố khác, quan trọng là phải ma sát nhiều và điểm tiếp xúc bóng ổn định trên mặt thì mới phù được. Chứ đập bóng thì khó mà phù.
Ngoài ra còn yếu tố nữa là cường độ tập luyện, người thì ngày 8 tiếng, người thì cả tháng, cả tuần mới được 8 tiếng thì ....hihi

an_h3

Binh Nhì
tune BO thì 1 tuần là hết tác dụng nhé, BO có cái dở là tune nhiều làm mặt tàu nhũn ra mềm oặt, nói chung là ng mới biết tune thì xài thôi, chơi lâu rùi thì tốt nhất xài falco
Bác cho hỏi tại sao bác Boll chỉ cách tune bằng BO và dán bằng keo sữa được tới 2 tháng.Vậy là bác Boll chỉ sai ah?

HungGL

Đại Tá
Bác cho hỏi tại sao bác Boll chỉ cách tune bằng BO và dán bằng keo sữa được tới 2 tháng.Vậy là bác Boll chỉ sai ah?

2 tháng thì chưa biết chứ tầm 1 tháng thì vô tư bạn ạ! Mình đánh ít khi thấy xịt lắm, căn bản là cách tuned thui! hehe

minhvip14

Trung Uý
Chào anh, anh cho hỏi chút là sao mút tàu lại phải tune đánh mới hay là sao, e đánh thử thấy nó dính lắm mà, tune nữa thì nó khác điểm gì?Thank

HungGL

Đại Tá
Chào anh, anh cho hỏi chút là sao mút tàu lại phải tune đánh mới hay là sao, e đánh thử thấy nó dính lắm mà, tune nữa thì nó khác điểm gì?Thank

Tuned là cách làm cho mút mềm, dễ chơi và nảy, xoáy hơn! Ngày xưa tuyển TQ họ quét tăng lực phang ầm ầm, nhưng từ ngayfn ITTF cấm, phải đánh bằng keo gốc nước nên phương pháp tuned này được sd rộng rãi! Ở VN mình cũng như vậy!
Việc tuned này giúp mặt vợt được tác dụng rất lâu, chứ không phải ngày nào cũng phải dán lại bằng keo haifu độc hại, và tránh cả TH thời tiết mưa gió, nồm, dán Haifu đánh rất chán. Ngoài ra việc dán Haifu cũng không ổn định, vì bạn cứ tưởng tượng lớp haifu 1 và lớp haifu thứ 10 bạn quét vào mặt nó sẽ khác nhau rất nhiều đấy!

minhvip14

Trung Uý
Tuned là cách làm cho mút mềm, dễ chơi và nảy, xoáy hơn! Ngày xưa tuyển TQ họ quét tăng lực phang ầm ầm, nhưng từ ngayfn ITTF cấm, phải đánh bằng keo gốc nước nên phương pháp tuned này được sd rộng rãi! Ở VN mình cũng như vậy!
Việc tuned này giúp mặt vợt được tác dụng rất lâu, chứ không phải ngày nào cũng phải dán lại bằng keo haifu độc hại, và tránh cả TH thời tiết mưa gió, nồm, dán Haifu đánh rất chán. Ngoài ra việc dán Haifu cũng không ổn định, vì bạn cứ tưởng tượng lớp haifu 1 và lớp haifu thứ 10 bạn quét vào mặt nó sẽ khác nhau rất nhiều đấy!
Thank bạn, vậy là cứ phải tune mới đánh được à bạn, mềm mút ra thì nó vẫn dính và ma sát hơn hả bạn, hay thật!thank

victor.ngobn

Đại Tá
Up cho a Hùng 1 like. Chiều nay e vừa lắp mặt vào và tâng vài quả bóng, lúc tâng thì nghĩ "thôi xong rồi, chả nảy tý nào so với con ten64, bóng chạm mặt vợt thì nằm im, dính luôn vào mặt vợt, thôi cứ ra chơi thử, ko đc thì lắp cái mặt Gold Arc 3 vào vậy". Thế mà ra oánh thì thôi rồi, phũ hơn cả ten, mạnh hơn, xoáy hơn, đặc biệt là ko hề cứng như lúc chưa tune. Em rất thích nó. Thanks anh @HungGL nhiều ạ

Bình luận từ Facebook