HELP-Cách lột keo mút vợt dễ nhất

chichkidao

Moderator
Em lập ra topic này mong các bác có kinh nghiệm về cách lột keo hướng dẫn em cũng như mọi người cách lột keo dễ nhất.
Em hay dán bằng keo tăng lực của Haifu nhưng mỗi lần lột keo là em đều thấy khiếp sợ vì:
1 là mất 1tiếng đồng hồ
2 là da tay đi keo vẫn ở lại.
Mong các ace chỉ giáo.
Cảm ơn tất cả các bác.

Trần xoáy

Binh Nhì
Mình thấy cũng tùy loại bạn ah..cứ phết them 1,2 lớp keo dầy vào tý ráo là miết thôi.
Nhưng cũng tùy loại mình thấy Bướm và Tàu là dễ bóc nhất hàng Andro và Donic thì khó hơn,

mask2009

Thiếu Uý
keo haifu thì rất khó lột, e dùng cách này và thấy rất tôt, các bác chém nhẹ.
trước khi xác định lột keo, bôi 1 lớp dầu ăn lên, để qua đêm, hôm sau lột, tỉ mẩn đấy nhưng đảm bảo sạch và ko bị rỗ mút hy vọng giúp ích cho bác chủ.

Proximang

Đại Uý
- Chẳng có cách lột keo nào dễ đâu các bác ah... nếu dùng BO làm mềm keo thì ảnh hưởng tới mút và những lần quét keo sau đó . Cách tốt nhất khuyên các bác là nếu chơi keo tăng lực ( haifu, dawei) thì lớp quét đầu tiên bác phải quét keo sữa rồi những lớp sau quét haifu , như vậy việc lột keo dễ như ăn cháo . hi

XeLu3b@nh

Đại Tá
Dùng quả bóng bàn mài miết vào mút bạn ạ,,:) nhanh mà không hại da tay^^,,,đảm bảo ổn áp,hề hề, tuy có lúc hơi hơi bị bóc mút nhưng mình thấy cách này không tồi đâu nhé^^ thử thì biết

thaivan

Binh Nhì
Em có ông anh chỉ dẫn cách lột keo, xin được đóng góp chút ngu kiến, đó là đặt 1 tờ giấy báo hoặc giấy in lên mặt keo, dùng bàn là (để nhiệt độ vừa phải) là qua 1 chút cho dãn lớp keo và mút rùi lột sẽ dẽ dàng hơn nhiều!

vuitn63

Binh Nhì
- Chẳng có cách lột keo nào dễ đâu các bác ah... nếu dùng BO làm mềm keo thì ảnh hưởng tới mút và những lần quét keo sau đó . Cách tốt nhất khuyên các bác là nếu chơi keo tăng lực ( haifu, dawei) thì lớp quét đầu tiên bác phải quét keo sữa rồi những lớp sau quét haifu , như vậy việc lột keo dễ như ăn cháo . hi

em cũng hay dùng Baby Oil làm mềm keo trước, nhưng bóc vẫn mệt lắm bác ạ.
Để dày dày lột keo 1 thể cho đỡ mệt.

anzippo

Đại Tá
Em lập ra topic này mong các bác có kinh nghiệm về cách lột keo hướng dẫn em cũng như mọi người cách lột keo dễ nhất.
Em hay dán bằng keo tăng lực của Haifu nhưng mỗi lần lột keo là em đều thấy khiếp sợ vì:
1 là mất 1tiếng đồng hồ
2 là da tay đi keo vẫn ở lại.
Mong các ace chỉ giáo.
Cảm ơn tất cả các bác.
Mình thường làm như thế này các Bác cứ làm thử như an còi vừa nhanh và lại không mất thời gian
Chuẩn bị 1 bàn ủi mini cắm vào ổ sau đó bật số nhỏ chờ 1 phút sau đó 1 tay cầm bàn ủi tay kia cầm mút, đặt bàn ủi lên tâm của miềng Mút cần lột keo rồi sau đó đẩy nhẹ từ trong ra ngoài nhiều lần cho đến khi sạch hết là OK ,
+ Chú ý không được để nhiệt độ cao vì nó sẽ Anh Hưởng đến Mặt vợt
Nguội quá thì lâu
Không được đẩy bàn ủi mạnh
Nếu các Bác làm quen thì chỉ 5 phút là xong 1 Mặt
Trường hợp keo bán Mặt Mút quá lâu thì phải tăng nhiệt độ bàn ủi
Hy vọng các làm không hỏng mặt vợt

Bình luận từ Facebook