Hạn chế quả đánh trái của đối phương ?

Timo boll VN

Trung Uý
E đang tự học tập nên rất mong các ACE chỉ giúp: Cách giao bóng, cắt bóng có độ xoáy (xoáy lên, xoáy xuống....) như thế nào để hạn chế được quả ve trái và giật trái của đối phương ? Qua chơi em thấy cắt bóng ngửa tay (bên phải mình) sang trái họ thì khi họ ve đều cắm lưới không biết có đúng không ...:confused:
Rất mong được giúp đỡ ! Thanks.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
E đang tự học tập nên rất mong các ACE chỉ giúp: Cách giao bóng, cắt bóng có độ xoáy (xoáy lên, xoáy xuống....) như thế nào để hạn chế được quả ve trái và giật trái của đối phương ? Qua chơi em thấy cắt bóng ngửa tay (bên phải mình) sang trái họ thì khi họ ve đều cắm lưới không biết có đúng không ...:confused:

Mình cũng hay giật trái quả giao bóng của đối phương. Theo mình thì khó giật nhất là khi bóng có xoáy ngang. Xoáy thuận (tức là theo chiều kim đồng hồ khi nhìn từ trên xuống).
Còn nếu muốn hạn chế thì bạn biến đổi xoáy nhiều lên là hắn chết ngay ấy mà. Giao kết hợp nặng, lỏng, dài, ngắn tùm lum từa lưa...

Timo boll VN

Trung Uý
Mình thì giao quả xoáy ngang kém, quả nào bóng sang bàn tốc độ chậm là dính bụp luôn..
Mời các bác chỉ giáo thêm ạ !
Thanks.

mika9967

Trung Sỹ
Mình cũng hay giật trái quả giao bóng của đối phương. Theo mình thì khó giật nhất là khi bóng có xoáy ngang. Xoáy thuận (tức là theo chiều kim đồng hồ khi nhìn từ trên xuống).
Còn nếu muốn hạn chế thì bạn biến đổi xoáy nhiều lên là hắn chết ngay ấy mà. Giao kết hợp nặng, lỏng, dài, ngắn tùm lum từa lưa...

hôm nào vào poorplay giao thử mấy quả này về bên trái chú mika đánh thử nhe.

lion

Đại Tá
Em thấy, nếu muốn cho đối phương thử sức thì bác có thể giao bóng nhanh
sâu vào thẳng góc trái hoặc hơi lệch về phía phải ít thuận lợi hơn cho tay ve,
giật trái xem họ xoay sở kiểu gì. Còn nếu bóng ngắn thì có 2 lựa chọn, một
là ngắn nặng, hai là ngắn thật lỏng hoặc thậm chí dài lỏng xem sao.

Em thấy trong các loại bóng thì khó nhất là bóng lỏng, giang hồ thường hay
gọi là bóng chuội, không có lực, khó tì và phản kích.

Còn lựa chọn khác là bác cứ giã sang phải cho em, nếu họ đánh bóng ngoài
bàn tốt thì bác bỏ bóng ngắn hoặc lỏng nhưng ngắn. Nếu kiểu gì họ củng vả
lại được thì tốt nhất là bác không nên tìm cách hạn chế họ mà nên nhận sư
phụ để họ chỉ điểm và luyện chưởng với bác.

waa

Đại Uý
Có 1 cách là "sống chung với lũ" , cứ giao bóng qua trái cho họ moi lên rồi canh vị trí đánh luôn , moi qua trái mình bắn trái , qua phải giật phải ... có thể hư bóng cả ván hoặc thua trận , nhưng cứ làm vài hôm sẽ quen cú của họ, mình tự tin hơn và phương châm là thà mình đánh hỏng chứ không cho đối phương đánh !
Nếu không cầm cự được thì trình độ họ hơn mình, chấp nhận nộp bia thôi , muốn gỡ bia thì kêu chấp 2-3 bóng . Chứ bây giờ hỏi Timo Boll làm sao chống được quả moi trái của Jang Jike thì Boll cũng phải nộp bia mà chả trả lời được , hầu như tất cả quả giao bóng của Boll đều bị Jike moi trái ...

mika9967

Trung Sỹ

giao bóng ngắn, nặng, vào ngay vạch giữa bàn là khỏi sợ bị đánh liền.

luckyluckedh

Đại Uý
sao phải tìm cách trốn cú sở trường của họ, lỡ nếu mình đưa ngay càng cho họ giựt thì mình chặn đẩy lại thôi, vấn đề là mình luyện tập sao cho phản xạ nhanh nhìn cách đánh đối phương biết bóng rơi ở điểm nào rồi đánh thôi, sở trường của người ta thì người ta sẽ có cách đánh làm sao để bóng ngay tầm của họ, chứ bảo kêu hạn chế bằng 1 lối đánh thì hơi khó (dài, nặng, lỏng v.v....), người ta đã đánh hay rồi thì cho dù là bóng ở vị trí nào cứ trong tầm tay của họ thì họ sẽ có cách biến hoá thôi

hstungvta43

Trung Sỹ
theo mình thì càng nên giao bóng về trái để đối phương phát huy sở trường và mình càng có cơ hội khắc phục sở đoản và sẽ dàn quen rơ của đối phương hơn và sẽ có ngày khắc chế được sở trường của đối phương thui

jaypark

Trung Sỹ
nói thì nói cho vui mồm thôi chứ nếu gặp cao thủ mình sẽ bị cuốn theo lối chơi của họ,họ sẽ điều khiển trận đấu,

mika9967

Trung Sỹ
nếu gặp phải rơ 2 càng, thì chắc bẩm đối thủ trên cơ mình thì bạn có đánh hay giao bóng kiểu gì rồi cũng bị đối thủ gài banh vả tấn công ngay. thế thì nói chung phải tập tành nhiều thêm thôi, hai nữa là kinh nghiệm trận mạc, như mika tập thì được, nhưng kinh nghiệm trận mạc kém cỏi quá, nên tỷ lệ hu banh còn nhiều, nên thua nhanh về nhanh.....h...hhhh

dung.vima

Moderator
Há há bạn hỏi anh JayPark khắc phục quả ép đôi công trái của mình tnao nhé =))
Mà cầm ALC đánh gần bàn ép đôi công trái sướng phải biết =))

minhpro

Thượng Sỹ
trong đôi công trái mà mình không điều dc bóng chứng tỏ bên trái mình yếu hơn đối thủ . Vậy có thể thay đổi đưa bóng sang trung lộ hoặc sang phải xem thế nào rùi tính tiếp thui :))

Trau_CoDoc

Trung Uý
Em thì hay đánh theo lối này. Giao xoáy xuống nặng dài hoặc ngắn sang BH. Đối phương có đánh sang được lực cũng không căng. chuẩn bị giật FH hoặc đôi công BH.
Giao xoáy ngang dài hoặc ngắn chuẩn bị tư thế đôi công...
Nếu đối phương giao bóng. Gò nặng thật dài ra BH hoặc có thể bắt ngắn. Nếu giao dài thì công trước. Nếu đối phương đánh hay quá, mình không thủ được thì tốt hơn hết là gài sang phải tránh càng mạnh của họ. (Tránh voi chẳng xấu mặt nào mà :D)

Bình luận từ Facebook