H3, TG3, Globe999 -- Nếu chỉ có 600 ngàn, theo các bác em nên chọn mặt nào.

linh729

Thượng Tá
Như tiêu đề, các bác cho tớ xin chút ý kiến để có thể lựa được 1 cái miếng mút tàu tốt và phù hợp nhất với chi phí dưới 600 ngàn. (Hỏa Châu có H3 thường giá tầm 400 ngàn, anh Trung say có Globe999 giá 550 ngàn)

Tớ mới chơi qua mặt H3 thường. H3 Pro, H3 NT, TG3, TG3 Pro và Globe999 thì chưa chơi bao giờ. Vì thế rất cần các bác cho đôi lời cảm nhận, đánh giá về thể loại mặt tàu mà các bác đã chơi qua.

Cảm ơn các bác.!!

long thủ

Đại Tá
Trong số những mặt em từng chơi : H3 Market, H3 Pro, H3 Pro Neo, TG3 Pro Blue Sponge thì em xếp thế này

Nảy: H3 Pro Neo > H3 Pro > H3 Market > TG3
Xoáy: H3 Pro > TG3 > H3 Pro Neo > H3 Market

Nhưng tổng kết thì em vẫn thích TG3 nhất vì giật quăng hết tay vẫn có cảm giác an toàn cao, xử lý bóng trên bàn tốt, chặn tốt.

linh729

Thượng Tá
Trong số những mặt em từng chơi : H3 Market, H3 Pro, H3 Pro Neo, TG3 Pro Blue Sponge thì em xếp thế này

Nảy: H3 Pro Neo > H3 Pro > H3 Market > TG3
Xoáy: H3 Pro > TG3 > H3 Pro Neo > H3 Market

Nhưng tổng kết thì em vẫn thích TG3 nhất vì giật quăng hết tay vẫn có cảm giác an toàn cao, xử lý bóng trên bàn tốt, chặn tốt.

Nghe bạn mô tả thế này là mình kết TG3 lắm rồi đấy.

TG3 so với Globe999 thì thế nào nhỉ. Cả 2 đều phải tuned thì oánh mới "ngon" hay cứ để nguyên chơi cho nó ổn định độ nảy và độ bám. Anh em cho xin thêm chút ý kiến.

long thủ

Đại Tá
TG3 Blue Sponge em khuyên nếu kỹ thuật bác còn non thì sẽ ko đánh được vì nó xịt kinh khủng, còn TG3 thường thì nảy hơn, đánh khá giống H3. Nếu như mới chơi thì theo em nên lấy H3 Pro hoặc Pro Neo trở lên

linh729

Thượng Tá
TG3 Blue Sponge em khuyên nếu kỹ thuật bác còn non thì sẽ ko đánh được vì nó xịt kinh khủng, còn TG3 thường thì nảy hơn, đánh khá giống H3. Nếu như mới chơi thì theo em nên lấy H3 Pro hoặc Pro Neo trở lên

Mình có may mắn là được rèn luyện với 1 cái vợt thuần gỗ xịt gần bằng vợt đường sắt + 2 mặt 729 hơn 1 năm nên giờ ko ngại gì với khoản vợt xịt, mặt xịt. Hiện đang tìm 1 cái mặt mới, chỉ cần bám xoáy, tune ko quá cầu kỳ hoặc ko phải tune là múc thôi. H3 thường so với H3 Pro, TG 3 Pro có khác nhau nhiều ko bạn. Có lẽ cũng phải ráng múc 1 em Pro đánh cho nó đã.
(Miếng TG3 Blue Sponge giá bao nhiêu nhỉ.?)

Có vẻ mặt Globe 999 ít người chơi thì phải.

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Mình có may mắn là được rèn luyện với 1 cái vợt thuần gỗ xịt gần bằng vợt đường sắt + 2 mặt 729 hơn 1 năm nên giờ ko ngại gì với khoản vợt xịt, mặt xịt. Hiện đang tìm 1 cái mặt mới, chỉ cần bám xoáy, tune ko quá cầu kỳ hoặc ko phải tune là múc thôi. H3 thường so với H3 Pro, TG 3 Pro có khác nhau nhiều ko bạn. Có lẽ cũng phải ráng múc 1 em Pro đánh cho nó đã.
(Miếng TG3 Blue Sponge giá bao nhiêu nhỉ.?)

Có vẻ mặt Globe 999 ít người chơi thì phải.

Nên đánh Pro trở lên, hàng Market đánh bì với ko dính bằng hàng tuyển. em đánh mặt Tàu chả bao h tune, cứ thế 1 lớp keo mà dán. Còn nếu bác ngại tune thì cứ H3 Pro Neo mà đánh, vừa xoáy vừa nảy

linh729

Thượng Tá
Nên đánh Pro trở lên, hàng Market đánh bì với ko dính bằng hàng tuyển. em đánh mặt Tàu chả bao h tune, cứ thế 1 lớp keo mà dán. Còn nếu bác ngại tune thì cứ H3 Pro Neo mà đánh, vừa xoáy vừa nảy

Nên mua mặt ở đâu đây.? Mình chỉ biết có 2 chỗ bán là : Hỏa Châu và anh Trung Say

Globe999NT là 1 mặt khá khó chơi nên ít người thích nhưng đã nghiền rồi thì không thể bỏ vì quỹ đạo bóng rất khó chịu. Hiện giờ hàng TQ rất hiếm, trên thị trường gần như toàn là hàng Hồng Kông Sample nhưng đánh cũng ok (tất nhiên không dị = hàng TQ)

Bình luận từ Facebook