góp ý mình dùng mặt vợt giật moi phải với

vanhiep

Binh Nhất
mình đang dùng cốt nitaku acoutic 1 mặt hexer giật phải,mình là dơ giật moi nên mình muốn hỏi mọi người còn mặt vợt nào khác giật moi hay hơn ko?anh em góp ý cho mình với thanks anh em nhiều

stbhn

Thượng Sỹ
Giật moi thì mặt vợt nào cũng được. Quan trọng nhất là kỹ thuật. (Vì có người quen mặt cứng, có người quen mặt mềm)
Động tác giật moi thường chậm hơn giật xung, mặt vợt mở, tiếp xúc bóng ở điểm 2, 3 giờ, tay kéo nhanh lên trên nhiều hơn ra trước.
Kỹ thuật của bạn càng tốt thì bóng càng xoáy, sang bàn đối phương càng khó chịu.

Thân

MaiXuanViet

Moderator
mình đang dùng cốt nitaku acoutic 1 mặt hexer giật phải,mình là dơ giật moi nên mình muốn hỏi mọi người còn mặt vợt nào khác giật moi hay hơn ko?anh em góp ý cho mình với thanks anh em nhiều

Rơ mình cũng là giật moi nè, không biết bạn mong muốn quả giật moi "hay" hơn là hay ở điểm nào? độ xoáy cao hơn hay điểm rơi dài hơn ngắn hơn nhỉ?hihi :)
Bạn có thể nói sơ sơ qua về quả giật moi hiện tại của bạn ko ^^

Trau_CoDoc

Trung Uý
Khà khà. Dán Ten vào. Moi xoáy đừng hỏi. Không thì tìm hiểu mấy em mặt tàu. Cũng hợp với lối của bạn đó :)

MaiXuanViet

Moderator
Khà khà. Dán Ten vào. Moi xoáy đừng hỏi. Không thì tìm hiểu mấy em mặt tàu. Cũng hợp với lối của bạn đó :)

Ten tốc độ cao lắm, chuyên dùng giật sung hoặc đôi công đẩy chứ moi mình nghĩ banh nó bay ra ngoài hơi nhiều đó.hihi ^^

Đúng là rơ moi thì rất hợp Tàu khựa :)

dung6934atp

Đại Uý
Cốt NA không kén mặt, giật moi thì bạn nên dùng mút mềm tiêu biểu như Boots TS hoặc Nitaku HamoProBeta vừa dễ điều khiển vừa nhanh vừa bám xoáy khi giật moi nhạy cảm. Còn một mặt nữa cũng đáng thử là UL35 của Dawei bạn ạ.

tosiosHD

Đại Tá
+ Mình đang dùng Acoustic, và cũng rơ giật moi đây. Mình đã và đang trải nghiệm 3 mút này, giật moi và điểm rơi cực tốt, cực xoáy:
* Number one: Blitz 2010;
* Number two: Aurus;
* Number three: Hexer HD...
Sẽ còn rất nhiều mút vợt nữa hợp với rơ giật moi, nhưng bạn chỉ cần trải nghiệm 1 trong 3 mút trên thì ko có gì phải phàn nàn cả. Nếu không hợp, để lại cho mình. Lúc nào mình cũng ok luôn. Haha!

haboll

Đại Uý
Cốt mềm thì mặt cứng như ten 05, rasant, jp 01, ... xoáy, nhưng khó kiểm soát
Còn đánh cốt mềm mặt mềm thì ... em kb tn @@ nó xịt lắm mấy bác ạ, chắc em k quen nên bị thế @@

tiachop

Thượng Tá
+ Mình đang dùng Acoustic, và cũng rơ giật moi đây. Mình đã và đang trải nghiệm 3 mút này, giật moi và điểm rơi cực tốt, cực xoáy:
* Number one: Blitz 2010;
* Number two: Aurus;
* Number three: Hexer HD...
Sẽ còn rất nhiều mút vợt nữa hợp với rơ giật moi, nhưng bạn chỉ cần trải nghiệm 1 trong 3 mút trên thì ko có gì phải phàn nàn cả. Nếu không hợp, để lại cho mình. Lúc nào mình cũng ok luôn. Haha!
Em đang luyện giật moi rồi bạt. Bác dạy em giật moi, còn em tiết lộ bí quyết bạt cho bác để anh em ta cùng tiến nhé, ka ka.:):D

Cho_Ba_Ren

Trung Sỹ
Blitz 2010 la hop nhat voi zo giat moi.minh cung da trai wa nhieu loai nhung thay mat nay la hop nhat

QuangHung

Đại Tá
Đang đánh mút tầu đời cũ, vỗ láo bóng thường tụt lưới, nhưng em H3-50 cho phép điều này. KakakakakaKakakakaka
Hôm nay E lắp vào Vis. .cảm giác chơi mặt tàu thích thật. .tay rung bần bật. nhưng quả thật như A nói là hơi thiếu xoáy và lực. .tuy nhien độ dị vẫn có..mai E thử lắp vào ZJK thử phát :D

Bình luận từ Facebook