Gò bóng

BiaBongBan

Thượng Sỹ
Chỗ họ mạnh thì tránh ra, đánh vào chỗ yếu. Ví dụ họ giật tốt thì đừng dại gò dài, mà đánh ngắn nhất có thể. Hoặc có thể cài vào bụng khi đối thủ di chuyển chậm.

phuongnguyen

Đại Tá
Mình lại hay gò, mồi, ép cho bên kia công!
Nói chung tùy rơ, nguyên tắc thì nhiều nhưng đại thể trái ý người, theo ý mình!
Mình lại hay gò, mồi, ép cho bên kia công!
Nói chung tùy rơ, nguyên tắc thì nhiều nhưng đại thể trái ý người, theo ý mình!
dạo này k biết làm sao, cứ gò là đi nhặt bóng.80%..xuống bóng thấy rỏ.

BiaBongBan

Thượng Sỹ
gò hãm lực chứ gì. chủ yếu là trình gò mình xoáy tới đâu thôi. nếu mình gà thì xoáy vừa thôi.
Tùy rơ, nếu họ sợ bóng cắt nặng hay cắt nhẹ thì điều chỉnh lực phù hợp. Ví dụ như nhiều cậu trẻ giật bóng gò nặng rất hay, thay vì nặng thì mình trả nhẹ (lúc nặng, nhẹ) dễ làm đối phương oánh ra ngoài

backhand-ghost

Đại Tá
E muốn hỏi các bác thường khi mình gò bóng lại thì mình nên gò vào những vị trí nào trong bàn
Tùy từng đối và phụ thuộc vào cả mình nữa. Nhưng tựu chung là nếu mình ko bắt ngắn được thì tốt nhất là nên chọc dài ra hai góc, càng gần góc bàn càng khó tấn công.
Nếu bạn chặn đè trái tốt thì chọc sâu vào góc né, càng sâu càng tốt vì ở góc này với bóng xoáy xuống thì 80% người chơi sẽ giật đường chéo khi né giật phải. Nếu bạn chặn đè trái tốt thì sẽ tương đối chủ động trong đường banh này.
Còn nếu đối phương di chuyển ko quá tốt thì chọc xa vào góc trống cũng là một giải pháp vì vừa di chuyển dài vừa giật cũng không dễ. Sau khi gò bóng, chuẩn bị thủ quả giật đường chéo vào tay thuận của mình (thường sẽ là như vậy).
Với đối thủ chơi hai càng, thì sẽ hơi khó chịu nếu bị chọc vào nách trái. Chỗ này hơi lỡ cỡ, đánh phải thì phải chuyển chân thật nhanh, đánh trái thì lại phải hơi di chuyển vào trong một chút. Chỉ cần hơi do dự một tẹo thôi thì sẽ dề bị đánh hỏng trái banh này.
Chia sẻ với bạn vậy thôi, bóng bàn nó biến hóa rất nhiều, không ai tính cho hết đươc.

Last edited:

LangThang

Đại Uý
Tùy từng đối và phụ thuộc vào cả mình nữa. Nhưng tựu chung là nếu mình ko bắt ngắn được thì tốt nhất là nên chọc dài ra hai góc, càng gần góc bàn càng khó tấn công.
Nếu bạn chặn đè trái tốt thì chọc sâu vào góc né, càng sâu càng tốt vì ở góc này với bóng xoáy xuống thì 80% người chơi sẽ giật đường chéo khi né giật phải. Nếu bạn chặn đè trái tốt thì sẽ tương đối chủ động trong đường banh này.
Còn nếu đối phương di chuyển ko quá tốt thì chọc xa vào góc trống cũng là một giải pháp vì vừa di chuyển dài vừa giật cũng không dễ. Sau khi gò bóng, chuẩn bị thủ quả giật đường chéo vào tay thuận của mình (thường sẽ là như vậy).
Với đối thủ chơi hai càng, thì sẽ hơi khó chịu nếu bị chọc vào nách trái. Chỗ này hơi lỡ cỡ, đánh phải thì phải chuyển chân thật nhanh, đánh trái thì lại phải hơi di chuyển vào trong một chút. Chỉ cần hơi do dự một tẹo thôi thì sẽ dề bị đánh hỏng trái banh này.
Chia sẻ với bạn vậy thôi, bóng bàn nó biến hóa rất nhiều, không ai tính cho hết đươc.
Ô này chắc hay chơi với đối dưới cơ

DucCat76

Binh Nhì
E muốn hỏi các bác thường khi mình gò bóng lại thì mình nên gò vào những vị trí nào trong bàn
Mình hay gò bóng,mình thường gò ngắn đầu lưới hoặc cắt vào đáy bóng để làm bóng nặng hơn ko cho đối thủ giật đc!

Last edited:

Bình luận từ Facebook