Giúp em chọn mặt vợt

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Em đang có một con butterfly a. mazunov off+ , trc em chơi yasaka mark V trên cốt này , h mặt bị hỏng rối , các bác cho em xin ý kiến nên chọn mặt gì là phù hợp ạ , lối chơi của em là :
FH : giật , bạt , cắt nặng
BH : gò xoáy , ve , đẩy .
Em mới chơi dc 5 tháng chưa rõ lắm , các bác tư vấn giúp em nhé , em cảm ơn !!!

DucCat

Đại Tá
Em đang có một con butterfly a. mazunov off+ , trc em chơi yasaka mark V trên cốt này , h mặt bị hỏng rối , các bác cho em xin ý kiến nên chọn mặt gì là phù hợp ạ , lối chơi của em là :
Nếu bạn giật,bạt,cắt nặng bằng FH thì bạn nên dùng ternegy 64,neu bạn có tiền thì mua mặt đấy,còn bạn không có tiền nhiều thì mua mặt Donic Accuda S3 cũng đc,mặt đấy giật và cắt độ nảy cũng rất tốt!còn BH chỉ Gò,ve,đẩy không thì bạn dùng siver để thủ thì hay hơn!Đây là mình nói để bạn tham khảo,nếu bạn cảm thấy đc thì mua mấy mặt đấy mà dùng!

MalinHD

Thượng Sỹ
Bạn nên ra cửa hàng mua mỗi mặt 1 loại, về nhà thử dần đến khi tìm ra mặt mình thích nhất. Như thế mới chính xác được:)

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Nếu bạn giật,bạt,cắt nặng bằng FH thì bạn nên dùng ternegy 64,neu bạn có tiền thì mua mặt đấy,còn bạn không có tiền nhiều thì mua mặt Donic Accuda S3 cũng đc,mặt đấy giật và cắt độ nảy cũng rất tốt!còn BH chỉ Gò,ve,đẩy không thì bạn dùng siver để thủ thì hay hơn!Đây là mình nói để bạn tham khảo,nếu bạn cảm thấy đc thì mua mấy mặt đấy mà dùng!
Cám ơn bạn , thế rakza 7 được không bạn , mình kiếm cái nào 800k hết cỡ chứ ternegy đắt quá , không kham đc , thế BH choi focus 3 có hợp cốt này không bạn , mình còn dư 1 miếng đấy nhưng k bít có ra gì k ?

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Bạn nên ra cửa hàng mua mỗi mặt 1 loại, về nhà thử dần đến khi tìm ra mặt mình thích nhất. Như thế mới chính xác được:)
UK , mình cũng định thế nhưng kinh tế eo hẹp , sv có nhìu tiền đâu , xem cái loại nào hợp thôi , mù mờ mà , dc tư vấn cũng hơn nhiều chứ .

Linh69

Đại Tá
Chú test thử thoải mái:http://bongban.org/threads/chuong-trinh-danh-thu-cot-va-mut-vot-cua-dhs-729.33154/
Test xong cho một vài cảm nhận để a quyết định nhé!!!:D

DucCat

Đại Tá
Cám ơn bạn , thế rakza 7 được không bạn , mình kiếm cái nào 800k hết cỡ chứ ternegy đắt quá , không kham đc , thế BH choi focus 3 có hợp cốt này không bạn , mình còn dư 1 miếng đấy nhưng k bít có ra gì k ?
Mình nghĩ bạn nên dùng mặt phải thì nên dùng donic accuda S3 giá có 600-630 thôi!mặt đấy độ nẩy cũng tốt rồi,còn trái thì dùng siver hoặc Yasaka Mark V là vừa có 450 thôi!

Last edited:

phannguyen

Thượng Sỹ
Cứ mua ngay thằng yasaka mark V là khỏi bàn bạn ơi! Khi nào thay cốt vợt tính sau!!!!

pingg

Trung Uý
bạn có thể thử mark V hps soft, mặt khá đa năng, nếu muốn giật bóng nhieu thì có thể chơi các mặt xiom sigma pro, andro rasant, nếu mới chơi thì ko nên chơi mặt quá cứng, nảy, sẽ không phát triển được nhiều kỹ thuật, nên chọn hai mặt vợt tốc độ khác nhau, khi tập có thể xoay vợt để tăng trải nghiệm cảm giác bóng và có nhiều chiến thuật thi đấu hơn
http://www.wsport.fr/catalogue/?todo=aff_revs
thông số một số mặt vợt ở trên, mới chơi dưới 2 năm thì nên chọn FH tầm tốc độ R20, Bh R18, tập cách phát lực và cảm giác bóng trước, rồi mới chuyển sang mặt nhanh được

Last edited:

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Mình tưởng acuda s3 là mặt đánh trái chứ , thấy bảo mềm và k bền , đag tìm mặt hợp cốt tí , các bác thấy cốt đấy đánh focus 3 đc k ?

chichkidao

Moderator
mazunov là cây có trọng lượng khá nặng nên theo mình bạn lắp 1 đôi donic desto F1 cho cân.giá cả cũng hợp lý và miếng này khá dễ đánh.

Duc_NM

Đại Tá
Mazunov thì không gì khác là phải đi với Mark V, mình thử với Ten 64 rồi, không hợp, mặt thì nảy mà cốt thì không theo kịp mặt, cảm giác lạ lắm. Cứ Mark V mà chiến thôi.

QuangHung

Đại Tá
2 mặt 729-2 =300k ..bóng dị. .mà rất kinh tế luôn. .CLB mình có A chơi combo này. .rất ảo, mời bạn tham khảo!

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Mazunov thì không gì khác là phải đi với Mark V, mình thử với Ten 64 rồi, không hợp, mặt thì nảy mà cốt thì không theo kịp mặt, cảm giác lạ lắm. Cứ Mark V mà chiến thôi.
Trước em cũng lắp mark V thường , chơi mấy năm nó hỏng hết ma sat
Thế cứ mark V hả bác ? trc em cũng chơi mark V trên cốt này , nhưng hỏng lâu rồi k nhớ nó ntn (Tại hồi ấy mới chơi !!!) Thế mark V hps có đc k bác ? Em đc tặng cái mặt 729 focus 3 màu đen , bác xem hộ em có hợp k với ? khổ em trình gà ,mấy cái khoản này kém quá .

minhvip14

Trung Uý
Đây rồi, góp ý luôn, hihhi, Nếu bạn muốn thấy sự bất ngờ thì đánh FH Leovis penna x-6 lót xanh da trời, BH: rẻ nhất là 729-2 mà quất, tuy nhiên BH có tiền thì chọn Palio Blist soft (rất êm ái mà dễ điều khiển)
Khuyến cáo: Tuy nhiên FH là penna x-6 thì đáp ứng tuyệt vời giật và bạt, cơ bản về gò thì không được nặng lắm mà thiên về chuội hơn, bóng gò sang thường được các cao thủ phàn nàn là chuội, giật khó, hihihihi)
Với Mazuno thì là thế, còn tùy theo dơ và trình độ của bạn, mình đánh mazuno với combo đó là lên trình với tốt độ ánh sáng, tuy nhiên để lên thêm thì vẫn phải thay combo hơn, mặc dù cảm giác vẫn không khoái như combo mazuno với penna x-6

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Đây rồi, góp ý luôn, hihhi, Nếu bạn muốn thấy sự bất ngờ thì đánh FH Leovis penna x-6 lót xanh da trời, BH: rẻ nhất là 729-2 mà quất, tuy nhiên BH có tiền thì chọn Palio Blist soft (rất êm ái mà dễ điều khiển)
Khuyến cáo: Tuy nhiên FH là penna x-6 thì đáp ứng tuyệt vời giật và bạt, cơ bản về gò thì không được nặng lắm mà thiên về chuội hơn, bóng gò sang thường được các cao thủ phàn nàn là chuội, giật khó, hihihihi)
Với Mazuno thì là thế, còn tùy theo dơ và trình độ của bạn, mình đánh mazuno với combo đó là lên trình với tốt độ ánh sáng, tuy nhiên để lên thêm thì vẫn phải thay combo hơn, mặc dù cảm giác vẫn không khoái như combo mazuno với penna x-6
Cám ơn bạn , nhưng mình đang hỏi là focus 3 có hợp k ý ?mình cũng có cái cốt PG7 dán 729-2 rối nên muốn tìm mặt nào khác nó? thế penna x6 với yasaka cái nào hơn hả bạn ?

minhvip14

Trung Uý
Cám ơn bạn , nhưng mình đang hỏi là focus 3 có hợp k ý ?mình cũng có cái cốt PG7 dán 729-2 rối nên muốn tìm mặt nào khác nó? thế penna x6 với yasaka cái nào hơn hả bạn ?
riêng quan điểm của mình thì penna x-6 hơn khá nhiều mà rẻ, mark v đánh tập thì hay,chứ để lên trình hay nữa thì hơi chậm,focus3 mình ko rõ vì ms đánh 1 lần,thấy nó cũng tà tà,bình thường,ko có cái đặc biệt như x6,trái có dk bạn thử palio blizt hoặc tìm dk joola xplore ấy,sriver thì tìm loại lót dày 2.1 trở lên,1.9 thấy xịt xịt,ko ổn lắm,túm lại trái mình khuyên là palio blist soft,phải là x6,hihihi,tùy bạn trải nghiệm

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
riêng quan điểm của mình thì penna x-6 hơn khá nhiều mà rẻ, mark v đánh tập thì hay,chứ để lên trình hay nữa thì hơi chậm,focus3 mình ko rõ vì ms đánh 1 lần,thấy nó cũng tà tà,bình thường,ko có cái đặc biệt như x6,trái có dk bạn thử palio blizt hoặc tìm dk joola xplore ấy,sriver thì tìm loại lót dày 2.1 trở lên,1.9 thấy xịt xịt,ko ổn lắm,túm lại trái mình khuyên là palio blist soft,phải là x6,hihihi,tùy bạn trải nghiệm
Mình cũng hỏi ở đây rồi , nó bảo mặt ấy k có bán , mà mình cũng ngại đặt , thế theo bạn razka 7 soft có dc k ?Ở CLB thấy ng` ta hay đánh cái combo này , k bít ntn nhỉ ? Mãi mới có đồng bọn chơi cùng cốt !!!!

minhvip14

Trung Uý
Raka7 soft thì dán vào mazuno làm giảm tốc độc của raka7 nên ko hay lắm, raka7 nên dán với sar hoặc cốt có carbon một tí thì phát huy được độ hiểm của nó, chứ chơi mazuno mà cứ dán mút cao cấp hay kể cả ten vào đánh cũng ko thấy hay, thậm chí còn thấy xịt xịt, trừ đẳng cấp cao, kĩ thuật quá hay rồi thì ko nói, đắt lắt léo thì mút gì cũng làm lên cái khó với đối thủ chơi tự do ko có cơ bản mà thích nâng cao luôn (hihihi, tỉ dụ như mình), học cơ bản thì cãi thầy còn học nâng cao thì ko học được, hihihihi, chém tí cho vui, đã chơi mazuno mà phải mua mút đắt tiền thì hơi phí phạm văn đồng bạn à (tất nhiện mút đắt tiền như raka7 sẽ có cái hơn nhưng kết hợp nó hơi phí)

Bình luận từ Facebook