Giới thiệu thành viên CLB CT2 Định công-Dũng9shop

NDB55

Thượng Tá
TV4: Hùng XB. U40-trẻ nhất đội CT2 Định công -Dũng cửu shop , đa tài, có kỹ thuật BB cơ bản, có lối đánh hào hoa đẹp mắt và hiệu quả nhất đội, luôn là tay vợt số một của đội, là công chức NN. Trước kia có tg làm bên ngành xuất bản nên có tên là Hùng XB (Hùng xuất bản).

NDB55

Thượng Tá
TV 5: Biên gai U60.Đã nghỉ hưu. Bắt đầu chơi BB và cầm vợt (vợt gai) từ năm 43 tuổi.Không học BB nhưng có nhiều bậc tiền bối ở CLB Nhà quàn trước kia góp ý và chỉ bảo khi mới cầm vợt.

NDB55

Thượng Tá
  1. Biên gai đã có thời gian đi lính những ...2 năm để chống bọn giăc Tàu bành trướng dã man xâm lược nước ta.Trong 2 năm ở quân khu 2, Biên gai đã leo lên đến chức...hạ sĩ! Vì ông trời ko muốn Biên gai chết dưới tay bọn bành trướng nên đã điều về hậu phương chống ...tham nhũng chứ nếu ở lại biết đâu lại leo lên đến đại tá giống gần hai chục người ở CLB. Khi bọn Tàu trở thành "bạn láng giềng tốt 16 chữ" gì đó thì Biên gai không muốn chống tham nhũng nữa mà về nghỉ hưu vui với trái bóng nhựa.
    Cũng như Trang đột dập, Biên gai cũng có vợ là thành viên của CLB CT2 Định công - Dũng cửu shop và mụ cũng thích vào mạng để học cách chơi BB. Từ khi chuyển nhà về Định công đến nay Biên gai là phó CN của CLB đã 2 khóa ( 4 năm) với nhiệm vụ tổ chức thi đấu nội bộ và giao lưu với các CLB bạn, cách đây 2 năm có sáng kiến thành lập đội BB tham gia giải diễn đàn BB và đội đã tồn tại đến năm nay. Dự kiến sang năm sẽ nghỉ trong BCN để sách vợt đi chơi cho thảnh thơi. Tuy thu nhập chủ yếu bằng lương hưu nhưng Biên gai thấy thật hạnh phúc vì có mỗi 2 đứa con gái đã đi lấy chồng, ở riêng sach sành sanh và một thằng cháu ngoại, thế mà trước đây hai đứa nói với nhau : thề sẽ ko đi lấy chồng vì trên đời này sẽ ko còn có ai giống bố cả.

NDB55

Thượng Tá
  1. Cũng như Long tóc ,Biên gai hay tham gia các giải phường xóm, quận huyên, cơ quan lìu tìu và hay được tí giải. Luôn chung thành sử dụng gai trái 755 từ xưa đến nay và giờ đây tự thấy phong độ vẫn phọt phẹt như trước ko hề giảm sút mà có phần nhỉnh hơn tí chút vì chăm tập ở CLB Hồng mại ( chủ yếu tập quả phải và giao bóng). Bằng chứng là từ ngày quen Long tóc chưa hề thắng Long dù chỉ một trận vui nhưng chiều hôm qua đã ko để Long may mắn nữa khi có một trận có tí trách nhiệm kiếm về 2 chai lavi- 3/2 là tỉ số chung cuộc tại Giếng tròn hihi..
  2. Vài nét giới thiệu qua về các thành viên đội D của CT2 Định công - Dũng cửu shop để các đội anh em khi đến giao lưu đỡ bỡ ngỡ và gần gũi thong cảm lẫn nhau hơn. Tạm biện, cam ơn các bạn đã ghé thăm.

NDB55

Thượng Tá
Kính báo anh em huynh đệ xa gần có điều kiện đến giao lưu với 5 anh em chú cháu chúng tôi tại CT2-D9 shop, rất hân hạnh được đón tiếp- xin vui lòng gọi điện trước cho Trang đột dập 0904211949 hoặc Biên gai 0916448617 - xin cám ơn.

NDB55

Thượng Tá
  1. Hội thao công đoàn Bộ VHTT và Du lịch
Ảnh post thử để hướng dẫn cụ thể hơn các bước post ảnh lên diễn đàn cho một bạn nào đó ( ko liên quan đến các thành viên CLB CT2 D9 Shop.) Chất lương máy ảnh kém nên ảnh ko được đẹp.​

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Hừm... học "mót" được cách post ảnh mà ko thể nào chỉnh được các chữ dưới ảnh cho cân sau khi đã post lên.Bác nào thạo xin chỉ dùm, rất cám ơn.

NDB55

Thượng Tá
Cám ơn bạn , đơn giản quá nhỉ, ko có người hướng dẫn chắc còn lâu tôi mới chỉnh được.

Khanh Gai

Trung Sỹ
  1. Biên gai đã có thời gian đi lính những ...2 năm để chống bọn giăc Tàu bành trướng dã man xâm lược nước ta.Trong 2 năm ở quân khu 2, Biên gai đã leo lên đến chức...hạ sĩ! Vì ông trời ko muốn Biên gai chết dưới tay bọn bành trướng nên đã điều về hậu phương chống ...tham nhũng chứ nếu ở lại biết đâu lại leo lên đến đại tá giống gần hai chục người ở CLB. Khi bọn Tàu trở thành "bạn láng giềng tốt 16 chữ" gì đó thì Biên gai không muốn chống tham nhũng nữa mà về nghỉ hưu vui với trái bóng nhựa.
    Cũng như Trang đột dập, Biên gai cũng có vợ là thành viên của CLB CT2 Định công - Dũng cửu shop và mụ cũng thích vào mạng để học cách chơi BB. Từ khi chuyển nhà về Định công đến nay Biên gai là phó CN của CLB đã 2 khóa ( 4 năm) với nhiệm vụ tổ chức thi đấu nội bộ và giao lưu với các CLB bạn, cách đây 2 năm có sáng kiến thành lập đội BB tham gia giải diễn đàn BB và đội đã tồn tại đến năm nay. Dự kiến sang năm sẽ nghỉ trong BCN để sách vợt đi chơi cho thảnh thơi. Tuy thu nhập chủ yếu bằng lương hưu nhưng Biên gai thấy thật hạnh phúc vì có mỗi 2 đứa con gái đã đi lấy chồng, ở riêng sach sành sanh và một thằng cháu ngoại, thế mà trước đây hai đứa nói với nhau : thề sẽ ko đi lấy chồng vì trên đời này sẽ ko còn có ai giống bố cả.
Nhìn bác NDB55 đẹp rai quá nhỉ ! nếu bác vẫn theo đuổi con đường binh nghiệp không cẩn thận bây giờ lên đến chức "To Tướng" rồi đấy bác à

NDB55

Thượng Tá
Cứ gì phải binh nghiệp, ở đời ai mà chả thích chức "to tướng" nhưng ko phải lúc nào cũng cứ thích là được, nhất là khi tuổi đã 60 nhé! hehe...

Khanh Gai

Trung Sỹ
Cứ gì phải binh nghiệp, ở đời ai mà chả thích chức "to tướng" nhưng ko phải lúc nào cũng cứ thích là được, nhất là khi tuổi đã 60 nhé! hehe...
Mới có 60 tuổi mà bác đã lo làm gì! bác có nghe bài thơ này bao giờ chưa?
50 tuổi vẫn còn trẻ con
60 tuổi mới lon ton vào đời
70 tuổi mới biết ăn chơi
80 tuổi vẫn khắp nơi nói cười
90 tuổi mới chịu nghỉ ngơi
100 tuổi mới trời ơi là trời!!!
hihi tặng bác bài thơ này đấy, cố gắng bác nhé

NDB55

Thượng Tá
Mới có 60 tuổi mà bác đã lo làm gì! bác có nghe bài thơ này bao giờ chưa?
50 tuổi vẫn còn trẻ con
60 tuổi mới lon ton vào đời
70 tuổi mới biết ăn chơi
80 tuổi vẫn khắp nơi nói cười
90 tuổi mới chịu nghỉ ngơi
100 tuổi mới trời ơi là trời!!!
hihi tặng bác bài thơ này đấy, cố gắng bác nhé
50 tuổi vẫn còn trẻ con - hay đấy, nhưng quan trọng là cái lúc cần "trẻ" nhất thì "nó" lại chẳng "trẻ" gì cả hehe..."chiến" toàn thua các cháu than niên.

malong_dung

Đại Tá
CT2 Định Công năm nay cùng bảng với NTĐ Bách Khoa của E, các bác cho e gửi lời hỏi thăm a Long Cầu Khỉ nhé, bác ấy đã về quê Hà Nam và giao lưu với E 1 lần, lâu quá ko gặp lại.

NDB55

Thượng Tá
Thông báo: Chiều mai đúng 5 h cả 5 anh em chú cháu đội U1700 CT2- D9 shop sẽ có mặt tại cửa CLB để đi giao lưu đâu đó gần Định công. Anh em chuẩn bị sẵn sàng, đi ngủ sớm giữ gìn sức khỏe, ai có sức khỏe thi muốn làm gì thì làm , ai không khỏe tốt nhất ko nên làm gì- đi ngủ sớm để đảm bảo cuộc giao lưu đạt kết quả tốt nhất.

NDB55

Thượng Tá
CT2 Định Công năm nay cùng bảng với NTĐ Bách Khoa của E, các bác cho e gửi lời hỏi thăm a Long Cầu Khỉ nhé, bác ấy đã về quê Hà Nam và giao lưu với E 1 lần, lâu quá ko gặp lại.
Long tóc hay còn gọi là Long Cầu khỉ quê nội chính là ở Bình lục bạn nhé. Hàng năm giỗ, tết, thanh minh Long đều có trách nhiệm về quê. Nếu quê bạn Hà nam thì đồng hương rồi đấy. Mình có rất nhiều đồng hương quê Hà nội gốc nhưng trình còi nên chẳng thấy ai mời mình giao lưu cả hihi..

Bình luận từ Facebook