Giới thiệu mặt vợt mới nhất của hãng Andro _ Rasant Rubber

Thuhang74

Trung Sỹ
Năm 2012 sau thành công của mặt Hexer HD, hãng andro tiếp tục tung ra thị trường miếng Rasant Rubber
Mình copy lại một số review ACE có thể tham khảo
1. Ohoaitai
Chiều qua định qua 21 Trần Đại Nghĩa định lấy em Nittaku Flyat nhưng không có mặt đỏ. Nghe bác Thắng ủn tỉ tê một hồi thế là mình lấy luôn em Rasant cho BH cốt Nittaku Ludeak Fleet. Chiều qua đã test thử. Ghi ra vài dòng review mang tính cảm nhận cá nhân để ace tham khảo (có chỗ nào không phải các bác chém nhẹ tay thôi nhé):
- Hình thức: Mình khá kết em này ở lớp bọt khí màu xanh. Nhìn rất lạ và độc.
- Tốc độ: Phải nói là tốc độ cao nhất trong những mặt vợt mà mình đã từng thử qua (Hexer HD, Acuda S1, Ten 05fx, Ten 64, Genius Optimum+, G1 New,...). Tiếng kêu khi bóng chạm mặt vợt nghe cũng khá lạ tai (gần như là bóng nảy trên cốt gỗ vậy)
- Độ bám xoáy: Khá ổn. Giật trái cảm giác bám bóng và vào bàn khá ngon lành. Tuy nhiên giơ của mình bên trái chủ yếu là bạt nhiều hơn nên điều này có thể không chính xác. Mặt này cắt bóng cũng rất xoáy.
- Điều khiển: Những quả đánh nhanh và dài, cắt hay chặn đẩy, vẩy cổ tay đều ổn cả. Tuy nhiên với những quả cắt bỏ nhỏ gần lưới của mình kém hơn khi sử dụng G1 New. Có thể một vài hôm nữa sẽ quen hơn chăng.
Nói tóm lại là mình lấy em này nó cũng tình cờ, do cái duyên cái số, nhưng túm lại là khá hài lòng. Rất cám ơn anh Thắng ủn đã tư vấn.

2. nickhaynhat
Mình cũng test thử nhiều loại mút rồi nhưng chưa bao giờ lên Diễn đàn review lần nào, nay thấy anh chị em tò mò về em này quá nên xin có vài nhận xét cá nhân sau khi dán thử vào cây Amultart:
- Đầu tiên xin khẳng định thêm là những nhận xét của bạn Ohoaitai cũng rất giống những gì mình cảm nhận
- Mút này có ưu điểm hơn HD là mềm hơn và bám xoáy hơn, tốc độ thì khả năng là hơn HD
- Mình thử dùng mặt này thực hiện các kỹ thuật đôi công, giật, bạt, gò cắt , chặn đẩy đều thấy ok, có thể nói là một mặt vợt khá toàn diện
- Giao bóng rất xoáy: mình vốn nổi tiếng là giao bóng ít xoáy nhưng hôm nay mỗi sec đều ăn điểm trực tiếp được vài quả ( có lẽ do dùng mặt này giao bóng xoáy hơn nên đối phương bất ngờ)
- Điểm đặc biệt đúng như bạn Ohoaitai có nói, cảm giác như bóng chạm vào cốt gỗ vậy, đúng là sướng tê người
- Thêm chút nữa là quả giật phải bóng đi hơi cắm làm đối phương khó chặn hơn
Tóm lại là gặp em lần đầu là kết ngay. Hôm nay scubi06 cũng test thử em này và khen nức nở, khả năng mai sẽ tới gặp chị Hằng hỏi cưới 1 em.
Lần đầu review có gì chưa chuẩn các bác chém nhẹ tay nhé, chắc vài hôm tới em này sẽ còn được nhắc tới nhiều từ các chuyên gia nhiều kinh nghiệm .

3. scubi06
Đúng là một mặt vợt rất hay, chiều qua sau khi test xong chính mình lại trở thành nạn nhân của Andro _ Rasant dưới tay bác Dũng chuối!
Bất ngờ nhất ở Andro _ Rasant là khi giật, bóng sang có độ cắm và nảy rất khó chịu, giao bóng rất hay đặc biệt là giao xoáy xuống trong bàn. Sáng mai phải đưa bác này vào trận siêu tâm điểm để trả thù Andro _ Rasant mới được

4. choctietlon

Vài dòng cảm nhận về Rasant. (trình có hạn mong các bác chém nhẹ tay)

1/ Hình thức cảm nhận trực quan: Lót xanh mầu lá cây nhìn rất đặc biệt, lót bọt khí rất xốp và tương đối mềm. Lớp spong mịn và nhìn thấy chân gai nhỏ tương đương chân gai Ten05.

2/ Cảm nhận khi kết hợp với cây Gergely đời tống của em.
- Giật bóng có độ cắn xoáy rất cao, bóng thoát ra nhanh và găm bàn
- Gò cắt rất tốt, điều chỉnh dễ dàng.
- Đôi công tăng lực rất rễ. ( có cảm giác gần như Ten 64)
- Bạt bóng đi với tốc độ cao, tương đối an toàn
Nói chung em thấy đây là miếng mút hoàn hảo về nhiều khía cạnh kỹ thuật và cả về mặt tài chính.

5. thuongtihar
Em Rasant này mà kết hợp với keo sữa đánh với mấy dòng cốt cứng hay dòng ZLC hay ALC đều đánh rất tuyệt, Em này lỗ bọt khí to nên khi giật sẽ ăn sâu vào cốt và cho tốc độ nhanh và độ xoáy lớn, độ cứng thuộc tầm trung bình nên đánh trái phải đều được, dễ đánh và dễ kết hợp cốt, với những ai giật moi xoáy điểm rơi, giật đờ mi thì em này là một lựa chọn đáng giá. Vài dòng nhận xét cá nhân, có gì ko đúng các bác bỏ qua cho em!

.......
Còn tiếp

Last edited:

Thuhang74

Trung Sỹ
Copy thêm cảm nhận QND về Andro Rasant
Cảm nhận sau một buổi chiều :

Dùng bên FH: lục phát bóng mạnh,độ lún mặt vợt sâu và búng bóng rất đều và mạnh.Đối giật bóng đi nhanh,khi sang bàn đối phương là tăng tốc độ vọt của bóng mạnh.Phát lực tốt + xoáy nên dễ dàng tạo xoáy vòng cung cực lớn.Nếu giật theo mép bóng thì bóng đi lượn và cuộn rất nhanh.Bạt cực mạnh.

Dùng bên BH: chặn đẩy tốt,trả bóng xoáy và thấp,còn khi dùng xoáy cổ tay thì không cần phải bình luận,bắt bóng ngắn trên bàn tốt + gò cắt bóng thì rất nặng.

Ai đang sử dụng Tenergy 64fx và 05fx thì chuyển qua em này là một điều chính xác về giảm kinh tế.

Nếu so về độ cứng : Hexer HD > Rasant > Hexer Plus
Nếu so về độ xoáy : Rasant > Hexer HD > Hexer Plus
Nếu so về tốc độ : Rasant = or > Hexer HD > Hexer Plus
Nếu so về kiểm soát : Rasant > Hexer HD > Hexer Plus

Một vài dòng cảm nhận,hy vọng có sự phản hồi từ anh chị em.

ping80

Trung Uý
Miếng này về tốc độ & xoáy không biết có hơn nhiều so với RAKZA 9 không mọi người nhỉ ? về giá thì thấy hơn Rakaza9 khoảng 100K.

tuấn số 7

Thiếu Uý
Miếng này về tốc độ & xoáy không biết có hơn nhiều so với RAKZA 9 không mọi người nhỉ ? về giá thì thấy hơn Rakaza9 khoảng 100K.

Cậu Ping80 này thay đổi cốt và mặt nhiều quá, tìm được combo ưng ý thì trung thành với em nó thôi. Ở đây mình k nói đến tiền nhưng oánh nhiều loại quá tẩu hoả nhập ma đó vì mỗi loại nảy 1 cách khác nhau, khó điều chỉnh lắm. Mặt Rasant này oánh được đó, giao bóng xoáy...

langngoi

Đại Tá
Cậu Ping80 này thay đổi cốt và mặt nhiều quá, tìm được combo ưng ý thì trung thành với em nó thôi. Ở đây mình k nói đến tiền nhưng oánh nhiều loại quá tẩu hoả nhập ma đó vì mỗi loại nảy 1 cách khác nhau, khó điều chỉnh lắm. Mặt Rasant này oánh được đó, giao bóng xoáy...
he he, mỗi người tìm kiếm niềm vui khác nhau trong bb, nhiều chuyện chuyển hộ khẩu lên phường h.

Last edited:

tuấn số 7

Thiếu Uý
he he, mỗi người tìm kiếm niềm vui khác nhau trong bb, nhiều chuyện chuyển hổ khẩu lên phường h.
Oái, chưa súc miệng, đánh răng đã gặp con ma này rồi. Ghê quá. Chiều nay T7 có trận độ Bia đã cốp mà chưa sáng đã gặp con ma này, dễ thua lắm đây. Hic.

ping80

Trung Uý

em bít thế, quen cây nào thì vẫn chơi chủ yếu cây đó, em mua cây khác thi thoảng oánh cho vui thôi mà.

Tuancoi

Thượng Sỹ
Các bác cho em hỏi một chút ạ ! Mút Rasant này không dán được keo tăng lực phải không ạ? Vì mặt có lớp bọt khí lỗ khá to nên sau khi em tìm mọi cách dán đều bị bong, nói chung là không bám cốt! Đánh một chút là rụng ra luôn :( CÁc bác tư vấn giúp em :(

langngoi

Đại Tá
Các bác cho em hỏi một chút ạ ! Mút Rasant này không dán được keo tăng lực phải không ạ? Vì mặt có lớp bọt khí lỗ khá to nên sau khi em tìm mọi cách dán đều bị bong, nói chung là không bám cốt! Đánh một chút là rụng ra luôn :( CÁc bác tư vấn giúp em :(
Hi dán keo sữa đi bạn, lót của Rasant rất dễ tổn thương, dán keo tăng lực lột keo vài lần thì chắc nát đấy

Tuancoi

Thượng Sỹ
Hi dán keo sữa đi bạn, lót của Rasant rất dễ tổn thương, dán keo tăng lực lột keo vài lần thì chắc nát đấy
Cảm ơn bác đã tư vấn, bác đã thử dán keo tăng lực với Rasant chưa ạ? Và cho em hỏi thêm nếu là keo sữa thì có bám chắc hơn keo tăng lực không ạ? Vì trước giờ em toàn dùng keo tăng lực :(

langngoi

Đại Tá
Cảm ơn bác đã tư vấn, bác đã thử dán keo tăng lực với Rasant chưa ạ? Và cho em hỏi thêm nếu là keo sữa thì có bám chắc hơn keo tăng lực không ạ? Vì trước giờ em toàn dùng keo tăng lực :(
Mình mua lại mặt Rasant của Tuấn Số 7, hắn dán keo tăng lực và đánh đúng 1 buổi, mình về lột lớp keo tăng lực ra dán lại = keo sữa, mặc dù rất cẩn thận nhưng khi lột vẫn bị sứt 1 miếng nhỏ ở lớp lót, mình đã lột keo tăng lực ở các loại mặt khác như Ten 05, 64, Spin Art, HD nhưng chưa lớp lót nào dễ sứt như Rasant. Dán = keo sữa với mình thì chả thấy no bong gì cả, khi nào thay mặt khác thì mới phải lột ra thôi

Tuancoi

Thượng Sỹ
Mình mua lại mặt Rasant của Tuấn Số 7, hắn dán keo tăng lực và đánh đúng 1 buổi, mình về lột lớp keo tăng lực ra dán lại = keo sữa, mặc dù rất cẩn thận nhưng khi lột vẫn bị sứt 1 miếng nhỏ ở lớp lót, mình đã lột keo tăng lực ở các loại mặt khác như Ten 05, 64, Spin Art, HD nhưng chưa lớp lót nào dễ sứt như Rasant. Dán = keo sữa với mình thì chả thấy no bong gì cả, khi nào thay mặt khác thì mới phải lột ra thôi

Ok Thanks bác nhiều. Để e mang ra shop Hùng Hà nhờ dán lại vậy!

ho rang kiem

Binh Nhì
Mình đang xài 2 miếng của Andro đây nhưng hơi thất vọng về em Duro,giòn quá,minh xài hơn 2 tháng rồi mua chung đợt với em HD mà bây giờ nhìn như chuột gặm trong khi em HD vẫn xinh tươi.(tuy rằng cũng đang có vấn đề về keo dán với e này)
K biết độ bền Rasant như thế nào vậy?chất lượng như HD thì lần sau thay mút mình làm 1 đôi luôn.
còn dòn,dễ vỡ như duro chắc lần sau minh mua luôn 2 em HD đánh trái ,phải luôn.
Cho mình ý kiến với.Thanks

Tuancoi

Thượng Sỹ
Mình đang xài 2 miếng của Andro đây nhưng hơi thất vọng về em Duro,giòn quá,minh xài hơn 2 tháng rồi mua chung đợt với em HD mà bây giờ nhìn như chuột gặm trong khi em HD vẫn xinh tươi.(tuy rằng cũng đang có vấn đề về keo dán với e này)
K biết độ bền Rasant như thế nào vậy?chất lượng như HD thì lần sau thay mút mình làm 1 đôi luôn.
còn dòn,dễ vỡ như duro chắc lần sau minh mua luôn 2 em HD đánh trái ,phải luôn.
Cho mình ý kiến với.Thanks

Mặt HD với Rasant đều có độ bền tốt hơn Duro nhiều anh nhé, nhưng lại nặng hơn duro. Bác tay to thì chơi cả 2 mặt này thì ok ạ :) Em nghiêng về HD nhiều hơn Rasant!

ho rang kiem

Binh Nhì
Cám ơn bạn
Cũng tại nghe lời cô Dung tư vấn.Bả nói k nên để 2 miếng mút cứng,nên là 1 cứng phải và 1 mềm trái.
Về nhà thì HD đánh phải quá hợp ý rồi,đem qua đánh trái cũng tốt nữa chứ!
Duro chỉ thấy bám mấy bữa đầu,chất lượng xuống nhanh quá.
Chắc làm 2 miếng Hd luôn.Chứ bỏ 950k thí nghiệm cho em Rasant mà k hợp thì ...

meoden82

Thượng Sỹ
Cám ơn bạn
Cũng tại nghe lời cô Dung tư vấn.Bả nói k nên để 2 miếng mút cứng,nên là 1 cứng phải và 1 mềm trái.

thế cho nên cần phải đánh thử phải k? cho nên nhà cung cấp nên đầu tư một miếng để ae đánh thử cảm giác và kiểm tra thì tốt hơn.

tieuho_8x

Đại Tá
Cám ơn bạn
Bác giống e,đánh HD trái hay phải cũng hay...nhưng khi đánh cả đôi 1 lúc thì vợt nặng quá tay e bé k khiêng nổi :))
Rasant cũng nặng nhưng kém HD tí xíu nên có lẽ có thể thay thế 1 mặt HD đc bác ạ

tuấn số 7

Thiếu Uý

Sao đi đâu cũng gặp cha này thế nhỉ??? Đúng là Ma. Chính xác mặt Rasant tôi để lại cho ông tôi mới đánh được đúng 1 set đó. Mình k quen dùng dòng Andro nên thấy khó đánh quá. Quả bóng Andro cũng thế, k tài nào đánh được. Nếu ai đã quen dùng mặt HD thì chuyển qua Rasant thấy hay hơn nhiều.

tieuho_8x

Đại Tá
Sao đi đâu cũng gặp cha này thế nhỉ??? Đúng là Ma. Chính xác mặt Rasant tôi để lại cho ông tôi mới đánh được đúng 1 set đó. Mình k quen dùng dòng Andro nên thấy khó đánh quá. Quả bóng Andro cũng thế, k tài nào đánh được. Nếu ai đã quen dùng mặt HD thì chuyển qua Rasant thấy hay hơn nhiều.
Có e quen đây nhưng a Định nhanh quá :))
Hôm nào làm e Rasant vậy

langngoi

Đại Tá
Có e quen đây nhưng a Định nhanh quá :))
Hôm nào làm e Rasant vậy
hi ko phải là nhanh đâu mà là thính Đức ơi, con ma kia chưa rao bán đã bị hỏi thăm rồi mà.
Hehe ko biết ai gặp ai nhỉ? sắp bán ransant đen của ông mua rasant đỏ để chuyển sang mao trạch đông roài nè :D

Bình luận từ Facebook