Giật trái phải thế này được chưa ạ ^^

hoangiang11

Trung Uý
Không biết bạn chủ topic muốn hỏi xin ý kiến hay muốn khoe hàng. Nếu bạn muốn khoe hàng thì coi như không cần đọc bài của tôi.

trả lời theo đúng chủ đề thì quả giật trái phải của bạn khá tốt ở trình E. Bạn nói trình D HN không ai giật trái bằng bạn thì phải xem lại. Không biết bạn đã có những thành tích gì ở trình D, E HN mà tự tin như vậy? Có thể người ta không giật trái nhiều vì nếu giật trái không tới thì thà đánh 1 càng, chặn đẩy cho hiệu quả hơn. Theo tôi bạn nên khiêm tốn một chút, núi cao còn có núi cao hơn. Ngày xưa còn trẻ tôi đánh cũng khá, giật trái phải ngon, trình A chấp 2-3 bóng thỉnh thoảng ăn được vài trận nên cứ tưởng mình cũng khá lắm nhưng va chạm nhiều mới biết mình chẳng là gì cả, còn quá nhiều thứ để học hỏi.
Nếu bạn thực sự là trình D có số má ở HN thì cho tôi xin lỗi đã nhìn lầm.

Để kiểm nghiệm giật tốt hay chưa thì phải xem bạn thi đấu với những đối thủ đồng cân đồng lạng, có trình độ nhất định được nhiều người công nhận chứ bạn đánh với anh cởi trần này, trình chỉ tầm F hoặc E yếu, toàn đưa bóng dễ mời bạn đánh thì không chứng tỏ được gì. Và có vẻ cả 2 người cũng quen bóng của nhau?? Đánh như lập trình sẵn...

Nhìn vào clip thì theo nhận xét chủ quan của tôi, cú giật trái của bạn có cảm giác tốt nhưng ra tay khá chậm và thiên về đều bóng chứ không nhiều uy lực. Ở trên có người nói bộ chân có vấn đề và tôi cũng đồng ý. Bộ chân di chuyển khá chậm và rời rạc, không có sự liên kết với cú đánh (trái, phải). Chưa biết nếu gặp một người đánh tốt hơn biết điều bóng, gài bóng thì bạn sẽ đánh như thế nào.

Nhìn clip thì tôi đoán bạn tầm E khá, chưa phải top của E. D cứng chấp 2 quả, C cứng chấp 3-4 quả là hoàn toàn bình thường. Đoán nên có thể sai, nếu sai thì xin lỗi bạn.
người ta đang khoe thì sao bạn lại tưới

Không biết bạn chủ topic muốn hỏi xin ý kiến hay muốn khoe hàng. Nếu bạn muốn khoe hàng thì coi như không cần đọc bài của tôi.

trả lời theo đúng chủ đề thì quả giật trái phải của bạn khá tốt ở trình E. Bạn nói trình D HN không ai giật trái bằng bạn thì phải xem lại. Không biết bạn đã có những thành tích gì ở trình D, E HN mà tự tin như vậy? Có thể người ta không giật trái nhiều vì nếu giật trái không tới thì thà đánh 1 càng, chặn đẩy cho hiệu quả hơn. Theo tôi bạn nên khiêm tốn một chút, núi cao còn có núi cao hơn. Ngày xưa còn trẻ tôi đánh cũng khá, giật trái phải ngon, trình A chấp 2-3 bóng thỉnh thoảng ăn được vài trận nên cứ tưởng mình cũng khá lắm nhưng va chạm nhiều mới biết mình chẳng là gì cả, còn quá nhiều thứ để học hỏi.

Để kiểm nghiệm giật tốt hay chưa thì phải xem bạn thi đấu với những đối thủ đồng cân đồng lạng, có trình độ nhất định được nhiều người công nhận chứ bạn đánh với anh cởi trần này, trình chỉ tầm F hoặc E yếu, toàn đưa bóng dễ mời bạn đánh thì không chứng tỏ được gì. Và có vẻ cả 2 người cũng quen bóng của nhau?? Đánh như lập trình sẵn...

Nhìn vào clip thì theo nhận xét chủ quan của tôi, cú giật trái của bạn có cảm giác tốt nhưng ra tay khá chậm và thiên về đều bóng chứ không nhiều uy lực. Ở trên có người nói bộ chân có vấn đề và tôi cũng đồng ý. Bộ chân di chuyển khá chậm và rời rạc, không có sự liên kết với cú đánh (trái, phải). Chưa biết nếu gặp một người đánh tốt hơn biết điều bóng, gài bóng thì bạn sẽ đánh như thế nào.

Nhìn clip thì tôi đoán bạn tầm E khá, chưa phải top của E. D cứng chấp 2 quả, C cứng chấp 3-4 quả là hoàn toàn bình thường. Đoán nên có thể sai, nếu sai thì xin lỗi bạn.
Xin chân thành cảm ơn, em nói là những người đánh D em gặp không ai trái tốt bằng em. Chứ em ko nói hạng D ko ai đánh tốt bằng em anh ạ
Còn D cứng chấp e 2 quả thì D ý chỉ là C trá hình thôi ^^
Dù sao cũng cảm ơn anh đã dành thơi gian chỉ giáo cho em
Xin chân thành cảm ơn

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Giật trái , giât phải đẹp , chưa nói lên được trình độ . Mình không biết giật trái phải chi hết. Nhưng nhiều người nhận là D cứng đã ra đi nhẹ nhàng . Theo mình đông tác chỉ là 1 phần CƠ BẢN trong BB . Nhưng thiếu nó khó tiến xa được . Giống như mình

Last edited:

Axelookk

Thượng Sỹ
anh không bảo em phải giả tạo. đôi khi có những điều không cần thiết phải nói. Hơn nữa em hay mọi người sẽ tự biết và đánh giá chứ không cần phải nói bằng lời. qua đường chém tí sai đâu các cụ đừng gạch đá em. he he
bac b ma ko chac dc d e 4 qua

Linh69

Đại Tá
Giật trái , giât phải đẹp , chưa nói lên được trình độ . Mình không biết giật trái phải chi hết. Nhưng nhiều người nhận là D cứng đã ra đi nhẹ nhàng . Theo mình đông tác chỉ là 1 phần CƠ BẢN trong BB . Nhưng thiếu nó khó tiến xa được . Giống như mình
Vậy bác là trình C rồi!:)
Mỗi người mỗi dơ - chắc bác dơ dị của dị rồi!:)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Vậy bác là trình C rồi!:)
Mỗi người mỗi dơ - chắc bác dơ dị của dị rồi!:)
Nhiều khi gặp E F chết tức tưởi , D thì xanh E thì vừa còn F thì hơi chín quá . Mình thì C B chi cũng được , cứ trận 5 bia là tiếp hết. Chấp hay không không quan trọng.

Last edited:
@nhiethuyetbongban : có thể nói nếu là đúng trình D, mình cũng chưa thấy có ai giật trái tốt bằng bạn. Bạn cứ yên tâm nhận lời tán dương của mình nhé :D. Góp ý bạn chút: bạn thêm 1 chút xíu lườn nữa (1 ít thôi nhé) thì sự chuẩn bị và sự chính xác khi giật trái của bạn sẽ tăng cao nữa.
"Xoa xong đấm" thế này thấy dễ chịu như masage vip ý anh ạ
Cảm ơn anh nhé
Anh thật tuyệt vời

Đọc lại mới thấy bác góp ý rất nhiệt tình, em vui lắm
Nhưng có mấy câu e nghe thấy ko được hay lắm, giống như kiểu bác đấm người ta 1 cái xong bác bảo
Ô tôi đấm nhầm người, mong bạn thông cảm :)

Linh69

Đại Tá
Nhiều khi gặp E F chết tức tưởi , D thì xanh E thì vừa còn F thì hơi chín quá . Mình thì C B chi cũng được , cứ trận 5 bia là tiếp hết. Chấp hay không không quan trọng.
Hà nội nhiều bia lắm!:)
Hôm nay rảnh rỗi mời bác ra chơi!:)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá

Mình không thuộc hạng CÓ $ . Nhưng mỗi khi chơi là hết mình BB - NHẬU .
Với những người ngang hoặc dưới cơ , mình không có ý độ bia nếu kg đc yêu cầu . Với những người trên cơ , tốt nhất là phải có chai nước , có như thế họ mới chơi hêt mình được ( tất nhiên là mình thua , nếu người có tư cách họ ra kèo chấp và cho mình cơ hội gỡ )
Mình lên bóng nhanh cũng nhờ chiêu này , với nhiều người , chơi vui , nhưng cũng căn ke chấp từng quả , nếu kg vừa ý là không đánh ... Với mình bất cứ ai , 1 trận 1 vài Bia là chơi hết ( tuyệt đối kg chơi $ ) ...
Mất của được kinh nghiệm mà , chơi với người giỏi hơn mình học đc rất nhiều , và cũng hạn chế bị họ Zỡn > nhục .
P/s . Nhờ định hướng tốt nên sau 1 năm , những người chấp mình 3 > 4 trái giờ mình đã chấp lại .
Nhất là tửu lượng , tăng lên rất nhiều , thua nhiều , hậu bóng bàn , cố gắng uống thêm tý cho đỡ đắt , lâu thành quen .
Mình đi giao lưu thương là lời , kể cả không thắng trận nào :D:D:D

Bình luận từ Facebook