Giật trái! Cổ theo cánh? Hay cánh theo cổ?

XeLu3b@nh

Đại Tá
Đã trò nào của bác xe lu thành danh vào nổi tiếng chưa bác.

Hjhj cứ đi tập bóng bàn laf phải thamhf danh, phải nổi tiếng à? Nếu như thế thì các thầy từng dạy bác là có trò nổi tiếng rồi đấy, ko phải bb giỏi mà là đại xxxxx.....e chả có hs nổi tiếng như a nhưng chí ít họ cũng hiểu giật phải giật trái cái gì là quan trọng nhất.

meoluoitmb

Đại Tá
Đã trò nào của bác xe lu thành danh vào nổi tiếng chưa bác.

cái này thì anh ko biết, nhưng ý anh thế này, chú oánh với xelu 1 trận to to 1 tí, xe lu chấp chú 2 quả. Chú có dám khớp lệnh không? Thấy chú viết bài nói về kỹ thuật bóng bàn nghe kinh quá, chắc đánh ghê lắm. Cái này đúng sai cứ lên bàn bóng.

meoluoitmb

Đại Tá
Chú Phan có niềm tin vào kỹ thuật bóng bàn thì khớp lệnh đi, nhất định mèo sẽ áp tải xelu lên hà nội thưởng thức kỹ thuật của chú.

meoluoitmb

Đại Tá
Có khớp lệnh không, hay để xelu phải làm mục thách đấu. Toàn bộ chi phí trận đấu này sẽ ủng hộ hết vào quỹ MRVT.

XeLu3b@nh

Đại Tá
cái này thì anh ko biết, nhưng ý anh thế này, chú oánh với xelu 1 trận to to 1 tí, xe lu chấp chú 2 quả. Chú có dám khớp lệnh không? Thấy chú viết bài nói về kỹ thuật bóng bàn nghe kinh quá, chắc đánh ghê lắm. Cái này đúng sai cứ lên bàn bóng.

Cái này làm e run rồi anh ơi nhưng docmaorg mà nhận là e cũng theo đấy.hjhj

XeLu3b@nh

Đại Tá
Hay meoluoi thách đáu docmaorg đi. Anh ấy nhất định sẽ nhận đấy. Hjhjhj. Được trực tiếp thưởng thức kỹ thuật của phan docma thì còn gì hay hơn nữa

docmaorg

Đại Tá
Bác meoluoi và nhiều người chắc biết quan điểm của tôi là chơi bóng bàn chứ ko đánh độ bóng bàn, các bác có dịp lên HN cứ alo ae gặp nhau chơi bóng, giao lưu vui vẻ, còn việc tranh luận 1 vấn đề rồi dẫn đến giải quyết bằng đánh độ ko đúng với quan điểm của tôi. Khi nào bác và mọi người lên HN cứ gọi lúc đó giao lưu cũng chưa muôn.

XeLu3b@nh

Đại Tá
mèo có tham gia bình luận về kỹ thuật bóng bàn đâu? làm luôn cả 2 trận cũng ko vướng. Trận 1 gặp chú, trận 2 gặp anh.

Trận đầu mà thu đc bn là cho vào quỹ mở rộng vòng tay, trận 2 e nghĩ cho vào quỹ đoàn châu anh ạ.

XeLu3b@nh

Đại Tá
Bác meoluoi và nhiều người chắc biết quan điểm của tôi là chơi bóng bàn chứ ko đánh độ bóng bàn, các bác có dịp lên HN cứ alo ae gặp nhau chơi bóng, giao lưu vui vẻ, còn việc tranh luận 1 vấn đề rồi dẫn đến giải quyết bằng đánh độ ko đúng với quan điểm của tôi. Khi nào bác và mọi người lên HN cứ gọi lúc đó giao lưu cũng chưa muôn.

Đây là giao lưu có cơ chế để xây dựng diễn đàn ngày một phát triển hơn như thế há chẳng phải quá tốt hay sao. Vừa đc giao lưu vừa đóng góp xây dựng diễn đàn, bác ko muốn à? chứ ko phải đánh độ anh ạ. Kỹ thuật của bác nêu ra là chơi với bóng thì đc chứ đánh bóng thì chưa đủ.hjhj

Last edited:

Cẩm Vân

Binh Nhất

Biết thì hãy nói, không biết thì dựa cột mà nghe.Ông đi đâu cũng chọc ngoáy.Lớn tuổi rồi thì để đàn em nó tôn trọng 1 chút.Diễn đàn cũng là cái xã hội thu nhỏ, những comment trên này cũng đều có cả trăm ngàn người xem chứ không phải có 1 vài người đâu.Cái góp ý kỹ thuật của ông nó thể hiện khả năng đến đâu rồi.Xin trích dẫn 1 câu nói này để mọi người đọc và suy ngẫm :" Nhiệt tình + ngu dốt = Đại phá hoại "

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Định không coment nữa nhưng khi đọc bài của anh docmaorg thì lại ngứa cái tay..haizzz
Đọc bài của anh docmaorg mới thấy được thực chất anh chả biết cái gì về giật phải lẫn giật trái cả
câu này: "em biết giật phải nhưng đã khi nào dùng cổ tay để giật phải chưa" xin hỏi anh giật phải mà anh không có cổ tay thì người ta cắt nặng anh giật qua lưới kiểu gì?? xin thưa với anh là giật thì kể cả bóng xoáy lên lẫn xoáy xuống đều phải tác động cổ tay nhé, có cái khác là phải lựa góc độ vợt sao cho hợp lý tùy tình huống xoáy lên hay xoáy xuống để đánh quả bóng cho nó chuẩn, giật có cổ tay bóng sẽ xoáy và cắm hơn nhiều. Đây là điều đầu tiên mà bất cứ huấn luyên viên nào khi dạy cho V Đ V của mình tập giật phải hay giật trái đều phải nhồi vào đầu V Đ V của họ ko bao giờ được quên, đây là một điều hết sức cơ bản hầu như ai cũng biết chỉ có 1 người không biết, còn giật ko có cổ tay như bác bảo, người ta cắt chặt thì có mà ngọng líu ngọng lô, họa may giật 10 quả đc 1 quả. Mà nghe nói anh đi học bóng bàn nâng cao tại trung tâm lớn lắm cơ mà, ai dạy anh giật phải không cần cổ tay anh bảo em em đến em học với??. Tập giật ngay từ ban đầu đã phải cho học sinh sử dụng cổ tay rồi chứ để đến khi nhuần nhuyễn cổ tay cứng đơ rồi mới tiếp xúc cổ tay thì quá muộn rồi bác docmaorg ạ.
cái thứ 2 anh nói giật trái thì không cần phải cổ tay mà chỉ có cánh tay rồi lườn, xin thưa bác lại thiếu điều quan trọng nhất cần có là cổ tay. Khi kết hợp được cả 3 thứ: xoay lườn, cổ tay, cánh tay cộng với lựa được thời điểm để tiếp xúc bóng với mặt vợt thì quả giật trái trở thành hoàn hảo.
còn cứ tập theo kiểu của bác docmaorg hướng dẫn thì em e là thành bong bóng chứ không phải bóng bàn nữa đâu. Thế mà bác dám khẳng định như đinh đóng cột về kỹ thuật của mình là đúng, xin thưa đó chỉ là cảm giác chủ quan của cá nhân anh thôi, còn kỹ thuật cơ bản lại hoàn toàn không phải như thế, anh nói thế là trực tiếp làm hỏng kỹ thuật cơ bản của bóng bàn rồi đó. Thế nên đã không biết thì đừng có nói bừa.
Đôi lời hơi bị xxxx xin các bạn đọc bỏ quá cho em
Thân!

Em cũng học 1 thầy đã học bóng bàn bên TQ, thầy ấy cũng nói cổ tay là điểm phát lực rất quan trọng. Quả giật của TQ dùng cả người từ cổ chân, đùi, hông, vai, cánh tay, và kết thúc ở cổ tay, nên mới có thể tạo lực khủng khiếp để đánh mặt Tàu được. Mong có ngày giao lưu với bác XeLu và trao đổi thêm về võ công bóng bàn :cool:

long thủ

Đại Tá
Đây là giao lưu có cơ chế để xây dựng diễn đàn ngày một phát triển hơn như thế há chẳng phải quá tốt hay sao. Vừa đc giao lưu vừa đóng góp xây dựng diễn đàn, bác ko muốn à? chứ ko phải đánh độ anh ạ. Kỹ thuật của bác nêu ra là chơi với bóng thì đc chứ đánh bóng thì chưa đủ.hjhj

Em nghĩ khác bác ạ, đánh bóng thì ai cũng đánh được, chứ đạt đến trình độ cực cao thì mới có thể chơi với bóng bất kể đối thủ là ai được.

Thôi thôi cac cụ bình tõm đi , mỗi nguoi môt quan điểm khác nhau . Về vấn đề đẩy đôi công thì cả xelu và docma đều có cái lý riêng của mình , tôi đôi công k dc tot nên cũng k dám có ý kiến j nhưng bản thân tôi cũng đã chứng kiến nhieu nguoi dạy đôi công là fải tạo một tí xoáy nhung cũng k it nguoi yêu cầu học trò chỉ được đẩy bóng qua lại . Nói chung là mỗi nguoi một fuong fáp . Các bác k nên vì một chuyện nho nhỏ mà tranh luận gay gắt vậy , với trình của xelu thì đã có số ở quảng ninh rồi. Docma ạ còn mình chua biet docma đánh đấm thế nào. Nhung bỏ qua đi vui vẻ đi cả nhà

meoluoitmb

Đại Tá
Biết thì hãy nói, không biết thì dựa cột mà nghe.Ông đi đâu cũng chọc ngoáy.Lớn tuổi rồi thì để đàn em nó tôn trọng 1 chút.Diễn đàn cũng là cái xã hội thu nhỏ, những comment trên này cũng đều có cả trăm ngàn người xem chứ không phải có 1 vài người đâu.Cái góp ý kỹ thuật của ông nó thể hiện khả năng đến đâu rồi.Xin trích dẫn 1 câu nói này để mọi người đọc và suy ngẫm :" Nhiệt tình + ngu dốt = Đại phá hoại "

Hơ hơ, nói hay mà đanh thép phết. Anh thích em rồi đấy.

meoluoitmb

Đại Tá
Em cũng học 1 thầy đã học bóng bàn bên TQ, thầy ấy cũng nói cổ tay là điểm phát lực rất quan trọng. Quả giật của TQ dùng cả người từ cổ chân, đùi, hông, vai, cánh tay, và kết thúc ở cổ tay, nên mới có thể tạo lực khủng khiếp để đánh mặt Tàu được. Mong có ngày giao lưu với bác XeLu và trao đổi thêm về võ công bóng bàn :cool:

Chuẩn ko cần chỉnh.................

Bình luận từ Facebook