Giao xong làm gì?

haboll

Đại Uý
Em đang có 1 vấn đề ạ, là em giao bóng xong em không biết phải làm gì tiếp theo ... rất bị động nên đánh hỏng rất nhiều

Các bác vào góp ý giúp em với ...

LamITO

Trung Uý
Em đang có 1 vấn đề ạ, là em giao bóng xong em không biết phải làm gì tiếp theo ... rất bị động nên đánh hỏng rất nhiều

Bác giao được những loại xoáy gì và có cú tấn công hiệu quả gì thì sẽ phát huy cú giao bóng nào đó để tấn công bóng thứ 3. Ví dụ bác có thể giật bóng xoáy xuống tốt thì thường sẽ giao bóng xoáy xuống ngắn, đợi đối phương gò sang thì chủ động nhìn bóng để di chuyển và giật thôi. Vì mình giao xoáy xuống ngắn thì khả năng đối thủ gò trả bóng là rất cao, còn giao dài thì có thể bị giật trước...

bocau

Đại Tá

Cứ đọc 2 chữ "bóng bàn" vài trăm lần đến khi hiểu được "bóng bàn" là gì! thì biết giao bóng xong "phải làm gì..."

haboll

Đại Uý
Bác giao được những loại xoáy gì và có cú tấn công hiệu quả gì thì sẽ phát huy cú giao bóng nào đó để tấn công bóng thứ 3. Ví dụ bác có thể giật bóng xoáy xuống tốt thì thường sẽ giao bóng xoáy xuống ngắn, đợi đối phương gò sang thì chủ động nhìn bóng để di chuyển và giật thôi. Vì mình giao xoáy xuống ngắn thì khả năng đối thủ gò trả bóng là rất cao, còn giao dài thì có thể bị giật trước...
nhiều khi em giao khó quá, đối thủ trả sang em không biết làm gì ...

LamITO

Trung Uý
nhiều khi em giao khó quá, đối thủ trả sang em không biết làm gì ...
Vậy là bác muốn giết người bằng 1 nhát giao :p. Vậy phải tùy đối thủ rồi. Bản thân em khai cuộc giao các loại xem đối phương bí ở quả nào không, và mình bí ở quả nào khi bị họ "bắt bài" trả xong mà ko xử được. Sau loạt đó thì thường giao quả nào mà mình có thể tấn công bóng sau theo ý mình. Còn bác giao "khó" mà ko làm khó được đối phương mà lại khó mình thì phải thay đổi quả giao với đối thủ đó thôi. :))

langtutv86

Binh Nhất
bác giống em hồi trước, có 1 quả giao khó quá, đối phương xử lý vào bàn được là mình rúc lưới làm mình phải bỏ luôn cú giao đó :)
Giải pháp: phải biết mình cần làm gì ở quả thứ 3, công hay thủ để có cú giao hợp lý và chuẩn bị tâm lý, bộ chân...banh đúng là bùm (ra ngoài cũng ko sao)
tránh tâm lý thưởng thức cú giao đẹp của mình :)

unlucky_child

Đại Uý
Vấn đề của bác là bác tập trung vào xoáy khó quá, nên có thói quen "xem" người ta đỡ được ko

bác tập giao cùng 1 động tác
2 xoáy khác nhau, xuống và ngang. Đầu tiên tập xoáy xuống gần lưới thôi. Ko cần khó
sang trái, sang phải
khi sang trái, tập đánh giật/vẩy trái nhẹ rồi né người giật phải
sang phải giật

Khi tập xong và quen bài này bác tự luyện các bài khác.

thanh nguyen

Trung Sỹ
đây là câu hỏi chung của những người chơi k ai hướng dẫn tự phát!mĩnh cũng như bạn mình xem clíp hướng dẫn bóng bàn của tuyển china.như yanan,shangkun...thì tự rút kinh nghiệm của bản thân.những lúc đấu đơn mình tự tập kĩ chiến thuật mình k wan trọng tỉ số thắng thua gì hết.nhưng mình luôn cố gắng hết mình.chia sẻ cùng mong tất cả chúng ta cùng tiến bộ!hihi dài dòng wá!

Cachua

Thượng Tá

Câu hỏi mở quá!
Giao xong:
1. Tấn công
2. Đi nhặt bóng
3. Giao lại
4. Game over
5. Time out
Em chém cho vui thôi chứ ko có ý gì nhé.

vinhlocht

Đại Uý

một là cộng điểm cho đối phương hai là cộng điểm cho mình thôi......
đơn giản mà bác

Trainee

Đại Tá
đây là câu hỏi chung của những người chơi k ai hướng dẫn tự phát!mĩnh cũng như bạn mình xem clíp hướng dẫn bóng bàn của tuyển china.như yanan,shangkun...thì tự rút kinh nghiệm của bản thân.những lúc đấu đơn mình tự tập kĩ chiến thuật mình k wan trọng tỉ số thắng thua gì hết.nhưng mình luôn cố gắng hết mình.chia sẻ cùng mong tất cả chúng ta cùng tiến bộ!hihi dài dòng wá!
Ku hỏi câu này tập thầy thợ chán rồi bạn ơi, và bản thân nó đánh cũng khá hay! :D

Bình luận từ Facebook