Giao bóng xoáy ngang thuận tay kiểu con lắc

damme_bongban214

Thượng Tá
Với chiều cao 1m75 thì mình nên giao bóng xoáy ngang thuận tay theo kiểu của vận động viên nào thì hợp lý và dễ nhất. Mình đã giao nhiều kiểu của nhiều vận động viên nhưng không vừa ý và khó khăn trong cảm giác bóng.
AE tư vấn dùm mình nên chọn kiểu nào hợp lý và dễ tập :)
Để mũi vợt xuống đất như thế miết cổ tay đã là bóng xoay ngang rồi.Muốn bóng ngang lên thì miết cổ tay lên , muốn ngang xuống thì ngìm vợt xuống dưới . Khi giao bóng xoáy xuống thì vợt nên song song với mặt bàn rồi miết cổ tay. Chúc Bạn giao bóng tốt

Trắng Đen

Thượng Tá
Zhang Jike (1m8) hoặc Ovtcharov(1m83) em vừa xem trận 2014 China super Leage của 2 tay đó thấy chiều cao sấp xĩ bác :). Tuy nhiên, em cao thua bác 20cm nhưng vẫn giao ác chiến đấy ah, ráng luyện và luyện đúng kỹ thuật (xoáy, lực cổ tay, tốc độ, độ miết bóng, điểm tiếp xúc vợt ....)

lamtq

Đại Tá
Sam giao bóng hiền quá - xét ở trình độ đó.
Các quả giao của Sam cũng hay, dễ đổi xoáy ở thời điểm cuối tiếp bóng. Nhưng nhìn chung mình thấy nó vẫn không dữ :)
KO HIỀN ĐÂU B Ợ
cú giao của Sam nhìn rất đơn giản nhưng độ xoáy và kình lực thượng thừa đấy
trong số những tay vợt ngoài TQ thì Kingkong là 1 trong số ít ng có quả giao bóng trong bàn cực nặng mà các tay vợt TQ rất ít ai dám flick mà hầu như chỉ trả ngắn lại.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
KO HIỀN ĐÂU B Ợ
trong số những tay vợt ngoài TQ thì Kingkong là 1 trong số ít ng có quả giao bóng trong bàn cực nặng mà các tay vợt TQ rất ít ai dám flick mà hầu như chỉ trả ngắn lại.

Vì công lực thượng thừa nên "Bố cho mày nhìn xoáy đấy" :D

HaQuocLinh

Thượng Tá
theo đánh giá của quốc tế thì MÃ LÂM có quả giao bóng ăn điểm trực tiếp nhiều nhất trong hệ thống giải WTTC, ITTF, olimpic . Ban đầu mình không để ý nhưng khi xem lại thấy đúng thật tiếc là cao thủ này lại xài vợt dọc k học được chút gì!

Trainee

Đại Tá
KO HIỀN ĐÂU B Ợ
Quả thật phải loại tay to như FZD nó mới chiến tốt. Nhưng nhìn vẫn hiền, không đã :D
Em cũng có thử tập giao theo bác Sam này, thấy dễ giao phết, nhanh tập cho người vụng cổ tay như em, nhưng đạt tới đỉnh cao thì còn xa, kê kê.
Quả giao của Sam, em nghĩ, nếu là em tập thì sau đó khó có quả đánh tấn công kết hợp vì thế em cảm thấy nó hiền hiền. Cá nhân em lại khoái quả giao của Mã Long, sau quả giao đó thấy có cái khí thế hừng hực để bồi quả giật tiếp theo :D

Trắng Đen

Thượng Tá
Em thấy bác mắt kiếng này giao cũng ác lắm, cắn pon dọc luôn.

Em thì kết nhất động tác Ma Long tướng giao bóng mới đẹp mần sao, nó hợp với tiêu chí của em "càng màu càng tốt, ko cần đánh hay". Tiếc là em nùn qué.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nếu nói về giao bóng thì em thấy thiên tài nhất là W. Schlager, không chỉ giao bóng khó mà lão còn tính toán tất cả các bước triển khai thế trận sau khi giao bóng cực hoàn hảo.

Để mũi vợt xuống đất như thế miết cổ tay đã là bóng xoay ngang rồi.Muốn bóng ngang lên thì miết cổ tay lên , muốn ngang xuống thì ngìm vợt xuống dưới . Khi giao bóng xoáy xuống thì vợt nên song song với mặt bàn rồi miết cổ tay. Chúc Bạn giao bóng tốt
đục chọi thì giao kiểu gì hả anh ơi.:)

damme_bongban214

Thượng Tá
đục chọi thì giao kiểu gì hả anh ơi.:)
Em hình dung khi khởi động mình ném bóng vào vợt để phát bóng sang đánh đôi công ko .Thì quả đục và chọi cũng gần như thế chỉ ở góc độ của vợt và cảm giác ở cổ tay . Khi mình cầm bóng phát bóng để đánh đôi công thì mặt vợt tiếp xúc ở giữa tâm bóng đấy là khi ấy vợt song song vớt mặt bàn. Nhưng khi đục và chọi em phải cho mũi vợt đi trước cán vợt đi sau đẩy cổ tay ra phía trước. nếu đẩy mũi vợt lên trên bóng sẽ xoáy lên đẩy mũi vợt cắm xuống bàn bóng sẽ đi xuống.

Em hình dung khi khởi động mình ném bóng vào vợt để phát bóng sang đánh đôi công ko .Thì quả đục và chọi cũng gần như thế chỉ ở góc độ của vợt và cảm giác ở cổ tay . Khi mình cầm bóng phát bóng để đánh đôi công thì mặt vợt tiếp xúc ở giữa tâm bóng đấy là khi ấy vợt song song vớt mặt bàn. Nhưng khi đục và chọi em phải cho mũi vợt đi trước cán vợt đi sau đẩy cổ tay ra phía trước. nếu đẩy mũi vợt lên trên bóng sẽ xoáy lên đẩy mũi vợt cắm xuống bàn bóng sẽ đi xuống.
anh mà ở việt trì thì tốt nhể.em giao quả con lắc nhưng chưa hiệu quả cho lắm.hjz.

damme_bongban214

Thượng Tá
anh mà ở việt trì thì tốt nhể.em giao quả con lắc nhưng chưa hiệu quả cho lắm.hjz.
Khi giao bóng kiểu gì đi nữa em nên chú trọng 1 điểm là. là Cổ tay phải lỏng khi lỏng rồi phất cổ tay thì giao bóng mới xóay được cổ tay mà ko phất thì giao bóng ko bao giờ xoáy được. Giao bóng khó là lúc giao bóng rất xoáy khi ko xoáy . 2 Quả giao bóng như nhau tay đưa như nhau nhưng là 2 quả khác nhau .Phải giao được 2 quả ngắn bàn 2 quả dài bàn .bóng đi như nhau nhưng xoáy khác nhau như the mới lừa được đôi phương . Chỉ có 1 quả giao bóng dù rất xoáy nhưng sau cũng bị bắt ngay. cố gắng sẽ thành công có gì ko hiểu hỏi anh anh sẽ chỉ giúp

HaQuocLinh

Thượng Tá
có bác nào giao bóng mổ kiểu kenta không ạ? em thì toàn dùng chiêu này mổ 2 bên khi bắt đầu 1 trận đấu quan trọng... chỉ khi nào em đang dẫn 10-9 hoặc 9-9 mà mình được giao bóng sẽ dùng con lắc cho độc đáo thôi!!! hihi xin được giao lưu cùng các bác!

Bình luận từ Facebook