Giải GÀ CON lần thứ 1 (trình Z đến E)

giaoluu

Đại Tá
Giải Gà Con 2 sẽ tổ chức trong 1 ngày có thuê trọng tài đánh 5 sec thắng 3 tất cả các trận (kể cả trận vòng bảng) loa đài gọi vđv bảng tỷ số đầy đủ. Lệ phí tham dự 100/ng. Ý các mem thế nào?

Mhquang

Trung Uý
Giải Gà Con 2 sẽ tổ chức trong 1 ngày có thuê trọng tài đánh 5 sec thắng 3 tất cả các trận (kể cả trận vòng bảng) loa đài gọi vđv bảng tỷ số đầy đủ. Lệ phí tham dự 100/ng. Ý các mem thế nào?
Quá hạn. Nhưng tổ chức thường xuyên chút

tosiosHD

Đại Tá
Theo mình là thế này: giải gà con tinh thần giao lưu là chính, đạt giải hay ko cũng ko qtrong lắm! Vì vậy bạn cứ thu 200k/người. 1 phần trong đó phục vụ thuê sân bãi, phần còn lại a e tổng kết, bia bọt, chém gió. Chứ đánh bóng xong ai về nhà nấy thì cũng ko vui lắm!
Anh em thấy ý kiến tôi thế nào???

tunghatri

Đại Tá
làm xuất đăng ký thường xuyên theo ý mình nên tổ chức theo quý mặc dù với 1 số bạn thì hơi ít hơi thòm thèm nhưng có vậy nó mới vui mới ý nghĩa và ko bị nhàm chán

tunghatri

Đại Tá
Mình nghĩ là nên 2 tháng 1 lần. Theo quý thì hơi lâu. Và nên đưa ra tiêu chí là nếu ai vào chung kết 3 lần liên tiếp thì ko tham gia giải sau.
không cần phải vậy đâu bác em mà vào bán kết 3 lần liên tiếp em xin tình nnguyện nhường anh em khác

tosiosHD

Đại Tá
Theo mình thì thế này, nếu tổ chức thường xuyên thì cũng có vẻ hơi nhàm chán, mỗi quý nên tổ chức 1 lần là vừa, để anh em có thời gian tập luyện, phục thù, và đặc biệt là có sự háo hức chờ đợi, đã đăng ký là rất máu và rất quyết tâm. Chứ tổ chức thường xuyên quá, anh em sẽ có suy nghĩ không tham gia lần này thì sẽ tham gia lần khác, lo gì...và như vậy đôi khi sự nhiệt huyết sẽ giảm đi phần nào đó.
Điều thứ 2 mình muốn nói là để cho công bằng hơn, 4 anh em đã lọt vào vòng bán kết là đương nhiên đã hơn anh em khác ở bản lĩnh, ở kinh nghiệm trận mạc, và cả ở trình độ nữa rồi. Vì vậy, từ giải sau, anh em vẫn được tham gia, nhưng sẽ phải chấp anh em khác 1-2 quả. Như vậy sẽ rất hợp lý và cân bằng! Mọi người thấy như vậy thế nào???

tunghatri

Đại Tá
Theo mình thì thế này, nếu tổ chức thường xuyên thì cũng có vẻ hơi nhàm chán, mỗi quý nên tổ chức 1 lần là vừa, để anh em có thời gian tập luyện, phục thù, và đặc biệt là có sự háo hức chờ đợi, đã đăng ký là rất máu và rất quyết tâm. Chứ tổ chức thường xuyên quá, anh em sẽ có suy nghĩ không tham gia lần này thì sẽ tham gia lần khác, lo gì...và như vậy đôi khi sự nhiệt huyết sẽ giảm đi phần nào đó.
Điều thứ 2 mình muốn nói là để cho công bằng hơn, 4 anh em đã lọt vào vòng bán kết là đương nhiên đã hơn anh em khác ở bản lĩnh, ở kinh nghiệm trận mạc, và cả ở trình độ nữa rồi. Vì vậy, từ giải sau, anh em vẫn được tham gia, nhưng sẽ phải chấp anh em khác 1-2 quả. Như vậy sẽ rất hợp lý và cân bằng! Mọi người thấy như vậy thế nào???
em xin bác có bác bị loại từ vòng 1/16 vẫn bỏ em được 3 bóng đấy

tosiosHD

Đại Tá
em xin bác có bác bị loại từ vòng 1/16 vẫn bỏ em được 3 bóng đấy
+ Thì chỉ để cho công bằng 1 cách tương đối thôi mà. Chí ít những người lọt vào đến bán kết là họ đã hơn ở kinh nghiệm, bản lĩnh trận mạc, và nhiều điều khác rồi mà...

Mhquang

Trung Uý
Mình nghĩ số lượng E và muốn tham gia sẽ cực đông, vừa rồi có 40 người đăng ký là do đăng ký trong thời gian ngắn, nếu kéo dài thêm 1 tuần nữa thì chắc sẽ đông hơn nhiều vì sẽ có nhiều người biết hơn.
Nên tôi tin là nếu 2 tháng tổ chức 1 lần thì mỗi lần sau số VDV sẽ khác với lần trước ít nhất là 1/3
Về vấn đề nhàm chán: giải diễn đàn tổ chức 1 tuần 1 lần mà không thấy chán thì chúng ta tổ chức 2 tháng/lần và số VDV thay đổi rất nhiều giữa các lần thì sẽ không chán nhiều đâu.
Ai chán thì cứ nghỉ tạm vài giải để người khác đánh, vài tháng sau hết chán lại tham gia tiếp. Không vấn đề gì...

tosiosHD

Đại Tá
Mình nghĩ số lượng E và muốn tham gia sẽ cực đông, vừa rồi có 40 người đăng ký là do đăng ký trong thời gian ngắn, nếu kéo dài thêm 1 tuần nữa thì chắc sẽ đông hơn nhiều vì sẽ có nhiều người biết hơn.
Nên tôi tin là nếu 2 tháng tổ chức 1 lần thì mỗi lần sau số VDV sẽ khác với lần trước ít nhất là 1/3
Về vấn đề nhàm chán: giải diễn đàn tổ chức 1 tuần 1 lần mà không thấy chán thì chúng ta tổ chức 2 tháng/lần và số VDV thay đổi rất nhiều giữa các lần thì sẽ không chán nhiều đâu.
Ai chán thì cứ nghỉ tạm vài giải để người khác đánh, vài tháng sau hết chán lại tham gia tiếp. Không vấn đề gì...
+ Nói như bạn này thì số lượng vận động viên sẽ rất nhiều, có thể hàng trăm, hàng nghìn vận động viên muốn tham gia. Vì vậy trưởng ban tổ chức nên làm 1 cái list danh sách các thành viên, sau đó tùy cơ ứng biến. Ví dụ quá nhiều thì sẽ phải phân vùng, phân khu vực đánh vòng loại, hoặc là thế này, hoặc là thế kia...vì không phải ai cũng có thể đăng kí nhanh để nằm trong danh sách 40 thành viên được, vì có ông đăng kí 1 lúc 9-10 slot thì những ông khác chẳng còn cơ hội nào nữa!

Mhquang

Trung Uý
Như chúng ta cũng đoán được là trình càng thấp thì càng đông. Mà giải này từ Z-->E thì lại càng quá đông. Vấn đề là có nhiều người dám tham gia không thôi vì chắc sẽ có nhiều người ngại ngại tham gia vì sợ thua.
Giải diễn ra nhiều lần thì nó sẽ tự kích thích và lan tỏa cho những người xung quanh với tâm lý tò mò, chiến đấu...
Nên quan trong là BTC tính phí thế nào để không bị lỗ, lấy tinh thần cho giải lần sau. Khi đó nhiều người sẽ biết đến @giaoluu và sẽ người mua nhiều đồ hơn.

tosiosHD

Đại Tá
Như chúng ta cũng đoán được là trình càng thấp thì càng đông. Mà giải này từ Z-->E thì lại càng quá đông. Vấn đề là có nhiều người dám tham gia không thôi vì chắc sẽ có nhiều người ngại ngại tham gia vì sợ thua.
Giải diễn ra nhiều lần thì nó sẽ tự kích thích và lan tỏa cho những người xung quanh với tâm lý tò mò, chiến đấu...
Nên quan trong là BTC tính phí thế nào để không bị lỗ, lấy tinh thần cho giải lần sau. Khi đó nhiều người sẽ biết đến @giaoluu và sẽ người mua nhiều đồ hơn.
+ ĐỀ NGHỊ TRƯỞNG BAN GIAOLUU POST NGAY 1 TẤM HÌNH CỦA BẠN LÊN ĐÂY ĐỂ ANH EM XEM MẶT MŨI NÀO. Qua đó lập ngay 1 ban tổ chức lâm thờii gồm 1 số thành viên để tập hợp và sàng lọc các ý kiến đóng góp của anh em nào???

Bình luận từ Facebook