Giải bóng bàn quốc tế Cây vợt vàng 2017: Vắng bóng chủ nhà đêm chung kết

bazoka

Trung Sỹ
Tôi và một số người hâm mộ vô cùng thất vọng khi LĐBBVN và Đội tuyển VN đã ko đủ dũng cảm trẻ hóa đội hình 1 tuyển VN, đây ko phải giải giành cho cựu chiến binh hay dưỡng già. Đây là giải đấu cho tương lai, xem thử xem các nước tuyển cử các cháu đến thi đấu và hành hạ các chú (trừ Tuân) tại sao chúng ta ko đủ dũng cảm hy sinh 1 cái danh hiệu ảo nào đó để vì một nền bóng bàn. Tôi thấy buồn nôn vào cái chủ trương của ai đó về tuyển VN trong giải lần này.
Theo thông tin từ Tổng cục Thể dục - Thể thao, danh sách đội tuyển bóng bàn Việt Nam tham dự SEA Games 29 - năm 2017 (diễn ra vào tháng 8, tại Malaysia) đã được xác định gồm 5 tay vợt nam, 5 tay vợt nữ.
Theo đó, ngoài 4 tuyển thủ nam, 4 tuyển thủ nữ, trong số những người lọt vào vòng bán kết nội dung đơn nam và đơn nữ Giải Bóng bàn vô địch quốc gia năm 2017, Tổng cục Thể dục - Thể thao và Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam đã chọn thêm 2 tay vợt là Nguyễn Thị Nga (nữ, Hà Nội) và Trần Tuấn Quỳnh (nam, T&T) vào đội tuyển tham dự SEA Game 29.
Trong ds này 4 vị trí nam và nữ đã phải thi đấu nội bộ để chọn ra 4 người đứng đầu rồi, vị trí thứ 5 của mỗi đội (nam, nữ) do BLĐ chọn.
Cách lựa chọn như thế này là rất công khai minh bạch và rõ ràng thuyết phục tất cả mọi người rồi- sao có chuyện để cho người kém đi còn người giỏi lại ở nhà hả bác!!

minhvotdoc

Trung Sỹ
À, tôi vẫn biết là có Tuân, có T Anh trong tuyển. Nhưng cách lựa đội hình 1 là quá vớ vẩn. Tôi xin ko bình luận về vấn đề này nữa, nhưng cứ như vậy thì còn lâu mới khá được.

georgemike

Trung Uý
Theo thông tin từ Tổng cục Thể dục - Thể thao, danh sách đội tuyển bóng bàn Việt Nam tham dự SEA Games 29 - năm 2017 (diễn ra vào tháng 8, tại Malaysia) đã được xác định gồm 5 tay vợt nam, 5 tay vợt nữ.
Theo đó, ngoài 4 tuyển thủ nam, 4 tuyển thủ nữ, trong số những người lọt vào vòng bán kết nội dung đơn nam và đơn nữ Giải Bóng bàn vô địch quốc gia năm 2017, Tổng cục Thể dục - Thể thao và Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam đã chọn thêm 2 tay vợt là Nguyễn Thị Nga (nữ, Hà Nội) và Trần Tuấn Quỳnh (nam, T&T) vào đội tuyển tham dự SEA Game 29.
Trong ds này 4 vị trí nam và nữ đã phải thi đấu nội bộ để chọn ra 4 người đứng đầu rồi, vị trí thứ 5 của mỗi đội (nam, nữ) do BLĐ chọn.
Cách lựa chọn như thế này là rất công khai minh bạch và rõ ràng thuyết phục tất cả mọi người rồi- sao có chuyện để cho người kém đi còn người giỏi lại ở nhà hả bác!!

Ý anh ấy là đầu tư vào tương lai ;) Bác chưa hiểu rõ rồi

unlucky_child

Đại Uý
Bọn nước ngoài nó chia sé ... VN còn lâu bb mới phát triển đc , đơn giản nhẩt là giao bóng . Từ HLV , trọng tài , vđv , kể cả người hâm mộ . Chưa biết luật ... làm sao mà đánh hay đc .
Thậm chí tui nó , vừa thi đấu , vừa phải hướng dẫn cho vđv và trọng tài VN về luật bb ... nhưng vẫn thắng . :(:(;)o_O ĐẸP MẶT CHƯA NÀ .

Chỉ mong là bb VN sẽ thay đổi khi phạm lỗi ko lôi ra lý do "mình là nghiệp dư, mình đc phạm luật". Chứ 99% đều là nghiệp dư cả, thì có nghĩa là 99% dân chơi bb đc phép phạm luật :/

Sonbb.cl

Trung Uý
Theo tôi nếu ko tin tưởng, hay cho lớp trẻ một cơ hội thì LĐ mời luôn Cụ Tiết, Cụ Inh hay Vũ Mạnh Cường đi cho hoành tráng. Nếu còn 9 phó đoàn nữa thì còn kinh nữa. Nhục quá BBVN ơi!
bạn nói cũng có lý , nhưng kg thuyết phục . Tiêu chí phải dựa trên thành tich các giải đc quy định trước , chọn ra một số vđv vào đôị dự tuyển , đến giải đấu , thi đấu vòng tròn vđv nào đạt điểm rơi pđ tốt nhất là chọn .Bất kể vđv đó bao nhiêu tuổi , như ô già Phi đó . Quan trọng nhất là chọn HLV , ít nhất HLV phải bết luật giao bóng , để hd cho trò , thi đấu QT còn để vđv đối phương vừa đánh , vừa hướng dẫn cho giao bóng thì xấu MẸT lắm .

Batmatbong

Binh Nhất
bạn nói cũng có lý , nhưng kg thuyết phục . Tiêu chí phải dựa trên thành tich các giải đc quy định trước , chọn ra một số vđv vào đôị dự tuyển , đến giải đấu , thi đấu vòng tròn vđv nào đạt điểm rơi pđ tốt nhất là chọn .Bất kể vđv đó bao nhiêu tuổi , như ô già Phi đó . Quan trọng nhất là chọn HLV , ít nhất HLV phải bết luật giao bóng , để hd cho trò , thi đấu QT còn để vđv đối phương vừa đánh , vừa hướng dẫn cho giao bóng thì xấu MẸT lắm .
có video đấy không bác, em hóng với

Sonbb.cl

Trung Uý
có video đấy không bác, em hóng với
SEGEME ... gần đây nhât là giải Cây vợt vàng , vđv nước ngoài còn hướng dẫn cho cả VĐV và TT VN cách giao và bắt trọng tài đúng luật .
Còn giải QT VL mở rộng thì thôi rồi , quăng ném , đục chọi tùm lum ... Thôi bạn chịu khó tự tìm hiểu nhé , nói ra động chạm :):):) lắm người ghét :D:D:D
Thậm chí có nhiêu Nick face còn nói rằng . May là đánh giải này , nếu đánh giải PHONG TRÀO thì vđv nước ngoài ăn ngay một vợt vào mặt . KINH CHƯA NÀ :(:(:( Bó tay .

Last edited:

diamond

Trung Uý
Trận chung kết đơn nam, bọn Hàn Quốc nó biểu diễn cho VN giật với gai cắt như thế nào...ak ak. Còn em gái bé nhỏ Thái Lan đánh với gai cắt trận chung kết mà em nó chủ động từ đầu tới cuối mới ghê...

diamond

Trung Uý
Phải nói Mr. Tuân đánh giải này rất tiến bộ và khá hay. Tiếc là trận bán kết, thằng Hàn Quốc nó giao bóng quá xuất sắc làm em phải thua cuộc. Vấn đề tiếp theo là ai đầu tư cho em để em là niềm hy vọng của bóng bàn Việt Nam trong tương lai.

georgemike

Trung Uý

Đầu tư khác chọn gà bác. Nếu biết chắc xác xuất không đoạt được gì sao không đầu tư tương lai?

Sonbb.cl

Trung Uý
Đầu tư khác chọn gà bác. Nếu biết chắc xác xuất không đoạt được gì sao không đầu tư tương lai?
Nếu kg nhìn nhân vấn đề một cách nghiêm túc thì ĐẦU tư tương lai , thì thành quả mãi mãi ở tương lai mà thôi . Nó giống như sợi dây kinh nghiệm , càng rút càng dài bạn ạ .

lamtq

Đại Tá
Có phải tay Seo Hyun Deok vừa thua Tuân đây đúng ko bác? Ăn được cả Sun Chia Hung từng đứng top 20 TG thì quá hay r
Chuẩn e. Hôm đánh với cu Tuân mặt nó thì có vẻ tự tin nhưng đánh thì như ỉa chảy. Véo hiểu kiểu gì

georgemike

Trung Uý
Nếu kg nhìn nhân vấn đề một cách nghiêm túc thì ĐẦU tư tương lai , thì thành quả mãi mãi ở tương lai mà thôi . Nó giống như sợi dây kinh nghiệm , càng rút càng dài bạn ạ .

Phải nhìn nhận

Nếu đã dùng từ đầu tư thì phải hiểu mang tính nghiêm túc chứ ;)

AndroCS7

Đại Tá
Chuẩn e. Hôm đánh với cu Tuân mặt nó thì có vẻ tự tin nhưng đánh thì như ỉa chảy. Véo hiểu kiểu gì
Hàn Quốc lần này toàn đối thủ cứng cựa, lên youtube gõ cái ra cả đống. Tay Choi Deok Hwa này còn có phần tài năng hơn, mấy năm trước toàn đại diện cho HQ đánh giải thế giới ^^, lúc đầu e cứ tưởng toàn mấy đứa sinh viên đưa sang như mấy năm trước

Bình luận từ Facebook