Giải Bóng bàn " Người Giáo viên nhân dân" tranh giải "Báo Giáo dục và Thời đại " lần thứ XIII -2016

damme_bongban214

Thượng Tá
- Tôi có xem trực tiếp trận này tại Quy Nhơn, thái độ của bác Phú Thọ cũng đúng mực chứ không có gì phản cảm cả, trận thứ 4 này rất quan trọng cho Phú Thọ và Lâm Đồng nên "la hét" là lẽ thường để quyết tâm hơn, nhất là trong điều kiện luôn bị dẫn điểm, bị dẫn bàn.
- Bác Phú Thọ bị dẫn bàn từ đầu trận 0/1 ,1/1, 1/2, 2/2 và ván cuối tỷ số điểm 5-9, tình thế cực khó khăn nên phải xô xê, ngay cả các cây vợt hàng đầu VN, quốc tế cũng vậy thôi ... bác ta cũng chả có gầm ghè gì đối thủ, chỉ là la to và đi vòng vòng (câu giờ, giảm nhuệ khí đối phương, không có chỉ nắm tay về đối thủ đâu nhé ) và cũng bị trọng tài mời vào vài lần.
- Về giao bóng, thật ra cả 2 đều có che chắn, đâm chọt cả, bác Lâm Đồng cũng đã bị trọng tài nhắc nhở giao bóng trước đó .
- Clip chỉ phản ảnh giây phút gây cấn kịch tính nhất và có phần "không tốt" thuộc về bác Phú Thọ, nên anh em trách cứ là đúng, chứ trận đấu diễn ra bình thường, anh em SGD Lâm Đồng cũng chỉ tiếc cho trận 4 không thành công khi luôn dẫn trước.
- Đội Phú Thọ có bắt tay toàn đội Lâm Đồng khi vừa kết thúc trận , không ai quên phép tắc đâu.
Cám ơn bác đã nói đỡ em ko cũng chả biết giải thích sao cho đúng.toàn người có học chơi bóng bàn với nhau . Thua thắng ra rất vui vẻ chào hỏi lịch sự . Bông nhiên có bác cho ngay câu Vô Văn Hóa . Em cũng chẳng nói đi nói lại làm j vì những người chơi với mình biết mình đều hiểu cả . Còn ở đây bác đó ko biết em . Em ko biết người ta là ai nên ko bận tâm về vấn đề đó. Trên diễn đàn toàn anh em đam mê bóng bàn trao đổi rút kinh nghiệm . Đâu phải cái chợ mà lôi nhau ra để cãi chửi nhau

dung_linh

Đại Tá
Cám ơn bác đã nói đỡ em ko cũng chả biết giải thích sao cho đúng.toàn người có học chơi bóng bàn với nhau . Thua thắng ra rất vui vẻ chào hỏi lịch sự . Bông nhiên có bác cho ngay câu Vô Văn Hóa . Em cũng chẳng nói đi nói lại làm j vì những người chơi với mình biết mình đều hiểu cả . Còn ở đây bác đó ko biết em . Em ko biết người ta là ai nên ko bận tâm về vấn đề đó. Trên diễn đàn toàn anh em đam mê bóng bàn trao đổi rút kinh nghiệm . Đâu phải cái chợ mà lôi nhau ra để cãi chửi nhau

thành công_vt

Trung Sỹ
@damme_bongban214 Cũng không cần phải giải thích đâu , chú chứng kiến rất nhiều người mượn diễn đàn để khoe mình là người có kiến thức về bóng bàn , nhưng thực ra có những người càng thích thể hiện thì người ngoài mới thấy trình độ họ ơ ngưỡng nào của người có văn hóa hay không

thành công_vt

Trung Sỹ
Tôi kg đồng tình với qđ của bạn . Vì thầy dạy VH mới cần có VH , thầy dạy thể chất , chỉ cần SK , cần Đ.. gì thứ khác , nếu SK không đủ để thắng đối thủ thì phải bổ sung thêm kiến thức của trường đời đó là ... như bạn đã đề cập ở trên , tất nhiên bạn nói còn thiếu ... Đục chọi ... Hihi , có giải là tốt rồi , kệ M nó . Thật thà ... thua thiệt :p:p:p
@CLB Xuân Diệu Tôi cũng rất hay theo dõi các thông tin trên diễn đàn , thỉnh thoảng những tranh luận của bạn vẫn đập vào mắt tôi , mặc dù tôi không biết bạn nhiều tuổi hay ít tuổi . Nhưng nhiều ngôn từ của bạn không thể tiêu hóa được , những người sáng lập ra diễn đàn này chắc chắn sẽ rất buồn khi đọc những câu từ của bạn . Hãy là người ứng sử văn hóa trước khi chê người khác nhé . Trước khi viết những lời này tôi cũng đắn đo mãi nên hay không nên, tôi đã đọc rất nhiều tranh luận của bạn trên diễn đàn nên phần nào biết cách ứng sử của bạn ở phân khúc nào rồi

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
@CLB XàvnDiệu Tôi cũng rất hay theo dõi các thông tin trên diễn đàn , thỉnh thoảng những tranh luận của bạn vẫn đập vào mắt tôi , mặc dù tôi không biết bạn nhiều tuổi hay ít tuổi . Nhưng nhiều ngôn từ của bạn không thể tiêu hóa được , những người sáng lập ra diễn đàn này chắc chắn sẽ rất buồn khi đọc những câu từ của bạn . Hãy là người ứng sử văn hóa trước khi chê người khác nhé . Trước khi viết những lời này tôi cũng đắn đo mãi nên hay không nên, tôi đã đọc rất nhiều tranh luận của bạn trên diễn đàn nên phần nào biết cách ứng sử của bạn ở phân khúc nào rồi
Nếu là người có VH , hay nói đúng hơn là có học . Hãy thể hiện bằng hành động , không nên miệng lưỡi có cánh , mà lòng dạ xấu xa , hành động không ngửiv đc . Bạn xem diễn biến trận đấu và quả séc vít , bạn thấy thế nào ?: Nếu còn nhũng nguoi nhu ban làm GD , thi VH VN xuống cấp lvà dể hiểu

Làm thi như L , nói thì hay lắm .

Last edited:

lê hải anh

Binh Nhì
- Tôi có xem trực tiếp trận này tại Quy Nhơn, thái độ của bác Phú Thọ cũng đúng mực chứ không có gì phản cảm cả, trận thứ 4 này rất quan trọng cho Phú Thọ và Lâm Đồng nên "la hét" là lẽ thường để quyết tâm hơn, nhất là trong điều kiện luôn bị dẫn điểm, bị dẫn bàn.
- Bác Phú Thọ bị dẫn bàn từ đầu trận 0/1 ,1/1, 1/2, 2/2 và ván cuối tỷ số điểm 5-9, tình thế cực khó khăn nên phải xô xê, ngay cả các cây vợt hàng đầu VN, quốc tế cũng vậy thôi ... bác ta cũng chả có gầm ghè gì đối thủ, chỉ là la to và đi vòng vòng (câu giờ, giảm nhuệ khí đối phương, không có chỉ nắm tay về đối thủ đâu nhé ) và cũng bị trọng tài mời vào vài lần.
- Về giao bóng, thật ra cả 2 đều có che chắn, đâm chọt cả, bác Lâm Đồng cũng đã bị trọng tài nhắc nhở giao bóng trước đó .
- Clip chỉ phản ảnh giây phút gây cấn kịch tính nhất và có phần "không tốt" thuộc về bác Phú Thọ, nên anh em trách cứ là đúng, chứ trận đấu diễn ra bình thường, anh em SGD Lâm Đồng cũng chỉ tiếc cho trận 4 không thành công khi luôn dẫn trước.
- Đội Phú Thọ có bắt tay toàn đội Lâm Đồng khi vừa kết thúc trận , không ai quên phép tắc đâu.
Mình cũng thi đấu và xem trực tiếp giải này, thậm chí còn giao lưu cả bia và cafe với hai đội Phú Thọ và Lâm Đồng. Cả hai em Hiếu ( Phú Thọ) và Độ ( Lâm Đồng) nhân vật chính trong trận và clip trên đều rất vô tư. Họ đã, đang và sẽ đánh giải này nhiều lần nữa. Còn thi đấu thì phải vậy thôi. Đừng phán xét các em nữa.

nhap-mon

Trung Sỹ
Nếu là người có VH , hay nói đúng hơn là có học . Hãy thể hiện bằng hành động , không nên miệng lưỡi có cánh , mà lòng dạ xấu xa , hành động không ngửiv đc . Bạn xem diễn biến trận đấu và quả séc vít , bạn thấy thế nào ?: Nếu còn nhũng nguoi nhu ban làm GD , thi VH VN xuống cấp lvà dể hiểu

Làm thi như L , nói thì hay lắm .
Mồm miệng như cái bồn cầu,phát ngôn bừa bãi, khg bằng đứa trẻ trâu

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mồm miệng như cái bồn cầu,phát ngôn bừa bãi, khg bằng đứa trẻ trâu
Giọng điệu của kẻ chuyên đi bợ đỡ người khác :( . Hay nói đúng hơn là kẻ không bình thường .
A bạn xem lại chủ đề và Clips , và có 1 cái nhìn vô tư xem sao nhé . Từ thái độ cho đến tính trung thực trong thi đấu . Nhiều người vào ghóp ý về thái độ ... tôi thấy hoàn toàn chính xác , thế mà một LŨ ( có thể là GV ) nhảy vào nói a dua .
Nếu VH của a bạn là thủ đoạn , trơ tráo , đuc chọi trong thi đấu ... thì tôi cũng cạn lời luôn . Một kẻ thiểu năng như bạn ( không nhìn thấy cái sai ) tốt nhất nên im lặng .

Rất tiếc cho nền TDTT VN nói riêng & VH VN nói chung , còn tồn tại những người như các bạn .
Hãy . SỐNG VÀ LÀM VIÊC ... THEO PHÁP LUẬT mới hy vọng ... các bạn ạ .

Mà mình cũng ngu thật , đi đôi co , lý lẽ với mấy thằng lưu manh giả danh , không có 1 tý tự trọng nào . Làm ảnh hương tới cả 1 tập thể . Sory !

Last edited:

dung_linh

Đại Tá

dung_linh

Đại Tá

Đã có huy chương vàng đầu tiên về cho đoàn đại học KINH TẾ TPHCM (Tuấn gấu(áo tím)+Thu Hằng(áo đỏ) đoạt giải...

Last edited:

Bình luận từ Facebook