giải bóng bàn đông nam á 2012 -kết quả sao rồi

conghaihau

Thượng Sỹ
Tối nay 24/7 đưa tin:
Đôi Quang Linh+ Tuấn Quỳnh 1-3 đôi Indo giành HCĐ (chắc đồng giải 3).
Đôi Nam Nữ giành HCB.
Đôi nữ ko có HC.
Ngày mai thi đấu các nội dung đơn.

//Ngoài ra, hình như đồng đội cũng đồng HCĐ.

hunghanoi

Super Moderators
giai vua ket thuc cach day 1 gio.Ket qua ®oµn Viet nam gianh tong cong 9 huy chuong: 2 bac 7 dong

HCB:

1 - Don nam - Dinh Quang linh

2 - Doi nam nu : Dinh Quang linh - Mai Hoang My Trang

HCD

1 - Dong doi nam

2 - Dong doi nu

3 - Don nam : Dao Duy Hoang

4 - Tran Tuan Quynh

5 - Don nu : Mai Hoang My Trang

6 - Don nu : nguyen Viet Linh

7 - Doi nam : Tran Tuan Quynh - Dinh Quang Linh

CHUC MUNG THANH TICH CU DOI VIET NAM TAI GIAI VO DICH DNA 2012

malong_dung

Đại Tá
Tối nay 24/7 đưa tin:
Đôi Quang Linh+ Tuấn Quỳnh 1-3 đôi Indo giành HCĐ (chắc đồng giải 3).
Đôi Nam Nữ giành HCB.
Đôi nữ ko có HC.
Ngày mai thi đấu các nội dung đơn.

//Ngoài ra, hình như đồng đội cũng đồng HCĐ.

Chào Công, a Dũng Phủ Lý đây. Chú có video hoặc photos nào hôm 2 CLB mình giao lưu không post lên xem tí

giai vua ket thuc cach day 1 gio.Ket qua ®oµn Viet nam gianh tong cong 9 huy chuong: 2 bac 7 dong

HCB:

1 - Don nam - Dinh Quang linh

2 - Doi nam nu : Dinh Quang linh - Mai Hoang My Trang

HCD

1 - Dong doi nam

2 - Dong doi nu

3 - Don nam : Dao Duy Hoang

4 - Tran Tuan Quynh

5 - Don nu : Mai Hoang My Trang

6 - Don nu : nguyen Viet Linh

7 - Doi nam : Tran Tuan Quynh - Dinh Quang Linh

CHUC MUNG THANH TICH CU DOI VIET NAM TAI GIAI VO DICH DNA 2012
Cu e Hoàng dạo này đánh tốt phong độ ổn định ghê,tham dự giải nào có huy chương giải đó chúc mừng chúc mừng

cắt khéo

Binh Nhất
Cu e Hoàng dạo này đánh tốt phong độ ổn định ghê,tham dự giải nào có huy chương giải đó chúc mừng chúc mừng

em nghe thiên hạ đồn đại là đội tuyển bên LÀO xảy ra sự cố -CHỐP và ĐẠT tẩn nhau -ĐẠT bị khâu 5 mũi ở mặt ,ko biết tin đồn này đúng hay sai ,nếu sai thì mừng ,còn đúng thì thật sự sốc vì lần đầu tiên lịch sử BBVN có chuyện như vậy,mà lại ở nước ngoài ,mang màu cờ sắc áo quốc thể ,đội tuyển về mà thấy ĐẠT khâu ở mặt là buồn buồn cho BBVN- mong sao tin này không đúng- giải này ĐẠT đánh quá bình thường

BXH

Binh Nhì
em nghe thiên hạ đồn đại là đội tuyển bên LÀO xảy ra sự cố -CHỐP và ĐẠT tẩn nhau -ĐẠT bị khâu 5 mũi ở mặt ,ko biết tin đồn này đúng hay sai ,nếu sai thì mừng ,còn đúng thì thật sự sốc vì lần đầu tiên lịch sử BBVN có chuyện như vậy,mà lại ở nước ngoài ,mang màu cờ sắc áo quốc thể ,đội tuyển về mà thấy ĐẠT khâu ở mặt là buồn buồn cho BBVN- mong sao tin này không đúng- giải này ĐẠT đánh quá bình thường

Nói thật là thời mình,Lê Huy,Đoàn kiến quốc có bao giờ xẩy ra như thế đâu.lỗi không phải do các em nó đâu,vì bọn trẻ thường nông nổi nên dễ thông cảm và lại nhanh quên ngay thôi,vài hôm tập với nhau lại vui đùa thôi.nhưng nguyên nhân sâu xa là do người lớn không có uy và không công minh đúng mực thôi nên dẫn đến sự việc trên thôi,mong răng gia đình các em không làm gì to chuyện còn ban huấn luyện đặc biệt phai xem lại tư cách và cách làm việc ko chuyên nghiệp và thiếu quyết đoán của mình.nên có văn hóa từ chức vì 2 năm gần đây đội tuyên xẩy ra quá nhiều chuyện ko hay và tai tiếng.

cắt khéo

Binh Nhất
sự thật buồn

welcome bác Bùi Xuân Hà đến với forum bongban.org!

đúng là sự thật chứ ko phải đồn đại vỉa hè -CHỐP và ĐẠT đánh nhau bên LÀO -ĐẠT khâu 5 mũi ,thân phụ của đạt cùng vài người đã phải bay sang LÀO*nhà ĐẠT là đại gia ở phú thọ* để tính chuyện ,may mọi người can ngăn lên mọi việc đã ko xảy ra ,đồng đội nam QUỲNH -ĐẠT -LINH -còn tất cả mời ngồi xem ,kể cả BƯ cũng ra rìa ,và cuối cùng BƯ đã trả lời bằng tấm HCĐ danh giá ,có khi đây là lần đầu tiên 1 đội tuyển quốc gia đại diện cho 1 quốc thể ra nước ngoài thi đấu xảy ra sự việc đánh nhau gây đổ máu ,nếu là ở các nước khác và nhất là ở TQ 1 cường quốc BB thế giới thì ĐẠT và CHỐP vĩnh viễn ko bao giờ có mặt tại đội tuyển nữa ,cho dù có giỏi bằng trời,nhưng ở VN mình thì........ như bác BÙI XUÂN HÀ nói quá đúng từ xưa đến nay đã có trường hợp nào cùng 1 đội của 1 môn đại diện cho 1 quốc ra lại xảy ra điều đau lòng vừa qua-giải này hoàng -BƯ đánh rất hay -ĐẠT đánh quá dở -nếu ko thay đổi cách làm -cách nghĩ BBVN sẽ và mãi mãi ở vùng đáy của khu vực :eek:

Last edited:

BXH

Binh Nhì
đúng là sự thật chứ ko phải đồn đại vỉa hè -CHỐP và ĐẠT đánh nhau bên LÀO -ĐẠT khâu 5 mũi ,thân phụ của đạt cùng vài người đã phải bay sang LÀO*nhà ĐẠT là đại gia ở phú thọ* để tính chuyện ,may mọi người can ngăn lên mọi việc đã ko xảy ra ,đồng đội nam QUỲNH -ĐẠT -LINH -còn tất cả mời ngồi xem ,kể cả BƯ cũng ra rìa ,và cuối cùng BƯ đã trả lời bằng tấm HCĐ danh giá ,có khi đây là lần đầu tiên 1 đội tuyển quốc gia đại diện cho 1 quốc thể ra nước ngoài thi đấu xảy ra sự việc đánh nhau gây đổ máu ,nếu là ở các nước khác và nhất là ở TQ 1 cường quốc BB thế giới thì ĐẠT và CHỐP vĩnh viễn ko bao giờ có mặt tại đội tuyển nữa ,cho dù có giỏi bằng trời,nhưng ở VN mình thì........ như bác BÙI XUÂN HÀ nói quá đúng từ xưa đến nay đã có trường hợp nào cùng 1 đội của 1 môn đại diện cho 1 quốc ra lại xảy ra điều đau lòng vừa qua-giải này hoàng -BƯ đánh rất hay -ĐẠT đánh quá dở -nếu ko thay đổi cách làm -cách nghĩ BBVN sẽ và mãi mãi ở vùng đáy của khu vực :eek:

Ai bảo trong từ điển Việt Nam có từ MÁ NĂM!ĐỖ MƯỜI RỒI NGUYỄN MẠNH CẦM thì chả có gì là ko dám phá nền bóng bàn của nước nhà cả.Nhà dột từ nóc lâu rồi.

cắt khéo

Binh Nhất
Ai bảo trong từ điển Việt Nam có từ MÁ NĂM!ĐỖ MƯỜI RỒI NGUYỄN MẠNH CẦM thì chả có gì là ko dám phá nền bóng bàn của nước nhà cả.Nhà dột từ nóc lâu rồi.

người trong cuộc nói lên điều này thì thật buồn -BXH thật dũng cảm nói câu NHÀ DỘT TỪ NÓC LÂU RỒI- một cựu tuyển thủ quốc gia- mọi người hâm mộ BBVN đang chờ xem cách sử lý của LĐBBVN về vụ CHỐP -ĐẠT thế nào ,các bác cho ý kiến

BXH

Binh Nhì
người trong cuộc nói lên điều này thì thật buồn -BXH thật dũng cảm nói câu NHÀ DỘT TỪ NÓC LÂU RỒI- một cựu tuyển thủ quốc gia- mọi người hâm mộ BBVN đang chờ xem cách sử lý của LĐBBVN về vụ CHỐP -ĐẠT thế nào ,các bác cho ý kiến

Nói thật là tôi không phải dũng cảm mà nhiều tuyên thủ cùng lứa của tôi chán ko muốn nói nữa thôi,còn chuyện thật như đùa thì nhiều lắm ví dụ ngay tại đội tuyên trẻ quốc gia có trường hợp đội tôi thải loại ko nhận ko có khả năng chuyên môn thế nào quen 1 bác to to của tổng cục rồi nghiễm nhiên có quyết định gọi lên tập trung chính thức đội tuyển trẻ mới hay chứ.thế thì bao giờ bóng bàn mới khá được,toàn phá két sắt tiền của nhà nước để tư lợi.không có văn hóa ngượng là gì.

cắt khéo

Binh Nhất
Nói thật là tôi không phải dũng cảm mà nhiều tuyên thủ cùng lứa của tôi chán ko muốn nói nữa thôi,còn chuyện thật như đùa thì nhiều lắm ví dụ ngay tại đội tuyên trẻ quốc gia có trường hợp đội tôi thải loại ko nhận ko có khả năng chuyên môn thế nào quen 1 bác to to của tổng cục rồi nghiễm nhiên có quyết định gọi lên tập trung chính thức đội tuyển trẻ mới hay chứ.thế thì bao giờ bóng bàn mới khá được,toàn phá két sắt tiền của nhà nước để tư lợi.không có văn hóa ngượng là gì.

tuyển thủ cùng lứa với BXH hình như có lê huy -VMC-THU THỦY-lên tuyển là bằng tựu khả năng của mình chứ sao phải nhờ ô nọ bà kia để con mình lên tuyển ,như vậy những ô bố bà mẹ đã tự làm hưu con mình- mình được biết có những VĐV ở trên tuyển trẻ quá lâu ,nhưng thành tích thì là o tròn trĩnh ,nếu BXH là lãnh đạo BBVN -BXH sẽ sử lý vụ CHỐP -ĐẠT đánh nhau bên LÀO như thế nào - tại sao cho 6 nam đi nhưng ko sử dụng ,đi như vậy vừa tốn tiền vừa ko dem lại hiệu quả ,các nước khác nhũng giải kiểu này họ cho trẻ đi hết ,còn VN mình cứ phải đội 1 ,còn trẻ hả cứ ngồi đó nhé ,có mấy gia đình có điều kiện KT như nhà ĐẠT đâu ,sự vụ đánh nhau bên lào ,lập tức bố ĐẠT bay sang luôn -theo tôi HLV trưởng phải công minh và tâm huyết ,kỷ luật thì BBVN mới tiến lên -tôi có nghe 1 số gia đình nói họ sẵn sàng bỏ tiền túi cùng LĐBBVN để con em họ được đi các giải quốc tế thi đấu ,nhưng nghe đâu LĐBBVN chưa có chế tài việc này, nhưng số này ít chỉ 3 -4 gia đình ,sự tâm huyết của họ dần dà sẽ nguội ,khi con em họ ngoài 20 họ nghĩ đến chuyển nghành vào các cơ quan nhà nước làm việc, hóa ra LĐBVN tự làm nguội lòng đam mê cuả các phụ huynh ,chính điều đó các giải bb do LĐBB tổ chức khán giả vắng như chùa bà đanh - các bác LĐBBVN cần cải tổ mạnh mẽ cách làm việc ,và cách tuyển chọn VĐV lên tuyển ,ở các giải đấu quốc gia các VĐV ko vào vòng 4 sẽ ko có mặt trong đội tuyển đi thi đấu ,có những VĐV mấy năm chỉ ở vòng 8 nhưng vẫn có suất cứng ,vì các bác và hlv giải thích,vđv này có kinh nghiệm trận mạc, có VĐV trẻ vào vòng 4 giải báo năm 2010 nhưng vẫn ở nhà ko được đi seagems -chính điều đó làm các VĐV trẻ ko có động lực pt và phấn đấu ,phải có quy định rõ ràng ,các VĐV có thành tích phải được đại diện cho quốc gia đi thi đấu ,còn các vđv dù hay thế nào nhưng ko có thành tích thì mời ở nhà , chứ ko bùn thau lẫn lộn ,kiểu như cháu đánh hay lắm, độ mỗi lần vài chục triệu , -tiềm năng của đội tuyển ,kế cận các đàn anh ,nhưng vào trận cháu thua liểng xiểng, NHƯNG VẪN CÓ 1 XUẤT CỨNG nào ai dám làm gì - ra nước ngoài thi đấu ,đại diện 1 quốc thể thì phải là những vđv tài -đức , chứ ko thể ào ào theo cảm tính , làm sao để các vđv khi khoác lên mình màu cờ sắc áo của tổ quốc họ thấy tự hào, ko phải koác lên mình màu áo của tổ quốc lại đi làm những điiều như trò hề ko hơn ko kém .ai quyết định sử lý việc này ,nếu ko sử lý mạnh ko hiểu sau này còn thế nào nữa- câu hỏi này dành cho LĐBBVN -BAN HL đội tuyển BBVN trả lời:p

Last edited:

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
tuyển thủ cùng lứa với BXH hình như có lê huy -VMC-THU THỦY-lên tuyển là bằng tựu khả năng của mình chứ sao phải nhờ ô nọ bà kia để con mình lên tuyển ,như vậy những ô bố bà mẹ đã tự làm hưu con mình- mình được biết có những VĐV ở trên tuyển trẻ quá lâu ,nhưng thành tích thì là o tròn trĩnh ,nếu BXH là lãnh đạo BBVN -BXH sẽ sử lý vụ CHỐP -ĐẠT đánh nhau bên LÀO như thế nào - tại sao cho 6 nam đi nhưng ko sử dụng ,đi như vậy vừa tốn tiền vừa ko dem lại hiệu quả ,các nước khác nhũng giải kiểu này họ cho trẻ đi hết ,còn VN mình cứ phải đội 1 ,còn trẻ hả cứ ngồi đó nhé ,có mấy gia đình có điều kiện KT như nhà ĐẠT đâu ,sự vụ đánh nhau bên lào ,lập tức bố ĐẠT bay sang luôn -theo tôi HLV trưởng phải công minh và tâm huyết ,kỷ luật thì BBVN mới tiến lên -tôi có nghe 1 số gia đình nói họ sẵn sàng bỏ tiền túi cùng LĐBBVN để con em họ được đi các giải quốc tế thi đấu ,nhưng nghe đâu LĐBBVN chưa có chế tài việc này, nhưng số này ít chỉ 3 -4 gia đình ,sự tâm huyết của họ dần dà sẽ nguội ,khi con em họ ngoài 20 họ nghĩ đến chuyển nghành vào các cơ quan nhà nước làm việc, hóa ra LĐBVN tự làm nguội lòng đam mê cuả các phụ huynh ,chính điều đó các giải bb do LĐBB tổ chức khán giả vắng như chùa bà đanh - các bác LĐBBVN cần cải tổ mạnh mẽ cách làm việc ,và cách tuyển chọn VĐV lên tuyển ,ở các giải đấu quốc gia các VĐV ko vào vòng 4 sẽ ko có mặt trong đội tuyển đi thi đấu ,có những VĐV mấy năm chỉ ở vòng 8 nhưng vẫn có suất cứng ,vì các bác và hlv giải thích,vđv này có kinh nghiệm trận mạc, có VĐV trẻ vào vòng 4 giải báo năm 2010 nhưng vẫn ở nhà ko được đi seagems -chính điều đó làm các VĐV trẻ ko có động lực pt và phấn đấu ,phải có quy định rõ ràng ,các VĐV có thành tích phải được đại diện cho quốc gia đi thi đấu ,còn các vđv dù hay thế nào nhưng ko có thành tích thì mời ở nhà , chứ ko bùn thau lẫn lộn ,kiểu như cháu đánh hay lắm, độ mỗi lần vài chục triệu , -tiềm năng của đội tuyển ,kế cận các đàn anh ,nhưng vào trận cháu thua liểng xiểng, NHƯNG VẪN CÓ 1 XUẤT CỨNG nào ai dám làm gì - ra nước ngoài thi đấu ,đại diện 1 quốc thể thì phải là những vđv tài -đức , chứ ko thể ào ào theo cảm tính , làm sao để các vđv khi khoác lên mình màu cờ sắc áo của tổ quốc họ thấy tự hào, ko phải koác lên mình màu áo của tổ quốc lại đi làm những điiều như trò hề ko hơn ko kém .ai quyết định sử lý việc này ,nếu ko sử lý mạnh ko hiểu sau này còn thế nào nữa- câu hỏi này dành cho LĐBBVN -BAN HL đội tuyển BBVN trả lời:p

Bài viết của Bác hay quá, chuyện BB VN thì bàn hết từ thế hệ này sang thế hệ khác cũng k hết, nhiều chuyện lùm xùm quá.

BXH

Binh Nhì
tuyển thủ cùng lứa với BXH hình như có lê huy -VMC-THU THỦY-lên tuyển là bằng tựu khả năng của mình chứ sao phải nhờ ô nọ bà kia để con mình lên tuyển ,như vậy những ô bố bà mẹ đã tự làm hưu con mình- mình được biết có những VĐV ở trên tuyển trẻ quá lâu ,nhưng thành tích thì là o tròn trĩnh ,nếu BXH là lãnh đạo BBVN -BXH sẽ sử lý vụ CHỐP -ĐẠT đánh nhau bên LÀO như thế nào - tại sao cho 6 nam đi nhưng ko sử dụng ,đi như vậy vừa tốn tiền vừa ko dem lại hiệu quả ,các nước khác nhũng giải kiểu này họ cho trẻ đi hết ,còn VN mình cứ phải đội 1 ,còn trẻ hả cứ ngồi đó nhé ,có mấy gia đình có điều kiện KT như nhà ĐẠT đâu ,sự vụ đánh nhau bên lào ,lập tức bố ĐẠT bay sang luôn -theo tôi HLV trưởng phải công minh và tâm huyết ,kỷ luật thì BBVN mới tiến lên -tôi có nghe 1 số gia đình nói họ sẵn sàng bỏ tiền túi cùng LĐBBVN để con em họ được đi các giải quốc tế thi đấu ,nhưng nghe đâu LĐBBVN chưa có chế tài việc này, nhưng số này ít chỉ 3 -4 gia đình ,sự tâm huyết của họ dần dà sẽ nguội ,khi con em họ ngoài 20 họ nghĩ đến chuyển nghành vào các cơ quan nhà nước làm việc, hóa ra LĐBVN tự làm nguội lòng đam mê cuả các phụ huynh ,chính điều đó các giải bb do LĐBB tổ chức khán giả vắng như chùa bà đanh - các bác LĐBBVN cần cải tổ mạnh mẽ cách làm việc ,và cách tuyển chọn VĐV lên tuyển ,ở các giải đấu quốc gia các VĐV ko vào vòng 4 sẽ ko có mặt trong đội tuyển đi thi đấu ,có những VĐV mấy năm chỉ ở vòng 8 nhưng vẫn có suất cứng ,vì các bác và hlv giải thích,vđv này có kinh nghiệm trận mạc, có VĐV trẻ vào vòng 4 giải báo năm 2010 nhưng vẫn ở nhà ko được đi seagems -chính điều đó làm các VĐV trẻ ko có động lực pt và phấn đấu ,phải có quy định rõ ràng ,các VĐV có thành tích phải được đại diện cho quốc gia đi thi đấu ,còn các vđv dù hay thế nào nhưng ko có thành tích thì mời ở nhà , chứ ko bùn thau lẫn lộn ,kiểu như cháu đánh hay lắm, độ mỗi lần vài chục triệu , -tiềm năng của đội tuyển ,kế cận các đàn anh ,nhưng vào trận cháu thua liểng xiểng, NHƯNG VẪN CÓ 1 XUẤT CỨNG nào ai dám làm gì - ra nước ngoài thi đấu ,đại diện 1 quốc thể thì phải là những vđv tài -đức , chứ ko thể ào ào theo cảm tính , làm sao để các vđv khi khoác lên mình màu cờ sắc áo của tổ quốc họ thấy tự hào, ko phải koác lên mình màu áo của tổ quốc lại đi làm những điiều như trò hề ko hơn ko kém .ai quyết định sử lý việc này ,nếu ko sử lý mạnh ko hiểu sau này còn thế nào nữa- câu hỏi này

dành cho LĐBBVN -BAN HL đội tuyển BBVN trả lời:p

Theo tôi Đạt không phải là không có khả năng chuyên môn,về tương lai có thể thay thế lứa đàn anh nếu có ý thưc tập luyện va cach suy nghĩ chuyên nghiệp vì trong con ngừoi Đạt tôi biết cháu có môt niềm đam mê cháy bỏng với bóng bàn mà ko phải VĐV nào cũng có.Đó là sự thật.còn chuyên môn hiện tại thì chưa đủ để gánh vâc nhiệm vụ nên cháu có những biểu hiện tâm lý.nhưng vấn đề vẫn là ở chỗ người sếp đội hình thi đấu dường như ko co kinh nghiệm và quá bảo thủ tự tin vào bản thân quá thành tự kiêu dẫn đén phá hoại nên mới dẫn đến những sự việc đang tiếc trên,còn một lời khuyên cho những tài năng trẻ như Chốp,Bư,Đạt là nhưng người kế cận tương lai hãy nhìn những tấm gương tưng có tài năng hơn các em rất nhiều nhưng....................! con dừong từ một VĐV tiềm năng đến một VĐV đỉnh cao là cả một sự hy sinh và phấn đấu ko ngừng nghỉ.mong là các em đoàn kết vì mục tiêu lớn hơn để ko mang tiếng thêm nữa cho chuyên này kết thúc trong yên bình.

THÂN

nhimpitt

Trung Sỹ
Theo tôi Đạt không phải là không có khả năng chuyên môn,về tương lai có thể thay thế lứa đàn anh nếu có ý thưc tập luyện va cach suy nghĩ chuyên nghiệp vì trong con ngừoi Đạt tôi biết cháu có môt niềm đam mê cháy bỏng với bóng bàn mà ko phải VĐV nào cũng có.Đó là sự thật.còn chuyên môn hiện tại thì chưa đủ để gánh vâc nhiệm vụ nên cháu có những biểu hiện tâm lý.nhưng vấn đề vẫn là ở chỗ người sếp đội hình thi đấu dường như ko co kinh nghiệm và quá bảo thủ tự tin vào bản thân quá thành tự kiêu dẫn đén phá hoại nên mới dẫn đến những sự việc đang tiếc trên,còn một lời khuyên cho những tài năng trẻ như Chốp,Bư,Đạt là nhưng người kế cận tương lai hãy nhìn những tấm gương tưng có tài năng hơn các em rất nhiều nhưng....................! con dừong từ một VĐV tiềm năng đến một VĐV đỉnh cao là cả một sự hy sinh và phấn đấu ko ngừng nghỉ.mong là các em đoàn kết vì mục tiêu lớn hơn để ko mang tiếng thêm nữa cho chuyên này kết thúc trong yên bình.

THÂN[/QUOTE]

Rất cảm ơn bác Hà đã có nhưng lời nói hết sức tâm huyết như vậy. Cho em mạn phep đc hỏi "những tấm gương từng có tài năng hơn các em rất nhiều nhưng..." như bác vi dụ là ai ? Có thể em hỏi hơi thẳng quá nhưng em muốn qua đây, bác có thể chia xẻ cho anh em đc biết những tài năng xuất sắc trong qua khứ này được chứ bác? Thanks bác

cắt khéo

Binh Nhất

THÂN

Rất cảm ơn bác Hà đã có nhưng lời nói hết sức tâm huyết như vậy. Cho em mạn phep đc hỏi "những tấm gương từng có tài năng hơn các em rất nhiều nhưng..." như bác vi dụ là ai ? Có thể em hỏi hơi thẳng quá nhưng em muốn qua đây, bác có thể chia xẻ cho anh em đc biết những tài năng xuất sắc trong qua khứ này được chứ bác? Thanks bác[/QUOTE]

THEO MÌNH được biết những tài năng suất sắc trong quá khứ như SƠN L- quan đức THẮNG-..quý T...N-TR...... *S.L* hồi nhỏ các báo đài còn phong là thần đồng BBVN-16 tuổi em đã được gọi vào đội tuyển quốc gia ,mà thời điểm Thập niên 90 gọi vào đội tuyển là cả 1 vấn đề-,kể cả lớp trẻ như ĐẠT bây giờ nếu so vơi S.L ngày xưa ko khác gì so bbvn với BBTQ-nhưng rất tiếc SL đã ko làm được những gì mà người hâm mộ trông đợi ở em.và cách đây vài năm có nhiều vđv rất triển vọng ,nhưng bây giờ xuống dốc vì đam mê chơi bời các món tệ nạn ,tôi chứng kiến 1 vđv đội tuyển quốc gia đánh giải doanh nghiệp hải phòng vừa qua ,vừa đánh vừa như ngủ gật,hỏi sao đánh chán thế ,hóa ra cháu nó đi suốt đêm 5 h sáng mới về, thế thì đánh gì nữa ,sau đó thua 1 vđv nghiệp dư 0-3 - ko ai ko công nhận ĐẠT là 1 tài năng trẻ đầy triển vọng ,lứa tuổi như đạt rất ít ai quái như em trong bàn bóng ,cốt yếu người cầm cương em có chỉ dẫn em vào con đường dẫn đến đỉnh cao hay ko -giữa đỉnh cao và vực thẳm là 1 bước chân rất ngắn .mong rằng những người lớn hãy nhìn nhận sự việc như anh BXH đã nhìn nhận - ĐỈNH CAO VÀ VỰC THẲM LÀ 1 KHOẢNG CÁCH RẤT NGẮN- chào thân ái

Bình luận từ Facebook