German Open 2020

thissonny

Binh Nhất
Trận này có vẻ thấy Fan từ sau khi bị Dima ngược dòng ở séc thứ 5 có vẻ mất tinh thần, các quả trái hầu như không đua được với Ốp, đánh hỏng rất nhiều. Nói một cách công bằng trận này Ốp lên đồng thôi!
Chứ theo bác bây giờ tất cả các đối thủ của Fan ko lên đồng thì sao ăn Fan đc bác :))

Pluripotenial

Đại Uý
Một trận đấu quá điên rồ của Dima và thật khó tin mới cách đó ko lâu tại giải 12MaverllousTQ, Fan luôn chơi cực kì bản lĩnh khi bị dẫn trc và bh dẫn trc đậm lại thất bại.

archer

Đại Tá
Ly do Dima thang Fan:
New Bitmap Image.jpg

Pluripotenial

Đại Uý
Xin hỏi các bác Dima đang chơi cây nào của Butter vậy ah.

Attachments

• Screenshot_2020-02-01-23-56-10-803_com.google.android.youtube.jpg
    Screenshot_2020-02-01-23-56-10-803_com.google.android.youtube.jpg
    390.7 KB · Đọc: 67

quan221212

Đại Uý
Một trận đấu quá điên rồ của Dima và thật khó tin mới cách đó ko lâu tại giải 12MaverllousTQ, Fan luôn chơi cực kì bản lĩnh khi bị dẫn trc và bh dẫn trc đậm lại thất bại.
Đó là đẳng cấp của Fan đối với phần còn lại mà (tất nhiên trừ Mã Long ra :cool::cool::cool:)

quan221212

Đại Uý
Thể thao cần có những trận lên đồng vậy mà. không thì cứ Fan luộc DIMA thì xem như thế ai cũng biết rồi. DIMA trận này nhìn không có pha nào xuất sắc nhưng lại phòng thủ rất bền vững, nên khi Fan khoan không bục thì kết quả dành cho ĐiMa là dễ hiểu thôi
chuẩn đó, trận này là phiên bản cũ của BK Đức Open cách đây 3 năm!

quan221212

Đại Uý
Giải này hy vọng người Đức vào được CK.
Khó lắm, Ốp thì đã thắng được Fan, đây là trận thứ 2, đều ở giải Đức Open, nhưng còn với Mã Long thì hình như là con số 0 tròn trĩnh thì phải, có đúng không nhỉ các bạn? Thậm chí chưa thắng nổi 3 séc ấy chứ, Nếu tớ nói sai xin các bạn cứ dẫn chứng và chỉ bảo nhé!

quan221212

Đại Uý
Mình hơi dốt về bóng bàn, xin các bạn cho ý kiến nhé. Đa phần tớ thấy rất ít các cao thủ phát bóng trái tay, nhưng với Ovcharov thì hình như đó là sở trường của anh ta, phải tay chỉ phát hú họa vài quả rồi cuối cùng đề qua về phát trái tay hết. Những ai đối đầu với anh ta lần đầu đều gặp khó khăn về quả này cả. Hôm qua điều này đã ứng nghiệm với Fan Zhendong, lúc đầu Fan bắt rất tốt, nhưng sau tớ thấy những quả phát của Ốp đã hiểm hơn hẳn, Fan nhiều lúc còn đoán sai hướng, bóng theo xu hướng thường tìm tới mép bàn khi chạm thì phải, còn độ xoáy thì tớ nhìn không ra, có lẽ đó cũng là 1 phần Fan thua trận. Có phải vậy không nhỉ?

quan221212

Đại Uý
Các thánh dự đoán thật là tài tình :)) Nếu chưa ra sân đã đoán đc kqua thì đánh đấm làm gì nữa :D.
Bạn thông cảm, bóng bàn nó khác bóng đá, đây là trò chơi cá nhân, nơi đẳng cấp thể hiện sự chênh lệch đáng kể, ít có bất ngờ, mọi người dự đoán cũng dựa vào phong độ hiện tại của từng tay vợt. Dima đã đánh mất phong độ từ lâu nên bạn @trương quang thật mới dự đoán vậy, vậy cũng làm diễn đàn vui lên mà. Còn tớ, tớ nhắc lại trận Bán kết Đức Open năm 2017, khi Ốp thắng Fan cũng là có lý do đó....;););)

quan221212

Đại Uý
Đêm qua vào lúc 10:00 theo giờ Đức (tức 4:00) giờ VN, cặp đôi TQ là ML và LIN đã để thua cặp của HQ là Cho và Jang. Trận thua thật đáng tiếc khi họ đã dẫn 2-1, séc thứ 4 có cơ hội giành match poit nhưng đã thất bại và cuối cùng bị thua ngược, có lẽ đây là nội dung duy nhất mà TQ sẽ thất bại tại giải Đức mở rộng ngày hôm nay. Mình cảm thấy các nội dung đánh đôi đòi hỏi sự phối hợp nhịp nhàng của 2 tay vợt thì TQ đã không còn giữ được thế độc tôn nữa, tại sao lại không đưa lại những nội dung này vào thế vận hội Olimpic nữa nhỉ, các nước khác sẽ có cơ hội đoạt vàng.

ducanhmh

Đại Tá
Đêm qua vào lúc 10:00 theo giờ Đức (tức 4:00) giờ VN, cặp đôi TQ là ML và LIN đã để thua cặp của HQ là Cho và Jang. Trận thua thật đáng tiếc khi họ đã dẫn 2-1, séc thứ 4 có cơ hội giành match poit nhưng đã thất bại và cuối cùng bị thua ngược, có lẽ đây là nội dung duy nhất mà TQ sẽ thất bại tại giải Đức mở rộng ngày hôm nay. Mình cảm thấy các nội dung đánh đôi đòi hỏi sự phối hợp nhịp nhàng của 2 tay vợt thì TQ đã không còn giữ được thế độc tôn nữa, tại sao lại không đưa lại những nội dung này vào thế vận hội Olimpic nữa nhỉ, các nước khác sẽ có cơ hội đoạt vàng.
Ở trên b nói ít bất ngờ thì ngày comment dưới lại 1 trận bất ngờ. B chắc mới chơi nên cũng máu mê tìm hiểu, tốt. Nhưng theo m nên tìm đọc nhiều hơn, thay vì lập những topic ít có giá trị. :)

conduongs

Đại Tá
Mình hơi dốt về bóng bàn, xin các bạn cho ý kiến nhé. Đa phần tớ thấy rất ít các cao thủ phát bóng trái tay, nhưng với Ovcharov thì hình như đó là sở trường của anh ta, phải tay chỉ phát hú họa vài quả rồi cuối cùng đề qua về phát trái tay hết. Những ai đối đầu với anh ta lần đầu đều gặp khó khăn về quả này cả. Hôm qua điều này đã ứng nghiệm với Fan Zhendong, lúc đầu Fan bắt rất tốt, nhưng sau tớ thấy những quả phát của Ốp đã hiểm hơn hẳn, Fan nhiều lúc còn đoán sai hướng, bóng theo xu hướng thường tìm tới mép bàn khi chạm thì phải, còn độ xoáy thì tớ nhìn không ra, có lẽ đó cũng là 1 phần Fan thua trận. Có phải vậy không nhỉ?
chuẩn rồi, một phần trận hôm qua Fan bắt bóng của DIMA bị chênh lên nhiều, tạo điều kiện cho DIMA kết những quả sấm sét, DIMA vẫn séc vây nhưng Fan hôm qua đã không còn đủ tự tin Flick trái là thương hiệu của Fan, quay ra gò từ quả đầu, điều đó đã một phần làm cho DIMa không gặp khó khăn, DIMA hôm qua cũng chịu khó gò lại, bắt ngắn gần lưới khiến Fan không phát huy sở trường của mình. Khi bị khắc chế sở trường thì Fan đã không còn là chính mình nữa rồi. Thêm yếu tố khán giả Đức hôm qua cổ vũ rất nhiệt tình cho DIMA, đó là xúc tác giúp cho DiMa lên đồng, thiên thời, địa lợi, nhân hòa, thắng cũng xứng đáng
Nhưng gặp Ma Long là khó đấy. Dư em vẫn nghiêng về ML hơn

thissonny

Binh Nhất
Ở trên b nói ít bất ngờ thì ngày comment dưới lại 1 trận bất ngờ. B chắc mới chơi nên cũng máu mê tìm hiểu, tốt. Nhưng theo m nên tìm đọc nhiều hơn, thay vì lập những topic ít có giá trị. :)
Em thấy vui mà bác, diễn đàn vốn ít bình luận rồi, giờ có thêm mấy bác kia vào bình luận cho vui cũng đc mà bác :D khắt khe quá làm gì.

quan221212

Đại Uý
chuẩn rồi, một phần trận hôm qua Fan bắt bóng của DIMA bị chênh lên nhiều, tạo điều kiện cho DIMA kết những quả sấm sét, DIMA vẫn séc vây nhưng Fan hôm qua đã không còn đủ tự tin Flick trái là thương hiệu của Fan, quay ra gò từ quả đầu, điều đó đã một phần làm cho DIMa không gặp khó khăn, DIMA hôm qua cũng chịu khó gò lại, bắt ngắn gần lưới khiến Fan không phát huy sở trường của mình. Khi bị khắc chế sở trường thì Fan đã không còn là chính mình nữa rồi. Thêm yếu tố khán giả Đức hôm qua cổ vũ rất nhiệt tình cho DIMA, đó là xúc tác giúp cho DiMa lên đồng, thiên thời, địa lợi, nhân hòa, thắng cũng xứng đáng
Nhưng gặp Ma Long là khó đấy. Dư em vẫn nghiêng về ML hơn
Tớ cũng vậy. Nghe đâu chưa thắng đc trận nào. Thậm chí 3 séc thắng cũng chưa thì phải

quan221212

Đại Uý
Cảm ơn đại tá góp ý. Tớ mới chơi được 8 năm. Tuổi cũng gần 40, trình độ ngoại hạng lông. Tớ chơi bóng chỉ để nâng cao sức khỏe, giảm stress sau 1 ngày làm việc mệt mỏi, chứ trình tớ tớ dư biết có học nữa học mãi cũng vẫn vậy. Tớ tgia bình luận để mọi người cùng vui vẻ thôi, chứ chẳng muốn thể hiện mình hiểu biết giỏi giang gì. Thân

Bình luận từ Facebook