German Open 2016, 27/01-31/01/2016, Malong or Zhang đăng quang?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
chẻ cmn đầu ra bác ợh
:p:p:p
mà mấy thằng Khựa fang nhau thì thắng thua kệ cmn. các bác cứ ỏm cmn hết cả tỏi. e điên lên giết chết cmn hết b h:D:D:D
Tha cho hắn i hầy , mình cũng nghỉ đánh thua 90% do trình độ , 10% còn lại là đổi thừa cho đau ốm , bệnh tật và
vợt ...

damadoko

Đại Uý
Vấn đề không phải là fan của ai mà là 2 thằng này thắng thua trận này rất bình thường mà sao fan zhang cứ biện hộ nghe nó buồn cười. kể cả trước đây zhang ko chấn thương thì nhiều trận vẫn thua malong đấy thôi. fan malong có bao giờ thanh minh khi nó thua hay thắng đâu.
Không lầm thì giải nội bộ vừa rồi Zjk 5-1 ML. Thằng ML không có chấn thương gì chẳng lẽ nói bị táo bón nóng trong người nên thua. Người ta có chấn thương thì nói chấn thương chứ có bịa ra không?

damadoko

Đại Uý
Nghe câu chuyện này lại thấy giống hai bác ở cơ quan em hay đánh với nhau, cứ hôm nào ông nào thắng thì bảo là hôm nay đúng phong độ, hôm nào thua thì bảo là ko đúng phong độ nên em trọng tài xử cả hai ông đều thắng cho đỡ mệt ;)
:rolleyes: Bác đánh đồng khái niệm quá vậy=)). Khác nào nói Zjk chày cối không chịu thua ML!:rolleyes:

damadoko

Đại Uý
Các ban cứ để ý mà xem . Ma Long rất tế nhị , mỗi lần thắng ZJK khi bắt tay ML đều nhìn đi chổ khác , có lần ML phải đuổi theo mấy mét , tưởng bắt tay an ủi ZJK cái , nhưng ai ngờ nó vụt chạy nhanh
May mắn lắm ZJK mới thắng đc một trận , như AE biết đấy , đủ kiểu ăn mừng . Thậm chí coi Trời không bằng cái vung , nó còn nắm ngữa ra TRẬT CẶC CHO TRỜI luôn . Bó tay , có thằng trong CLB đánh kém nhưng lại tôn sùng cốt ZJK , tôi rình chẻ mấy lần mà chưa được o_Oo_Oo_O .
Trận Zjk không bắt tay là trận chung kết cup châu Á. Nói ML muốn bắt tay an ủi thì quá cảm tính, vì trận nào mà VĐV không bắt tay nhau?
Zjk đúng là may mắn lắm mới thắng được 1 trận, như: Word cup 2014, trial for WTTTC 2014, trial 2016. ML thắng hầu hết các giải world tour :oops::oops::oops:.
Người ta thích cốt nào thì liên quan gì đến ông nhỉo_O, đánh kém thì khinh à:(

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Trận Zjk không bắt tay là trận chung kết cup châu Á. Nói ML muốn bắt tay an ủi thì quá cảm tính, vì trận nào mà VĐV không bắt tay nhau?
Zjk đúng là may mắn lắm mới thắng được 1 trận, như: Word cup 2014, trial for WTTTC 2014, trial 2016. ML thắng hầu hết các giải world tour :oops::oops::oops:.
Người ta thích cốt nào thì liên quan gì đến ông nhỉo_O, đánh kém thì khinh à:(
Hihi , mình hồi trước hay xem tướng tay , từ khi đánh BB tới giờ mình lại có thêm nghề xem tính cách con người qua cốt vợt . Nói không mê tín thì đa số người sử dụng dòng ZJK đều có tính hiếu thắng và 1 số tính ... nữa . Ngại quá mình nỏ nói mô , để ăn tết cho vui vẻ ;)

khangbkit

Trung Uý
Vấn đề là nhiều bác bảo Malong vô đối này nọ, rồi lại bảo Zhang ko chấn thương cũng ko ăn được,....
Nhưng mà Trial vừa rồi Zhang nó thịt luộc Malong đấy.
Tại sao? Không quan trọng nên Malong bỏ không đánh à?
Còn vừa rồi Zhang thua thì 1 trong những nguyên nhân là (có thể) do chấn thương.

729-w6-729

Trung Uý
các bác fan Zhang không phải biện hộ cho zhang làm gì, Zhang jike nó không thíc tiền thưởng nên hay đau lưng lắm, ngoài trận wc 2014 thắng ML sít sao ra thì thua ML suốt. dù hơn ML 2 danh hiệu cao quý nhưng zhang luôn cay cú ML trong mỗi trân đấu, bởi ML là đối thủ đáng ghét và cũng đáng tôn trọng nhất của zhang jike ( trận đấu luôn đặc biệt khi 2 người gặp nhau ) nên mỗi lần thắng ML thì Zhang nó ăn mừng tưng bừng dù là đánh nội bộ hay quốc tế, năm 2012 zhang thua còn không thèm bắt tay ML. trong CNT thì trận đấu ML - ZJK là tiêu biểu hình mẫu cho bóng bàn hiện đại (chích lời của luu quốc lượng) nên 2 thẳng nó không bao giờ nương tay nhau đâu.
Đúng là hình mẫu của bóng bàn hiện đại. Thích nhất xem trận chung kết Úc open 2012

aunhh

Đại Tá
chẻ cmn đầu ra bác ợh
:p:p:p
mà mấy thằng Khựa fang nhau thì thắng thua kệ cmn. các bác cứ ỏm cmn hết cả tỏi. e điên lên giết chết cmn hết b h:D:D:D
hehe, anh giai "lóng" thế. em có xem anh quýnh với anh @Red Arc roi. Nhìn 2 anh đánh e phát ghiền. :). Hi vọng Tết này a Sơn về quê ăn Tết chiến một trận. Em nói chấp em 4 hay 5 điểm gì đó, ảnh ko chịu. Hehe. Em nói anh Sơn chấp em khi quýnh bb, ko đeo kính- chịu liền. Hehe. Anh Lâm bữa nào chấp e quýnh ko mang kính khi quánh đê... Hehe.

aunhh

Đại Tá
Vấn đề là nhiều bác bảo Malong vô đối này nọ, rồi lại bảo Zhang ko chấn thương cũng ko ăn được,....
Nhưng mà Trial vừa rồi Zhang nó thịt luộc Malong đấy.
Tại sao? Không quan trọng nên Malong bỏ không đánh à?
Còn vừa rồi Zhang thua thì 1 trong những nguyên nhân là (có thể) do chấn thương.
Hihi, ai cũng bênh thần tượng cả. Giải Grand Finals World Tour 2015 vừa rồi, ZJK khi ấy chưa phục hồi phong độ, ML thắng 4-2 nhưng xem ra một trận đấu ko hoàn toàn lấn lướt như trận bán kết vừa rồi. Thật ko biết phải giải thích ntn. 2 hình ảnh quá khác biệt giữa Chinese Trials for WTTTC 2016 và giải lần này. Hi vọng ZJK tìm lại phong độ khi đánh vòng loại Rio 2016 tại Hongkong sắp tới.

NVToan

Trung Uý
Em thấy các bác bắt đầu nặng nhẹ với nhau rồi he. Đừng biến thành fan của messi và Ronaldo chứ. Fan Messi gọi Ronaldo là "chị bảy", fan CR7 thì gọi M10 là "si thuế" tranh cãi nhau bất tận.

lamtq

Đại Tá
hehe, anh giai "lóng" thế. em có xem anh quýnh với anh @Red Arc roi. Nhìn 2 anh đánh e phát ghiền. :). Hi vọng Tết này a Sơn về quê ăn Tết chiến một trận. Em nói chấp em 4 hay 5 điểm gì đó, ảnh ko chịu. Hehe. Em nói anh Sơn chấp em khi quýnh bb, ko đeo kính- chịu liền. Hehe. Anh Lâm bữa nào chấp e quýnh ko mang kính khi quánh đê... Hehe.
Ok. Nếu có dịp. Cháp e ko mang kính. A thì vẫn mang:cool:. Đánh đồng nhé mặc dù chưa bjt e đánh ntn:rolleyes:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Các fan ML không chấp nhận sự thật: ZJK mà không bị chấn thương là ăn ML!
Ok!

Cứ thua là chấn thương, ok! Trong sự nghiệp mà năm nào cũng chấn thương, vậy mà Zhang Jike vẫn trở thành huyền thoại, thật đáng ngưỡng mộ.

Vui vẻ thì nói chơi vậy chứ thắng thua là chuyện bình thường trong thể thao, thua là thua, không nói nhiều.

Bạn có thấy bao giờ Ma Long thua fan của Ma Long nói hắn thua là tại cái gì không? Ma f cũng hiếm, hắn có mấy khi thua đâu :D

Có khi phải cho Messi đón Ma Long về hành tinh của chúng nó thì Ronaldo và Zhang Jike mới đỡ cần fan nâng lên cho bằng đối thủ :D

damadoko

Đại Uý
Ok!

Cứ thua là chấn thương, ok! Trong sự nghiệp mà năm nào cũng chấn thương, vậy mà Zhang Jike vẫn trở thành huyền thoại, thật đáng ngưỡng mộ.

Vui vẻ thì nói chơi vậy chứ thắng thua là chuyện bình thường trong thể thao, thua là thua, không nói nhiều.

Bạn có thấy bao giờ Ma Long thua fan của Ma Long nói hắn thua là tại cái gì không? Ma f cũng hiếm, hắn có mấy khi thua đâu :D

Có khi phải cho Messi đón Ma Long về hành tinh của chúng nó thì Ronaldo và Zhang Jike mới đỡ cần fan nâng lên cho bằng đối thủ :D
Truyền nhân Ma Long. He he

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
ZJK muốn san bằng thành tích đối đầu với ML , chỉ còn cách chờ cho ML già yếu mới có thể . Nhưng đen cho ZJK 2 thằng lại cùng tuổi nhau .
Không biết bây giờ ML sử dụng là Long mấy rồi ? Nhìn ML thi đấu , có cảm giác như bây giờ mới bắt đầu thời kỳ đỉnh cao của anh ấy .

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
có vẻ như từ khi chuyển BH h3, ML đạt đỉnh của sự nghiệp, h nhìn nó đánh cứ như Djokovic bên tennis vậy, dự giải nào ăn giải đó

Hôm đánh Grand Final, có quả nó xoay mặt đỏ bạt xong bị công lại còn chả thèm xoay lại mặt đen đánh mà dùng luôn mặt đen vung trái cơ mà :D

Nhưng quả đó đánh hỏng :D

Bình luận từ Facebook