Gai thủ không lót ...

haboll

Đại Uý
Nhờ các cao thủ gai vào chỉ dạy em kĩ thuật và mọi thứ về gai ạ.
Ví dụ như quả chặn, quẹt, cắt, hất, ....
Em cảm ơn mọi người

haidang

Đại Uý
kỹ năng đánh gai nói chung, nói riêng một chút về chặn bóng.
1. Trước tiên fải biết " viết".
2. Gồm 6 bước: 1. Viết "c", 2. Viết " h", kế đến "a", 4. " dấu √, dấu . sau cung la viết" n".
Hoàn tất chặn bóng.

Bác ơi, đánh gai là cả 1 quá trình học hỏi, tập luyện và kinh nghiệm, chỉ lý thuyết vầy sao mà noí hết được.

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Cứ lấy gai công ra mà chơi vì cơ bản nó giống mút hơn, dần dần sẽ có kinh nghiệm, chuyển qua gai trung hay gai dài. Lý thuyết đọc 100 lần không bằng luyện công 1 giờ đâu! Chúc bạn nmau lên tay!

drmatchetzoola

Đại Tá
Mình oánh gai thủ không lót rất nhiều loại, khá nhiều thời gian và kinh nghiệm, mặc dù không hay nhất Quảng Nam, nhưng nhiều đòn thế hiểm hóc, kỳ quái, gai góc ... tự mình kiểm soát bóng gai quen mà nghĩ ra, không bắt đầu bằng lý thuyết mà bằng cảm giác linh hoạt từ cổ tay để công thủ toàn diện, biết tự sửa các quả bóng hỏng và tìm cảm giác độc đáo trong từng cọng hạt gai. Đặc biệt cố làm quen 1 loại gai trong nhiều thời gian, chớ vội bỏ hoặc thay mặt gai khác thì sẽ không có kinh nghiệm mà còn: "tẩu hỏa nhập ma". Loại gai nào đánh cũng được cả nhưng còn phụ thuộc vào chính mình và trình độ sẵn có. Có dịp vào Quảng Nam mình sẽ chỉ dẫn bằng thực hành trong vòng 1 tháng, ngày chỉ tập 1 đòn, thế, kỹ thuật và tình huống áp dụng xử lý ra đòn, thế là đủ chơi và từ đó đẻ ra lý thuyết theo kiểu riêng mình và có thể áp dụng và nhân rộng ra giang hồ. Hẹn!

Last edited:

thinhnguyen

Đại Tá
Mình oánh gai thủ không lót rất nhiều loại, khá nhiều thời gian và kinh nghiệm, mặc dù không hay nhất Quảng Nam, nhưng nhiều đòn thế hiểm hóc, kỳ quái, gai góc ... tự mình kiểm soát bóng gai quen mà nghĩ ra, không bắt đầu bằng lý thuyết mà bằng cảm giác linh hoạt từ cổ tay để công thủ toàn diện, biết tự sửa các quả bóng hỏng và tìm cảm giác độc đáo trong từng cọng hạt gai. Đặc biệt cố làm quen 1 loại gai trong nhiều thời gian, chớ vội bỏ hoặc thay mặt gai khác thì sẽ không có kinh nghiệm mà còn: "tẩu hỏa nhập ma". Loại gai nào đánh cũng được cả nhưng còn phụ thuộc vào chính mình và trình độ sẵn có. Có dịp vào Quảng Nam mình sẽ chỉ dẫn bằng thực hành trong vòng 1 tháng, ngày chỉ tập 1 đòn, thế, kỹ thuật và tình huống áp dụng xử lý ra đòn, thế là đủ chơi và từ đó đẻ ra lý thuyết theo kiểu riêng mình và có thể áp dụng và nhân rộng ra giang hồ. Hẹn!
Có dịp sẽ giao lưu cùng bác. Bác có suy nghĩ cũng giống e ghê lyôn.

Bình luận từ Facebook