GAC Group ITTF World Tour Polish Open

waa

Đại Uý
Fan , Liu Shiwen: 14.000 usd
Fegerl, Ding Ning: 7.000 usd
Đôi nam, nữ : 4.000 , hạng nhì = 1/2.
Chỉ có giải nhất nhì.
Kiếm tiền nhờ bb khó thật, vào được bán kết cũng chưa có tiền !!! không như tennis vào vòng nào có tiền vòng đó.
Tham dự chỉ tổ tốn tiền vé máy bay, khách sạn ... hèn chi BBVN không cho quân đi thi đấu các giải kiểu này (nếu đạt tiêu chuẩn của giải) là có lý do, ở nhà xem clip cũng đủ rồi, ông kẹ Asean là Gao Ning chắc cũng nghèo vì khó có giải quá .

LamITO

Trung Uý
Chỉ có giải nhất nhì.
Kiếm tiền nhờ bb khó thật, vào được bán kết cũng chưa có tiền !!! không như tennis vào vòng nào có tiền vòng đó.
Tham dự chỉ tổ tốn tiền vé máy bay, khách sạn ... hèn chi BBVN không cho quân đi thi đấu các giải kiểu này (nếu đạt tiêu chuẩn của giải) là có lý do, ở nhà xem clip cũng đủ rồi, ông kẹ Asean là Gao Ning chắc cũng nghèo vì khó có giải quá .
Vào từ vòng 16 đã có xiền rồi bác nhé, cũng như tennis mà, có điều giá trị không cao bằng tennis thôi. Còn trao giải thì chỉ có nhất nhì thôi bác. Bác xem trên trang của ITTF ấy.

LamITO

Trung Uý
Chỉ có giải nhất nhì.
Bác xem theo đường link này nhé: http://www.ittf.com/_front_page/ittf1.asp?category=prize_money

waa

Đại Uý
Cảm ơn bác nhé, em có bao giờ mò đến trang tiền thưởng này đâu mà biết ...
Vậy anh chàng Gao Ning cũng khấm khá , và mới rõ tại sao hàng hiệu BB thế giới nó chạy xe Ferrary .

LamITO

Trung Uý
Cảm ơn bác nhé, em có bao giờ mò đến trang tiền thưởng này đâu mà biết ...
Vậy anh chàng Gao Ning cũng khấm khá , và mới rõ tại sao hàng hiệu BB thế giới nó chạy xe Ferrary .
Thu nhập của chúng nó thì còn từ nhiều nguồn chứ bác (Quảng cáo, tiền từ nhà tài trợ, từ tiền bán sản phẩm mang tên chúng, đầu quân cho các CLB....), Gao Ning so với TQ không là gì chứ ở đảo quốc sư tử nó vẫn là số 1, cũng top 20TG cơ mà bác.

Trainee

Đại Tá
Sao các bác không nghĩ tích cực là nó giao bóng vậy không hề sai. Mà mình mới là người nhìn sai, từ đó ngắm cho kỹ quả giao bóng đó hỉ? Bao nhiêu thằng toàn tầm Quốc tế nó ngồi đấy nó không ý kiến một lời nào, chỉ có anh em ta!?

damadoko

Đại Uý
Bác xem video này thử. Nó không khiếu nại trọng tài chắc hẳn có lý do riêng, bác có xem được full match live tối qua không? Có chắc là bên CNT không khiếu nại không?

LamITO

Trung Uý
Sao các bác không nghĩ tích cực là nó giao bóng vậy không hề sai. Mà mình mới là người nhìn sai, từ đó ngắm cho kỹ quả giao bóng đó hỉ? Bao nhiêu thằng toàn tầm Quốc tế nó ngồi đấy nó không ý kiến một lời nào, chỉ có anh em ta!?
Em đồng ý với quan điểm của bác, hehe. Vì nó đâu chỉ đánh 1 cái giải Major này đâu. Em xem nó đánh mấy giải khác đều giao bóng như vậy, chả lẽ các Trọng tài Quốc tế khác đều bỏ qua lỗi đó hay các đối thủ khác đều chấp nhận để nó giao phạm luật ạ? Hài

Trainee

Đại Tá
Bác xem video này thử. Nó không khiếu nại trọng tài chắc hẳn có lý do riêng, bác có xem được full match live tối qua không? Có chắc là bên CNT không khiếu nại không?
Ka ka, thanks bác, em sẽ học quả này!
Em cứ tung bóng cao 1m, giao bóng hiền quá, bị bắt nạt suốt, nhất là đánh đôi! :D

bachikho

Đại Tá
chuẩn, việc bắt đã có trọng tài, chán nhất là suốt ngày phải nghe các thánh rên rỉ vụ phát sai luật :(

damadoko

Đại Uý
Em đồng ý với quan điểm của bác, hehe. Vì nó đâu chỉ đánh 1 cái giải Major này đâu. Em xem nó đánh mấy giải khác đều giao bóng như vậy, chả lẽ các Trọng tài Quốc tế khác đều bỏ qua lỗi đó hay các đối thủ khác đều chấp nhận để nó giao phạm luật ạ? Hài
Trọng tài quốc tế =)), ông trọng tài già đó em chưa thấy bao giờ! Các giải WC, OG, WTTC thì em thấy có mấy người làm trọng tài hoài. Ông trọng tài đó có thể là người Ba Lan, có tí kiến thức về bóng bàn thôi. Như giải báo Nhân Dân Cần Thơ mới đây em thấy hơn 50% trọng tài là người chơi bóng bàn phong trào ở Cần Thơ, đục chọi còn chưa bắt được huống chi là che bóng. Mà bóng bàn Ba Lan chắc gì đã mạnh hơn Việt Nam. HÀI ....

Trainee

Đại Tá
đục với che thua Minh đục VT tý.kkk
Còn quả giao kiểu Thổ dân đánh lửa, chắc em cũng phải học nốt! ^.^
Quả này lâu lâu gặp, chả lẽ lại không đánh tiếp. Bụng bảo dạ, thôi thì là tập đỡ quả giao. Thực tình thì có mấy thằng tung cao cả mét, giao cũng khó cỡ đó mà, nên coi như là cơ hội rèn luyện. Vả chăng luật ITTF thì áp dụng trong hệ thống giải của ITTF. Còn chúng ta giải FF, giải phò thì. Luật biết trước cả, ông nào theo không nổi thì lần sau không chơi nữa thui!

LamITO

Trung Uý
Bác thử xem các trận khác, nó đánh với ngoài CNT xem
Trọng tài quốc tế =)), ông trọng tài già đó em chưa thấy bao giờ! Các giải WC, OG, WTTC thì em thấy có mấy người làm trọng tài hoài. Ông trọng tài đó có thể là người Ba Lan, có tí kiến thức về bóng bàn thôi. Như giải báo Nhân Dân Cần Thơ mới đây em thấy hơn 50% trọng tài là người chơi bóng bàn phong trào ở Cần Thơ, đục chọi còn chưa bắt được huống chi là che bóng. Mà bóng bàn Ba Lan chắc gì đã mạnh hơn Việt Nam. HÀI ....
Bác đem so sánh các giải đấu thuộc hệ thống của ITTF với giải của Việt Nam thì em chịu rồi, hài

bachikho

Đại Tá
chuẩn, ng đục chọi, coi như mình tập đỡ, k đỡ đc thì tự trách mình gà trước, k thích nữa thì k chơi, đánh giải thì đã có trọng tài, sao cứ phải lên đây rên mãi, nghe phát nhàm tai

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long

Vớ vẩn, giải đấu mà tiền tưởng lên đến cả chục ngàn đô lại đưa một trọng tài không biết luật vào? Thứ 2, đây là giải đấu uy tín hàng đầu thế giới, chính vì nó là cơ hội vớt vát một vé đến Grand Finals cho các tay vợt vì thế nên giải này có nhiều tay vợt hàng đầu tham gia.

Tay vợt người ÁO che tay? Hãy phân tích xem hắn che tay chỗ nào, nếu đặt tay như vậy là che tay thì cả lò nhà bọn Tàu chơi bẩn cả lũ chứ không phải mình hắn.

Lúc tiếp xúc bóng, tay người Áo hoàn toàn bỏ tay để đối phương nhìn rõ, còn lúc bóng rơi tay kia hắn vung để có cảm tưởng khó nhìn, đó là tiểu xảo trong bất cứ môn thể thao nào cũng có, trong bóng bàn kể cả mấy thằng Tàu, thằng nào cũng có tiểu xảo với tay không vợt hết, nếu bắt chặt thì quả giao trái của Otvcharov cũng không được quả nào vì nửa quả bóng ở dưới mép bàn.

Cỡ hàng đầu thế giới như Fan Zhendong và Zhang Jike thì không có chuyện chỉ giao bóng không có thể làm khó được chúng nó đâu, xem những gì nó thể hiện sau cú giao bóng đó để đánh giá công bằng.

Bình luận từ Facebook