GAC Group 2015 ITTF World Tour, China Open (Super),05 Aug 2015 - 09 Aug 2015, Chengdu, CHINA

thichanhanh

Trung Uý
mày ko bảo a Dũng tư vấn cho mặt mà chơi. hay hỏi đánh mặt tàu ntn? chuyên gia đánh tàu đấy
Dạ em hỏi rồi ^^. Em mới tập chơi được mấy tháng chưa có kĩ thuật đã đú tầu rồi. Giờ đang tập giật. :D. Chắc tập giật xong cũng chỉ ngang cơ được Mã long thôi a ạ :oops::(

aunhh

Đại Tá
Sau khi cháu Fan đập hỏng con vợt ALC cán Stiga infinity VPS tại Japan open 2015, stiga chưa kịp ghép cán mới cho cháu thì Fan phải dùng cốt vợt nguyên bản ( không độ cán ) là Butterfly Viscaria FL . Thông tin của bác @bachikho thật hữu ích. Liệu đây có phải là 1 nguồn sức sống thổi vào "hội Vis- Thiên thần hay ác quỷ" đang hấp hối hay không? Anh em đang định bán Vis hoặc cất vào tủ có thay đổi ý định hay không? Mời các bác cùng theo dõi tình hình trong thời gian tới.
Thông tin có nguồn từ thông tấn xã con VỊT :D
Hội Vis dạo này ít xôm tụ. Bác vào làm vài bài gì hâm nóng lại đi. Bác có bạn bè kêu gọi, đăng ký thêm áo Vis là nó xôm tụ ngay mà. :D

aunhh

Đại Tá

FZD xài vis???
Viscariaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!

aunhh

Đại Tá
CLB em có em và 1 người nữa chơi vis thôi bác ạ.

Bác chơi ZJK rx mà gọi hồn em vis to thế là có ý gì ạ :D
Rồi cũng sẽ chơi Vis. Chờ mút về, dán vào là chiến thôi bác àh. Háo hức lắm. Như chờ đợi con rồng xanh vậy. Vis tem đồng nhé! :D:D:D:D:D:D:D:D:D
Anh em quen biết nhau trên diễn đàn cũng được mà, đâu nhất thiết phải ở CLB đâu.
Ở TX An Nhơn hay Tp Quy Nhơn, tìm người quýnh Vis như thể tìm mỏ kim cương dưới đất. :D

miziru

Thượng Tá
vis cũng như mặt tàu, ko phải ai cũng hợp, cũng chơi được, hợp thì thấy hay, ko hợp thì thấy như shit :D
Em cũng nghe nhiều bác phàn nàn về Vis, nhưng có lẽ do em xài cốt cùi bắp quá lâu, nên gặp vis thấy ...đểu nhưng vẫn chấp nhận được bác ạ :p

miziru

Thượng Tá
Rồi cũng sẽ chơi Vis. Chờ mút về, dán vào là chiến thôi bác àh. Háo hức lắm. Như chờ đợi con rồng xanh vậy. Vis tem đồng nhé! :D:D:D:D:D:D:D:D:D
Anh em quen biết nhau trên diễn đàn cũng được mà, đâu nhất thiết phải ở CLB đâu.
Ở TX An Nhơn hay Tp Quy Nhơn, tìm người quýnh Vis như thể tìm mỏ kim cương dưới đất. :D
Em quen toàn bác chơi dòng khác, có mỗi em là mới chơi vis được khoảng nửa tháng. Có đứa bạn chơi cùng clb và chiến với em 1 game lúc mới lấy vis về. Nó bảo : "Vis đánh hay thế", lúc sau mượn chơi khoảng 3 phút thì trả vợt luôn, không thấy nói gì thêm. Thật là khó hiểu :eek:

aunhh

Đại Tá
Em quen toàn bác chơi dòng khác, có mỗi em là mới chơi vis được khoảng nửa tháng. Có đứa bạn chơi cùng clb và chiến với em 1 game lúc mới lấy vis về. Nó bảo : "Vis đánh hay thế", lúc sau mượn chơi khoảng 3 phút thì trả vợt luôn, không thấy nói gì thêm. Thật là khó hiểu :eek:
:eek::eek::eek::eek::eek: Quá khó hiểu luôn. Mình nghĩ rằng ko ai có thể chơi 1 cây vợt trong một thời gian rất ngắn, ngắn mà nói cây vợt đó hay hay dở. Hihi. Nhiều khi như mình đây, có lẽ do " tiếc của" nên khen Zhang JIke FL Blue dragon hay. :D:D:D:D:D. Nói đùa chứ, thật sự mình thấy cây này rất hay

miziru

Thượng Tá
:eek::eek::eek::eek::eek: Quá khó hiểu luôn. Mình nghĩ rằng ko ai có thể chơi 1 cây vợt trong một thời gian rất ngắn, ngắn mà nói cây vợt đó hay hay dở. Hihi. Nhiều khi như mình đây, có lẽ do " tiếc của" nên khen Zhang JIke FL Blue dragon hay. :D:D:D:D:D. Nói đùa chứ, thật sự mình thấy cây này rất hay
Tùy theo từng người mà bác. Ví dụ như đứa bạn em, nó chơi cốt gỗ dầy cộp hoặc carbon, 1 mặt target, một ten 80 mà sờ vào cái Vis+ mặt 729 (cứng như H3-41 đến 42 độ) của em thì chán lăn ra là đúng rồi.

aunhh

Đại Tá
Tùy theo từng người mà bác. Ví dụ như đứa bạn em, nó chơi cốt gỗ dầy cộp hoặc carbon, 1 mặt target, một ten 80 mà sờ vào cái Vis+ mặt 729 (cứng như H3-41 đến 42 độ) của em thì chán lăn ra là đúng rồi.
Một dòng thiệt nẩy, một dòng xịt. Đúng là chán thật. Mình cũng có quen mấy người năng khiếu bóng bàn ở Tp Quy Nhơn, trong đội ko ai chơi Vis cả , vì " cây đó đánh bóng ko đi". Họ thích những dòng nẩy thật nẩy. Mình dân nghiệp dư, nói chung chơi vì sức khỏe, đam mê là tốt rồi. Trình gà, chém lung tung, mọi người " oánh" chít. :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
vis cũng như mặt tàu, ko phải ai cũng hợp, cũng chơi được, hợp thì thấy hay, ko hợp thì thấy như shit :D
Bác nói chí phải. Nghe tiếng cu Nhật kia đánh em đoán là cốt gỗ mới có tiếng kêu gõ mõ đó nhưng ko biết là cốt gì thôi. Kinh qua bao nhiêu cốt em chốt lại quay về máng lợn mazunov chơi vẫn cứ là hay nhất. Cốt gỗ vẫn cứ là hay nhất chẳng cần công nghệ hiện đại gì. :D

miziru

Thượng Tá
Bác nói chí phải. Nghe tiếng cu Nhật kia đánh em đoán là cốt gỗ mới có tiếng kêu gõ mõ đó nhưng ko biết là cốt gì thôi. Kinh qua bao nhiêu cốt em chốt lại quay về máng lợn mazunov chơi vẫn cứ là hay nhất. Cốt gỗ vẫn cứ là hay nhất chẳng cần công nghệ hiện đại gì. :D
Vẫn rất nhiều cao thủ chơi thuần gỗ mà bác. Cốt nào hợp thì ta chiến thôi.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Vẫn rất nhiều cao thủ chơi thuần gỗ mà bác. Cốt nào hợp thì ta chiến thôi.
Em cảm nhận như chơi cốt gỗ thì như mình cảm nhận được độ thật của quả bóng khi đánh nhất. Còn chơi cốt có sợi tổng hợp thì không có cảm giác đó

Bình luận từ Facebook