Em xin cảm nhận cốt vợt Innerforce layer zlc và Stiga dynasty carbon

anhemoy

Đại Tá
Cây Stiga Dynasty Xuxin đánh FH rất hay ở cự li trung bình, đối giật hay moi đều rất ok, tuy nhiên BH khó đánh, e dán 2 mút tàu H3.
e đánh FH thấy uy lực thật, e chưa kết hợp tàu, đang chờ mặt H3 NT lót cam về test thử
BH thì chắc e phải luyện thêm lực tay nếu nặng đầu thật, em đánh Cpen thì thấy cân bằng, h quay lại vợt ngang nên cũng phải làm quen 1 time nữa

Trainee

Đại Tá
Dòng super của hari tốc cũng ko phải nhanh lắm a @Trainee
Nhanh hơn Lin Gao SZLC cùng cân nặng đó! Với anh nói là phải tăng lực đột biến! Tinh tuý 2 in 1 của nó là thế mà.
Bảng catalog hãng thực ra người ta không nói trực tiếp về tốc độ, xoáy đâu em!

M.Hoang

Đại Tá
Nhanh hơn Lin Gao SZLC cùng cân nặng đó! Với anh nói là phải tăng lực đột biến! Tinh tuý 2 in 1 của nó là thế mà.
Bảng catalog hãng thực ra người ta không nói trực tiếp về tốc độ, xoáy đâu em!
cái này review họ có máy để test a ạ, em cũng không rõ họ test kiểu gì, nhưng có 4 thông số chủ yếu:độ nảy khi đánh nhẹ, khiđánh mạnh, cảm giác cốt cứng/ mềmở ngón tay trỏ và cảm giác cứng/ mềm chung cho cả cốt vợt

tund1204

Trung Sỹ
bác nói thế nào ấy chứ em chơi 3 cây stiga dynasty carbon same same cây xu xin thấy cũng ngậm bóng lắm, đòn ra lực. Em đánh Cpen kết hợp xiom omega VII pro, sau thì chuyển R53
liên quan gì bác :v ngậm bóng liên quan gì tới việc kiếm soát gần bàn tốt đâu , nói chung cảm giác gần bàn với em thì thấy hơi thiếu kiểm soát khi đánh gần bàn , với lại em cũng nói rồi nó đánh trung bình và xa bàn hay , thiếu lực sao đánh trung bình với xa bàn đc , tốc độ bóng ra chậm chứ ko phải banh đi chậm , bác đọc kỹ giùm em .... Mé bắt bẻ mắc mệt

luckyluckedh

Đại Uý
thực ra thì mấy dòng mà inner có biên độ lực nhiều (đánh nhẹ lực nhẹ, đánh mạnh lực đột biến) khó kiểm soát hơn mấy dòng outer ngoài cùng như alc. Có những quả gần bàn ngon ăn mà cầm vợt inner quá tay là ra ngoài ngay, chuyên nghiệp họ quen kiểm soát thì ok chứ bán chuyên trải nghiệm là 9.

nxaa

Trung Uý
thực ra thì mấy dòng mà inner có biên độ lực nhiều (đánh nhẹ lực nhẹ, đánh mạnh lực đột biến) khó kiểm soát hơn mấy dòng outer ngoài cùng như alc. Có những quả gần bàn ngon ăn mà cầm vợt inner quá tay là ra ngoài ngay, chuyên nghiệp họ quen kiểm soát thì ok chứ bán chuyên trải nghiệm là 9.
Inner yêu cầu kỹ thuật tốt hơn mới có thể tận dụng tốt thiết kế của nó.

tuanledragon

Trung Uý
Inner đánh cảm giác giống thuần gỗ, cảm giác thật hơn dòng outer nên phải dễ đánh hơn chứ nhỉ?
Thông thường khi nâng dần tốc độ và giảm độ rung của cây vợt thì thấy các chuyên gia họ khuyến nghị chuyển từ thuần gỗ => inner => outer để dễ thích nghi.

luckyluckedh

Đại Uý
Inner đánh cảm giác giống thuần gỗ, cảm giác thật hơn dòng outer nên phải dễ đánh hơn chứ nhỉ?
Thông thường khi nâng dần tốc độ và giảm độ rung của cây vợt thì thấy các chuyên gia họ khuyến nghị chuyển từ thuần gỗ => inner => outer để dễ thích nghi.
về lý thuyết là vậy, bác cảm giác thật vì đó chỉ là cảm giác chạm bóng, va đập bóng ở mức độ tương đối nó "cộp, cộp" nghe dễ chịu, nhưng khi phát lực mạnh thì lực phản hồi đi vào trong cốt gặp lớp carbon sẽ bắt đầu cộng hưởng và dội ra, nếu cảm giác bóng không tốt bác sẽ không biết đánh mạnh như thế nào là vừa đủ.
Cái đó là chưa kể mút trên cốt của bác là loại gì, gặp thêm mút có độ đàn hồi cao nữa thì thôi e nói thiệt bác chứ không biết lực đưa bóng ra thế nào luôn ấy chứ :D
ah đó là e chưa đưa thêm sự thay đổi độ nảy của mặt vợt keo theo thời gian ak nha, thêm mấy bác thích đổi mặt vợt trải nghiệm nữa thì...= ))
nếu bác muốn thuần gỗ cảm giác na ná inner có thể mượn ai đó trải nghiệm cốt stiga clipper loại không có seal trên mặt gỗ ấy, khéo có khi vào trận nhiều pha tấp vào bóng nó đàn hồi quá đẩy những pha bóng ngon ăn ra ngoài bàn luôn ấy. Nên những cốt dạng đàn hồi này cần trải nghiệm lâu hơn để quen lực vào bóng

nxaa

Trung Uý
Inner cần kỹ thuật phát lực rất tốt, thời điểm vào bóng chuẩn xác thì quả tấn công mới có uy lực

mcfly

Thượng Tá
về lý thuyết là vậy, bác cảm giác thật vì đó chỉ là cảm giác chạm bóng, va đập bóng ở mức độ tương đối nó "cộp, cộp" nghe dễ chịu, nhưng khi phát lực mạnh thì lực phản hồi đi vào trong cốt gặp lớp carbon sẽ bắt đầu cộng hưởng và dội ra, nếu cảm giác bóng không tốt bác sẽ không biết đánh mạnh như thế nào là vừa đủ.
Cái đó là chưa kể mút trên cốt của bác là loại gì, gặp thêm mút có độ đàn hồi cao nữa thì thôi e nói thiệt bác chứ không biết lực đưa bóng ra thế nào luôn ấy chứ :D
ah đó là e chưa đưa thêm sự thay đổi độ nảy của mặt vợt keo theo thời gian ak nha, thêm mấy bác thích đổi mặt vợt trải nghiệm nữa thì...= ))
nếu bác muốn thuần gỗ cảm giác na ná inner có thể mượn ai đó trải nghiệm cốt stiga clipper loại không có seal trên mặt gỗ ấy, khéo có khi vào trận nhiều pha tấp vào bóng nó đàn hồi quá đẩy những pha bóng ngon ăn ra ngoài bàn luôn ấy. Nên những cốt dạng đàn hồi này cần trải nghiệm lâu hơn để quen lực vào bóng
stiga clipper wood phai k bac

tuanledragon

Trung Uý
Theo mình biết thì độ đàn hồi của cây vợt nó bao gồm rất nhiều yếu tố: mặt vợt, độ dầy cốt vợt, số lớp, chất liệu, hình dáng bản vợt....chứ không chỉ là lớp sợi carbon nằm gần trung tâm lõi hay bề mặt quyết định đặc tính đàn hồi của vợt. Còn đa số vợt inner cho cảm giác đánh giống thuần gỗ, chậm nên dễ chơi. Trừ anh em nào đã chơi vợt nảy rồi thì chơi inner sẽ không hợp do cảm giác rung, thiếu lực, xịt, đánh bóng không đi mấy...

lemau1988

Thượng Sỹ
e đánh FH thấy uy lực thật, e chưa kết hợp tàu, đang chờ mặt H3 NT lót cam về test thử
BH thì chắc e phải luyện thêm lực tay nếu nặng đầu thật, em đánh Cpen thì thấy cân bằng, h quay lại vợt ngang nên cũng phải làm quen 1 time nữa
STIGA GOLDEN CARBONADO 45 -80th Anniversary cây này bác mua đắt ko bác?

Bình luận từ Facebook