Em quyết định mua 1 trong 2 vợt sau Sardius mới tem bạc và GERGELY ALPHA

hngoc9393

Binh Nhất
Em quyết định mua 1 trong 2 vợt sau Sardius mới tem bạc và GERGELY ALPHA
anh em nào đã đánh và thử cho xin cảm nhận và đánh giá loại nào hơn..
em mới chơi nên chưa biết vợt nào tốt...vợt nào thật ...vợt nào giả

MaiXuanViet

Moderator
Gergely Alpha dễ chơi hơn Sar bạc. Tốc độ chậm hơn tí, điều khiển cao hơn, mặt nhỏ hơn nên nhẹ hơn, vì mặt nhỏ nên dán mút cũ vào ít bị hụt. Bạn mới chơi thì chơi em này dễ tập hơn Sar, và chơi em này đến già cũng được vì nó cũng là 1 cây hay của Butter.

hngoc9393

Binh Nhất
CẢM ơn bác cho 1 lời khuyên...sardius thông dụng hơn phải ko bác
Gergely Alpha dễ chơi hơn Sar bạc. Tốc độ chậm hơn tí, điều khiển cao hơn, mặt nhỏ hơn nên nhẹ
hơn, vì mặt nhỏ nên dán mút cũ vào ít bị hụt. Bạn mới chơi thì chơi em này dễ tập hơn Sar, và chơi em này đến già cũng được vì nó cũng là 1 cây hay của Butter.

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
M cũng từng chơi Sar nhưng thấy nặng và hơi rung, sau m đổi lấy GA cầm thấy nhẹ hơn Sar và nảy êm hơn tuy k nảy bằng. Nói chung m đánh giá GA cao hơn Sar

kater

Thượng Sỹ
BÁC dùng sar thì ít mất giá hơn, ở clb e có 1 anh người thì to mà cầm cây Ga nhỏ trông chả hợp gì. Tưởng cầm kẹo mút. Nhưng nên chú ý đến xuất xứ của vợt. Thân!

phungducthang

Đại Tá
Gergely Alpha dễ chơi hơn Sar bạc. Tốc độ chậm hơn tí, điều khiển cao hơn, mặt nhỏ hơn nên nhẹ hơn, vì mặt nhỏ nên dán mút cũ vào ít bị hụt. Bạn mới chơi thì chơi em này dễ tập hơn Sar, và chơi em này đến già cũng được vì nó cũng là 1 cây hay của Butter.
Tôi cung thây GA dê chơi hơn, can cua GA câm cung thich hơn, rât linh hoat, tân dung đươc mut cu rât kinh tê... Tuy nhiên vơi 2tr3 thi co rât nhiêu lưa chon hay, không cư gi phai la Butterfly.

protitani

Binh Nhất
Tôi cung thây GA dê chơi hơn, can cua GA câm cung thich hơn, rât linh hoat, tân dung đươc mut cu rât kinh tê... Tuy nhiên vơi 2tr3 thi co rât nhiêu lưa chon hay, không cư gi phai la Butterfly.
Bác có thể cung cấp một vài cái tên được không, em cũng như chủ Topic, rất quan tâm đến 2 cây này và những cây tương tự.

drmatchetzoola

Đại Tá
GA la cốt gì thế anh em, Viết Tắt nên không hiểu

Gergely Alpha là một phiên bản mới của dòng Carbon phổ biến nhất của mọi thời đại. Trọng lượng nhẹ hơn và có mặt vợt nhỏ gọn hơn so với cốt vợt Carbon Gergely ban đầu, Alpha Gergely được thiết kế tốt hơn để sử dụng với các loại mặt vợt thế hệ mới và nặng hơn như tenergy, mặt vợt Rakza7 , phông vợt nhẹ nên rất thích hợp với những người chơi mặt vợt Trung Quốc.

Alpha Gergely có lớp Cypress bên ngoài, kế đến là 2 lớp carbon, và cuối cùng là lớp gỗ trung tâm. Đây được coi là cải thiện của Sardius.

Amateu-pt

Trung Sỹ
Gergely Alpha là một phiên bản mới của dòng Carbon phổ biến nhất của mọi thời đại. Trọng lượng nhẹ hơn và có mặt vợt nhỏ gọn hơn so với cốt vợt Carbon Gergely ban đầu, Alpha Gergely được thiết kế tốt hơn để sử dụng với các loại mặt vợt thế hệ mới và nặng hơn như tenergy, mặt vợt Rakza7 , phông vợt nhẹ nên rất thích hợp với những người chơi mặt vợt Trung Quốc.

Alpha Gergely có lớp Cypress bên ngoài, kế đến là 2 lớp carbon, và cuối cùng là lớp gỗ trung tâm. Đây được coi là cải thiện của Sardius.

Mình cũng đang chơi GA ý kiến cá nhân là GA xoay sở dễ hơn cảm giác cũng tốt

storm

Thượng Sỹ
Sar như là Iphone 3, còn GA như là Iphone 5. bạn lựa chọn loại nào ợ ? :v So sánh vui tý thôi, nhưng nói chung là dòng ra sau bao giờ chẳng cải tiến hơn dòng trước. Còn đặc điểm so sánh thì như các bác trên đã nói, e ko nhắc lại nữa :D

lamtq

Đại Tá

Gergely mà đánh với mặt TQ thì chán vãi lúa bác ơi
trừ khi rơ cắt - cắt nặng chặn giảm lực thì còn tạm chấp nhận

Bình luận từ Facebook