Em cần tư vấn chọn 1 bàn bóng bàn tập tại nhà ạ

anhle91

Trung Sỹ
Em chào cả nhà ạ,

Tình hình là sau khi chơi bóng bàn được 2 tuần (thực ra là buổi chơi buổi không vì cuối năm em hơi bận) em có ý định mua cái bàn bóng bàn để tập tại nhà cho tiện. Con bạn em cũng chơi khá nên mua về 2 đứa rảnh lúc nào chơi luôn, tiện mà cũng coi như tập thể dục luôn :D

Em tham khảo mấy web và đang băn khoăn chọn 1 trong 2 con:
Con 1: Bàn Đức Long PT 07: tầm 3,7 củ
Thấy quảng cáo mặt bàn sử dụng gỗ MDF (Medium Density Fibreboard) dày 17mm, giúp cho bóng nảy đều, ổn định, được phủ một lớp sơn chống lóa đặc biệt màu xanh lam mà chưa biết thế nào - Khung viền 20x40mm.

Bàn này đắt hơn Vinasport nhưng mà thấy oánh giá có vẻ chất lượng hơn. Dưng mờ 1 mình e bỏ tiền nên cũng hơi xót. Mua con này chắc phải vay thêm tí. Với cũng đánh ở nhà thôi nên đang nghĩ có nên mua không.

Con 2: Bàn Vinasport: tầm 2,8 củ
- Độ dày mặt bàn 20-25 ly khung sắt, chân sắt sơn tĩnh điện.
- Kích thước : Rộng1530 x 1370 x 76 mm

Con này thì rẻ hơn cơ mà thấy bảo bàn vina chán lắm, mặt bàn cũng k tốt, đánh chán. Cơ mà 2,8 củ thì em mua luôn được

Em cảm ơn các bác trước

PingPongz

Binh Nhất
cùng ý tưởng, k biết 2 loại bàn kia thì bàn nào chất lượng hơn. Mình thì ko thich bàn 2nd ở các clb, hầu hết đều quá tàn rồi @@

AndroCS7

Đại Tá
Em chào cả nhà ạ,

Tình hình là sau khi chơi bóng bàn được 2 tuần (thực ra là buổi chơi buổi không vì cuối năm em hơi bận) em có ý định mua cái bàn bóng bàn để tập tại nhà cho tiện. Con bạn em cũng chơi khá nên mua về 2 đứa rảnh lúc nào chơi luôn, tiện mà cũng coi như tập thể dục luôn :D

Em tham khảo mấy web và đang băn khoăn chọn 1 trong 2 con:
Con 1: Bàn Đức Long PT 07: tầm 3,7 củ
Thấy quảng cáo mặt bàn sử dụng gỗ MDF (Medium Density Fibreboard) dày 17mm, giúp cho bóng nảy đều, ổn định, được phủ một lớp sơn chống lóa đặc biệt màu xanh lam mà chưa biết thế nào - Khung viền 20x40mm.

Bàn này đắt hơn Vinasport nhưng mà thấy oánh giá có vẻ chất lượng hơn. Dưng mờ 1 mình e bỏ tiền nên cũng hơi xót. Mua con này chắc phải vay thêm tí. Với cũng đánh ở nhà thôi nên đang nghĩ có nên mua không.

Con 2: Bàn Vinasport: tầm 2,8 củ
- Độ dày mặt bàn 20-25 ly khung sắt, chân sắt sơn tĩnh điện.
- Kích thước : Rộng1530 x 1370 x 76 mm

Con này thì rẻ hơn cơ mà thấy bảo bàn vina chán lắm, mặt bàn cũng k tốt, đánh chán. Cơ mà 2,8 củ thì em mua luôn được

Em cảm ơn các bác trước

Theo m thấy tầm 3tr bạn nên tìm hỏi mua bàn đã qua sử dụng trên diễn đàn. Nếu mua mới thì chất lượng sẽ ko được như ý. Đức Long là bạn m luôn, m cũng chơi qua các loại bàn của hãng rồi, tầm 4tr500k trở lên mới đánh tốt đc :)

Trainee

Đại Tá
Bàn Double Fish, hình thức còn khoảng 90%.
Double Fish đánh ổn phết, clb chỗ mình có 2 bàn loại này, ngoài ra có thêm bàn Andro, ProSun, Cornilleau nữa. Nói thât là loại gà qué như mình đánh bàn Cornilleau 28tr thấy cũng không khác hơn bàn này chỗ nào về cảm giác bóng :D

anhle91

Trung Sỹ
Double Fish đánh ổn phết, clb chỗ mình có 2 bàn loại này, ngoài ra có thêm bàn Andro, ProSun, Cornilleau nữa. Nói thât là loại gà qué như mình đánh bàn Cornilleau 28tr thấy cũng không khác hơn bàn này chỗ nào về cảm giác bóng :D

Giống em =)))). Em mới tập chơi đâm ra thấy chơi bàn nào cũng như bàn nào, chưa phân biệt được. Chắc cũng 1 phần em không tinh ý khi chơi hehe
Chỉ thấy đập bóng qua bàn kia nó nẩy ngon với mình đỡ được bóng là thấy thích lắm rồi :D

anhle91

Trung Sỹ
Vậy ạ, thoai vậy chắc chiều nay em đặt mua luôn con xịt xịt Vinasport. Mấy hôm rồi không chơi hôm nay ngứa tay lắm roài. :D

Thanks bác firi06 nhá hihi.

Bình luận từ Facebook