E đang cực kì bế tắc.

Đức Defenser

Binh Nhì
Tóm lại là hồi e mới biết giật , cứ hở ra là e giật , vì mới biết nên xài thường xuyên , đâm ra bây h mấy ông chỗ e mới đầu bị e giật còn lóng ngóng , nhưng hơn 1 năm từ khi e biết giật ngày nào cno cũng tập kê còn e là thằng giật , bây giờ quả giật của e nó vẫn thế mà cno đamg từ kê mà chuyển sang đè cmnr :((( vì quen bóng mà , bây h đánh trận vất vả vl , có ai bị giống e ko :)))

chilinh141

Trung Uý
Tóm lại là hồi e mới biết giật , cứ hở ra là e giật , vì mới biết nên xài thường xuyên , đâm ra bây h mấy ông chỗ e mới đầu bị e giật còn lóng ngóng , nhưng hơn 1 năm từ khi e biết giật ngày nào cno cũng tập kê còn e là thằng giật , bây giờ quả giật của e nó vẫn thế mà cno đamg từ kê mà chuyển sang đè cmnr :((( vì quen bóng mà , bây h đánh trận vất vả vl , có ai bị giống e ko :)))
sao có bài bạn nói chơi cắt ngon lắm mà. nếu vậy dùng giật khi phản công thôi chớ.

Viscaria New

Binh Nhì
Vậy thì nâng cấp quả giật như bạn Lion nói, giật điểm rơi, giật mạnh, nhẹ, xoáy... khác nhau thì ngta sẽ khó kê, chặn đẩy làm khó mình, nếu giật đều đều thì ngta quen bóng sẽ dễ dàng làm khó mình.

Last edited:

nanakizhang

Đại Tá
Thế theo em bác cần nâng cấp quả giao bóng tốt hơn, giật đa dạng điểm rơi. Tập thêm thể lực bác ạh

lion

Đại Tá
E chơi gò là chủ yếu , nhưng vẫn cố gắng giật liên tục nếu có thể , chứ cắt gò mãi chờ ngta hỏng trước thì mình lại ko tiến bộ đk.
Mỗi người có một nền tảng thể lực, tinh thần, kỹ thuật, tư duy, lối chơi khác nhau, và đối phương cũng vậy. Khi hai người này đấu với nhau, nếu như không bên nào thực sự vượt trội thì nhiều khi buộc phải dùng những kỹ chiến thuật không phải là thế mạnh của mình ra sử dụng mà đối phương khó đối phó để giành chiến thắng.

Em cũng bị tự kỷ quả giật lắm, nên nhiều khi nhát, cứ chăm chăm gò bóng, thật sự là nhiều lần thấy mình quá hèn. Nhưng khi mình gò bóng nhiều đâm ra kỹ năng nó lên, quả gò rất linh hoạt, đa dạng, nhiều quả rất hiểm (mọi người nói ác hơn quả đánh) nên em càng luyện nhiều, kỹ năng đó càng tốt.

Tất nhiên là cũng phải ý thức mình nhanh, có thể lực, có tư duy, có quyết tâm và độ lỳ lợm cao, nên em cũng tập giật rất chăm chỉ đàng hoàng nên giật bóng không tệ. Trong trận đấu, ai mạnh yếu gì phải thăm dò để nắm được, có thể dùng kỹ chiến thuật gì để chén thì phải lôi ra. Khi cần thì cắt, khi có thể thì giật, có ai dám mắng mình hèn đâu :)

Last edited:

Đức Defenser

Binh Nhì
mình chơi cắt, mà cắt liên tục thắng mới ok, mới đỉnh.
Đánh phủi thì ko thể 100% gò ko mà ăn được đâu , vì làm gi có đối thủ nào giật liên tục đều đều như ma long vs joo se hyuk để mà cắt :)), ng ta còn bỏ nhỏ , moi bóng xoáy sâu ra tận mép bàn ý , rồi lốp bóng nảy lên đến mặt ý , lúc đấy mà e vẫn cắt được để cho ngta chết thì e đã ko ngồi đây chém gió r :)))

Bình luận từ Facebook