Dùng Etreme Booster như nào ? xin các bác chỉ giup em.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
E thấy bảo tune mút phức tạp lắm nhưng e đọc hướng dẫn sử dụng của Etreme Booster thì thấy ghi chỉ quét lên sponge 2 tiếng lặp lại 3 lần rồi đợi sau 48h là dán mút chơi, e ko thấy ghi phải bọc trong nilon rồi đè sách lên để qua đêm như mấy bác nói. bác nào dùng Etreme rồi cho e xin chút kinh nghiệm ạ. e tune mút Tàu TG3 ạ. thank !

Schlum

Đại Uý
có ai dùng rồi cho e xin chút kinh nghiệm với ạ

Dùng Stiga Booster giống như các nước tăng lực khác.
Quét 1-3 lớp, tùy theo loại mút (Mút tầu cứng thì chắc 3 lần, anh em mút tầu chia sẻ thêm) để sau khoảng 12 tiếng quét lần tiếp là được.

Như tớ dùng mút nhật-đức thì chỉ quét 1 lần, sau 12 tiếng thì quét keo sữa...

lamtq

Đại Tá
có ai dùng rồi cho e xin chút kinh nghiệm với ạ
cũng ko phức tạp lắm
Mình xin chia sẻ kinh ngiệm khi dùng với mặt Tàu
Extreme booster stiga(EB) có đặc điểm là tác dụng tăng lực khá và nhanh ngấm nhưng cũng chóng hết. chỉ đc khoảng 1 tuần.
nhược điểm là nó làm sponge rất giòn, nếu quét trên 2 lần mà cách nhau quá gần thì sponge rất giòn, nếu qét nhiều có thể ngấm lên chân gai dẫn đến mau phù và gẫy gai. lột mút khỏi cốt ko khéo rất dễ rách spnoge - mặc dù sponge Tàu thuộc loại trâu Bò
vì vậy để cho hiệu qả lâu hơn mà ít bị tác dụng phụ thì theo KN của mình pha thêm EB với tỷ lệ 3 EB 1 Baby oil ( lọ nhỏ ~ 300ml +100ml baby oil)
khi tune mút Tàu thì trc khi tune qét 1 lớp keo sữa lên spoge, để cho khô như bthg. Sau đó mới tiến hành qét Dung dịch EB+BO 1 lớp = 1 cọ đầy.cho vào túi Zip hoặc ko có túi Zip thì để dưới tấm kính đặt 1 chồng sách khoảng 0.5-1kg ép lên. mục đích để dầu thấm vào keo và ngấm lên SP. sau 1 ngày nếu cong như vỏ trứng là ok. nếu chưa cong có thể qét thêm 1 lớp mỏng nhưng nhớ là 2 lần qét cách nhau tối thiểu 1 ngày.
quất thêm 1 lớp keo sữa dán vào cốt rồi phang thôi. cách này có thể hiệu qả 1.5-2 tháng.
sau đó có thể bóc bỏ keo cũ và lặp lại các buớc trên.
áp dụng và hiệu quả rõ rệt trên H3 các loại trừ H3 neo mới, TG2, tg3 untune, H2 các loại trừ h2neo mới. với Tg3 neo, h3 neo, h2 neo mới , hiệu qả ko rõ lắm trừ khi làm với mút cũ dùng hơn 1 tháng sau khi bóc tem vì lúc này hiệu ứng tune của nhà SX đã hết tác dụng
vài dòng chia sẽ mong giúp đc bạn và ae Tàu

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Cứ tun nhiều sẽ rút ra kinh nghiệm thôi !
em đang tune theo hướng dẫn của falco booster là cứ 2 tiếng quét 1 lần quét trong 3 lần. mà cái dầu extreme booster này em quét vào sponge như quét keo để dán mà thấy quét đến đâu nó ngấm đến đấy và khô ngay, em k biết do em quét ít dầu hay nó ngấm nhanh như thế là bthuong ạ? e tưởng nó phải bóng nhẫy sponge rồi khô từ từ chứ ạ? e đang hóng xem tác dụng tnao, có cong lên ko :)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
cũng ko phức tạp lắm
Mình xin chia sẻ kinh ngiệm khi dùng với mặt Tàu
Extreme booster stiga(EB) có đặc điểm là tác dụng tăng lực khá và nhanh ngấm nhưng cũng chóng hết. chỉ đc khoảng 1 tuần.
nhược điểm là nó làm sponge rất giòn, nếu quét trên 2 lần mà cách nhau quá gần thì sponge rất giòn, nếu qét nhiều có thể ngấm lên chân gai dẫn đến mau phù và gẫy gai. lột mút khỏi cốt ko khéo rất dễ rách spnoge - mặc dù sponge Tàu thuộc loại trâu Bò
vì vậy để cho hiệu qả lâu hơn mà ít bị tác dụng phụ thì theo KN của mình pha thêm EB với tỷ lệ 3 EB 1 Baby oil ( lọ nhỏ ~ 300ml +100ml baby oil)
khi tune mút Tàu thì trc khi tune qét 1 lớp keo sữa lên spoge, để cho khô như bthg. Sau đó mới tiến hành qét Dung dịch EB+BO 1 lớp = 1 cọ đầy.cho vào túi Zip hoặc ko có túi Zip thì để dưới tấm kính đặt 1 chồng sách khoảng 0.5-1kg ép lên. mục đích để dầu thấm vào keo và ngấm lên SP. sau 1 ngày nếu cong như vỏ trứng là ok. nếu chưa cong có thể qét thêm 1 lớp mỏng nhưng nhớ là 2 lần qét cách nhau tối thiểu 1 ngày.
quất thêm 1 lớp keo sữa dán vào cốt rồi phang thôi. cách này có thể hiệu qả 1.5-2 tháng.
sau đó có thể bóc bỏ keo cũ và lặp lại các buớc trên.
áp dụng và hiệu quả rõ rệt trên H3 các loại trừ H3 neo mới, TG2, tg3 untune, H2 các loại trừ h2neo mới. với Tg3 neo, h3 neo, h2 neo mới , hiệu qả ko rõ lắm trừ khi làm với mút cũ dùng hơn 1 tháng sau khi bóc tem vì lúc này hiệu ứng tune của nhà SX đã hết tác dụng
vài dòng chia sẽ mong giúp đc bạn và ae Tàu
thank vài viết bổ ích của bác. bài viết rất dễ hiểu và dễ làm. tạm thời em chưa có baby oil nên em tune thử bằng EB nguyên chất xem tnao

QuangHung

Đại Tá
thank vài viết bổ ích của bác. bài viết rất dễ hiểu và dễ làm. tạm thời em chưa có baby oil nên em tune thử bằng EB nguyên chất xem tnao
Cứ dán vào fang khoảng 2 tuần bóc ra dán lại là OK ..và chơi sẽ ổn định hơn là tune..sức E fang phũ thế thì chắc k đến 2 tuần.. :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Cứ dán vào fang khoảng 2 tuần bóc ra dán lại là OK ..và chơi sẽ ổn định hơn là tune..sức E fang phũ thế thì chắc k đến 2 tuần.. :D
ko tune nó cứng như đá ko chơi đc anh ơi. e đánh 2 mặt tg3 1 tune 1 ko tune thấy khác hẳn nhau

QuangHung

Đại Tá
ko tune nó cứng như đá ko chơi đc anh ơi. e đánh 2 mặt tg3 1 tune 1 ko tune thấy khác hẳn nhau
Đúng rồi..thế mới nói là chơi khoảng 2 tuần mới ngon mà..:D cái này là độ trì khi chơi mặt tàu..tune thì fang được ngay nhưng chỉ được tg đầu và bị lạm dụng vào cái booster..còn cứ dán luôn chơi thì tg sẽ ổn định hơn và đặc biệt là độ bền nó được duy trì hihi !

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Đúng rồi..thế mới nói là chơi khoảng 2 tuần mới ngon mà..:D cái này là độ trì khi chơi mặt tàu..tune thì fang được ngay nhưng chỉ được tg đầu và bị lạm dụng vào cái booster..còn cứ dán luôn chơi thì tg sẽ ổn định hơn và đặc biệt là độ bền nó được duy trì hihi !
đổi lại ko tune chơi vua phá lưới thua liên tục em chịu thôi

thuanlacsg

Đại Tá
Có loại nào ko cần bóc mặt ra, hoặc nếu có bóc thì chỉ cần dành độ 1, 2h cho việc tune ko các bác :D
Ko cần bóc ra thì bac tune = chai Life Expander cua FALCO gia 580k. Vừa vệ sinh mặt vợt vừa có tác dụng tăng lực tăng xoáy trong vòng 1 tuần.
Còn booster cua FALCO thì chiếm được lòng tin cua cả Tuyển Hải Dương rồi.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Ko cần bóc ra thì bac tune = chai Life Expander cua FALCO gia 580k. Vừa vệ sinh mặt vợt vừa có tác dụng tăng lực tăng xoáy trong vòng 1 tuần.
bác Thuận chia sẻ cách tune bằng Etreme Booster đi

docmaorg

Đại Tá
Lập đại lý ngoài này cái FALCO đi chứ mỗi lần mua tìm đặt mất công Thuận ơi.

Trainee

Đại Tá
Ok. Mai hỏi lão Chức. Xem nhu cầu VT ra sao
Chẳng thấy ổng mặn mà vụ tune gì cả!
À mà @thuanlacsg ơi! Tính ra chi phí tune theo cái này thế nào nhỉ? Tư vấn giúp đi!

Bình luận từ Facebook