Donic Ovcharov Carbo Speed – 1 cốt vợt hay cho bạn

R_K

Trung Uý
Hôm rồi trong lúc lang thang chọn lựa “bảo kiếm” mới để test, RK tình cờ phát hiện 1 cốt vợt rất đẹp, vừa nhìn đã bắt mắt ngay. Đó là cốt Donic Ovcharov carbo speed.

RK quyết định tậu thử em này về để test xem sao. Khi hỏi giá thì RK khá bất ngờ với mức giá phải nói là rất mềm - chỉ 1,35 triệu. Thế là không do dự gì, RK mang ngay em nó về.

Cốt của RK chỉ nặng 83grs, sau khi vào keo xử lý cán thì khoảng 84grs, khá nhẹ.

Thoạt nhìn cấu trúc OCS (Ovcharov Carbo Speed) giống Sardius với 3 lớp gỗ và 2 lớp carbon, 2 lớp gỗ ngoài cùng là hinoki từ Nhật:

Cán vợt được phối màu đẹp và hài hòa với 2 màu đỏ-đen, vừa nhìn vào rất giống cốt Nittaku Violin.

Mặt sau em nó:

Sau khi cắt dán mút, RK phát hiện ra 1 điều khác: mặt vợt OCS to hơn Sardius – Sardius có kích thước 159x152, OCS là 160x152. Nếu cắt dán 2 mặt mút vào đầy thì toàn bộ combo cốt + mút sẽ khá nặng. May mắn do RK dùng 1 mặt gai bên BH nên trọng lượng cả cốt lẫn mút vừa phải ~168grs.

Combo của RK:

- FH: Xiom Sigma 1 Euro đỏ
- BH: Dawei 388C-1 đen

Sau khi test em nó độ khoảng 3h (3 buổi, 1 buổi 1h) và đưa 1 số bạn bè khác test, RK rút ra vài nhận xét về em nó như sau:

- Tốc độ: Primorac Carbon < OCS < Sardius.
- Độ kiểm soát: OCS > Primorac Carbon > Sardius.
- Độ bám: OCS > Primorac Carbon > Sardius.

Tóm lại, OCS rất bám và kiểm soát cực tốt, trong khi tốc độ chỉ kém Sardius 1 chút, không đáng kể. Giá hợp lý. Phù hợp với các bạn từ mới tập đánh cho đến đánh đã khá hay, thậm chí đánh ở trình B1 trở xuống đều ok. Mặt vợt to nên đánh ở cự ly trung / xa bàn rất có lực. Bóng đi xoáy, căng ra cuối bàn làm đối phương khó phòng thủ hoặc phản công lại.

Trên đây là 1 số thông tin mà RK nghĩ là hữu ích và muốn chia xẻ với mọi người.

Thân

R_K

Trung Uý
cốt donic còn dòng waldner senso cũng rất tốt.Cốt donic cho cảm giác điều khiển bóng là số 1 luôn

Dòng senso cảm giác rung, còn cốt OCS thì cảm giác chắc tay, ko rung (tương tự dòng carbon của BTY) bạn ạ.

* Một cải tiến mới của cốt OCS này là chữ in trên mặt cốt rất tốt - không còn bị lem hay nhòe khi phết keo pha xăng thơm nhiều như các cốt Donic trước đây.

Drhongson

Đại Tá
Nhân gặp các vị hiểu biết , các bác cho mình hỏi ké thêm tí nhé ,
Lâu nay mình chơi dòng T2 (TRUNG QUỐC) , thấy rất thích .
vậy có loại cốt nào tính năng tương tự T2 không ạ ?

fbi

Administrator

Nằm trong seri vợt mới nhất của Donic và cũng là cây có tốc độc cao nhất!
Cây này FBI cũng đã Test qua! Rất hay. Chỉ tiếc là đợt hàng vừa rồi bên phân phối về ít quá nên có vài cây lấy về cửa hàng đã hết ngay. Một lựa tốt cho ae chơi bóng!!! Đặc biệt cây này dán miếng M3 của Donic đánh rất ngon. Hi

http://dungcubongban.vn/ovcharov-carbo-speed

Last edited:

R_K

Trung Uý
Nhân gặp các vị hiểu biết , các bác cho mình hỏi ké thêm tí nhé ,
Lâu nay mình chơi dòng T2 (TRUNG QUỐC) , thấy rất thích .
vậy có loại cốt nào tính năng tương tự T2 không ạ ?

Chú S co the lay cây này đánh đó. C thay nó hay hơn T2 nhiều hehe va đánh cam giác cung tương tự

Đúng là OCS ~ T2, nhưng độ kiểm soát cao hơn hẳn. Dĩ nhiên giá cũng cao hơn hẳn Bia Anh Sơn có thể lấy em này, bảo đảm không hối hận Bia

giacuong

Trung Sỹ
Cám ơn 2 bạn Ngô Huy và R-K đã tận tình tư vấn .
Dr Sơn ah đầu tư vợt mới thì phả rồi, tuy nhiên đi tham chiến giải ĐN về rồi thì mới tập với cốt mới nhé,,,vì DR sử dụng T2 này đã quá quen rồi( nộp nhiều lắm đấy),,,vài kinh nghiệm khi thay cốt mới...

R_K

Trung Uý
Xin thông báo với các ACE là T3 tuần sau sẽ có hàng về. Mọi người có thể mua OCS tại Nguyên Sport (Trần Bình Trọng Q5), Bích Hằng Sport (Pasteur Q1). Bia

R_K

Trung Uý
Không những đẹp mà đánh rất ok nữa bác ạ.

Mr. Tuấn Hồ - trình A2 - cũng đang nhờ RK lấy giúp 1 OCS về đánh, sau khi test qua cốt này của bạn trên clb.

"Nảy và bám, kiểm soát tốt" - đó là nhận xét của him Bia

fbi

Administrator
Xin thông báo với các ACE là T3 tuần sau sẽ có hàng về. Mọi người có thể mua OCS tại Nguyên Sport (Trần Bình Trọng Q5), Bích Hằng Sport (Pasteur Q1). Bia

www.dungcubongban.vn 126 Nguyễn Văn Đậu - F7 - Q Bình Thạnh nữa anh! HÌ

Bình luận từ Facebook