Động tác đôi công sử dụng khi nào trong đánh trận?

bachikho

Đại Tá
đôi công trái là động tác kỹ thuật cơ bản được sử dụng nhiều nhất trong trận đấu đó bác ợ

pkhuyenthoai

Đại Tá
Xin cảm ơn bạn đã lời khuyên bổ ích, ở chỗ mình người ta không tập cơ bản mà cứ cầm vợt là chiến đấu luôn mình phải tập không bóng cho tròn động tác vậy. chứ trả rủ được người tập các động tác cơ bản chán lắm các bác ạ
kiểu này chắc clb ở quê rối, không có hlv, chủ yếu đến giờ gặp nhau là chiến ra mồ hôi xong về tắm :)

bachikho

Đại Tá
trừ trường hợp bóng cứ sang phải là giật được còn ko trong các trường hợp quá nhanh thì vẫn phải sử dụng cú đôi công phải nữa đó chứ nhỉ

son_canloc

Đại Tá
Tớ đánh BB hơn 30 năm rồi nhưng từ khi xem bộ Video có phụ đề tiếng Việt tập cơ bản của Thaythuydn . NTBB . ... dịch và áp dụng tập mỗi khi có thời gian , ngày 1 ít . Mới đầu thì không mặn mà nhưng sau một thời gian đã bị nghiện học cơ bản , khi đã học đc 1 ít thì thấy tự tin hơn trong thi đấu , nên mình nghỉ không nên bỏ qua một động tác nào nếu có đk để học .
Một phần mình học là : Mình đánh kg đến nỗi kém nhưng khi vào dạo thi đấu . Đôi công , đối giật quá kém nên rất mất tự tin nhưng nay thì đã ổn .

SonNLS

Thượng Sỹ
trừ trường hợp bóng cứ sang phải là giật được còn ko trong các trường hợp quá nhanh thì vẫn phải sử dụng cú đôi công phải nữa đó chứ nhỉ
Vâng đúng rồi nhưng còn phải bổ sung thêm là bóng xoáy lên nữa chứ bác nhỉ

Bình luận từ Facebook