Dòng mút mới Donic Acuda Blue P1, P2, P3

stbhn

Thượng Sỹ
Lang thang trên mạng thấy Donic giới thiệu về dòng mút bọt khí mới ACUDA BLUE P1, P2, P3 hay quá.
Tên thì kết hợp giữa dòng Acuda và BlueFire dự sẽ là sự kết hợp hoàn hảo các thế mạnh của 2 dòng mút này.
Giá cả chắc cũng tầm Bluefire. ACE nào dùng thử thì review thêm nhé. Hóng....thông tin. :p:p:p

Acuda Blue P1
Control: 7-
Speed: 10+
Spin: 10+++
Hardness: Medium+

Acuda Blue P2:
Control: 7+
Speed: 10-
Hardness: Medium-

Acuda Blue P3:
Control: 8
Speed: 9
Hardness: Soft

Cám ơn ACE đã chia sẻ thông tin.

Last edited:

VirusBNG

Trung Uý
Trước đây em chuyên chơi mút stiga, sau đó chuyển sang Donic đc mấy tháng nay.
Phải công nhận bọn Donic thiết kế thông minh thật. Topsheet khá mềm nhưng dai bền - bóng đi vào mặt vợt khá bám xoáy. Khi muốn tốc độ cao thì chọn mút có sponge cứng hơn, nhưng vì topsheet mềm nên dù mút có tốc độ cao tới mấy vẫn rất bám xoáy. Còn cái thằng Stiga topsheet thường cứng muốn bám xoáy thì chỉ có thể chọn mút có sponge mềm.

Thông số thằng Acuda P1 tương đương với JP01 Turbo, sponge cứng hơn (50độ) nhưng bù vào Control lại tốt hơn => Nhiều khả năng dòng Acuda Blue sẽ có topsheet mềm hơn nữa và rất bám xoáy. Chắc phải tháng nữa mới bán trên thị trường !

Trước đây em chuyên chơi mút stiga, sau đó chuyển sang Donic đc mấy tháng nay.
Phải công nhận bọn Donic thiết kế thông minh thật. Topsheet khá mềm nhưng dai bền - bóng đi vào mặt vợt khá bám xoáy. Khi muốn tốc độ cao thì chọn mút có sponge cứng hơn, nhưng vì topsheet mềm nên dù mút có tốc độ cao tới mấy vẫn rất bám xoáy. Còn cái thằng Stiga topsheet thường cứng muốn bám xoáy thì chỉ có thể chọn mút có sponge mềm.

Thông số thằng Acuda P1 tương đương với JP01 Turbo, sponge cứng hơn (50độ) nhưng bù vào Control lại tốt hơn => Nhiều khả năng dòng Acuda Blue sẽ có topsheet mềm hơn nữa và rất bám xoáy. Chắc phải tháng nữa mới bán trên thị trường !
ngoài ten ra thì mặt dễ chơi chỉ có donic . tôi cũng rất thích donic với miếng bọt biển màu xanh , nhưng loại bọt biển xanh thì nó co mạnh lắm , dán lại 1 lần nó co nhỏ quá nên tôi ghét :v

VirusBNG

Trung Uý
ngoài ten ra thì mặt dễ chơi chỉ có donic . tôi cũng rất thích donic với miếng bọt biển màu xanh , nhưng loại bọt biển xanh thì nó co mạnh lắm , dán lại 1 lần nó co nhỏ quá nên tôi ghét :v
Lần đầu em cắt thừa khoảng 2-3 mm, chơi đc 2 tuần em bóc ra dán lại thì vừa zin, sau đó phết 1 lớp thật chuẩn hơn 2 tháng nay ko thèm bóc ra nữa, hehe. Nói tóm lại thì mút nào cũng co cả mà Bác, đành sống chung với lũ, cứ cắt thừa vài mm là đc :D
Mút control tốt thì thường dễ chơi, Ten là thằng có control tốt nhất, làm cho mấy Bác uýnh phủi đánh kiểu đếch gì cũng vào bàn, thành ra làm mấy Bác ý cứ nghĩ mình đánh hay :D:D:D

Lần đầu em cắt thừa khoảng 2-3 mm, chơi đc 2 tuần em bóc ra dán lại thì vừa zin, sau đó phết 1 lớp thật chuẩn hơn 2 tháng nay ko thèm bóc ra nữa, hehe. Nói tóm lại thì mút nào cũng co cả mà Bác, đành sống chung với lũ, cứ cắt thừa vài mm là đc :D
Mút control tốt thì thường dễ chơi, Ten là thằng có control tốt nhất, làm cho mấy Bác uýnh phủi đánh kiểu đếch gì cũng vào bàn, thành ra làm mấy Bác ý cứ nghĩ mình đánh hay :D:D:D
nói là dễ chơi thì cũng pải do kỹ thuật bác ạ , mặt nào cũng thế , dù động tác nó sai nhưng góc vợt nó pù hợp với động tác thì nó vào bàn chứ k pải tại đánh mặt ten đâu , động tác chuẩn đánh ten hay ông trời thì cũng có quả ra ngoài , ngược lại có mút thần mà góc vợt k đúng thì nó cũng chẳng vào bàn đâu

thanh dai ca77

Đại Tá
Dòng DONIC giá khá dễ chịu và dễ đánh, trước đây mặt Donic kém bền nhưng những dòng sau này đã khắc phục được điều đó. Mình thấy mặt BH hay nhất của DONIC là JP03, còn FH là JP01 Turbo

Ma_Wenge

Đại Uý
Không có cơ hội chơi mấy loại như anh em nói ngoại trừ có khoảng thời gian cầm cây Pg7 với Acuda S1. Rất ngon! Thấy giá S1 cũng vừa tầm! :D

Bình luận từ Facebook