Đối phó với cao thủ hất bóng xa bàn

Cuongngoquyen

Trung Uý
Chẳng là ở clb mà mình đang thi đấu có ông anh hất bóng xa bàn rất tài tình. Mình đập bóng hết sức về cả 2 bên trái phải, thi thoảng thả bóng ngắn mà ông ấy vẫn hất lên được. Mình đạp 7-8 quả liên tục như vậy là xã cả tay ra mà không ăn được. Xin hỏi các bác ở đây có cách nào giúp e điều trị ca này không? Em cảm ơn

PingPong9x

Đại Tá
Đập - kê nhả - demi góc trống - kê nhả... cứ tiếp tục như thế. Nhớ là phải kê nhả xen kẽ với đập, mà phải đập demi vào góc trống, cẩn thận quan sát sau quả kê nhả người ta điều bóng thì phải theo bóng để đè đầu demi ngay, đừng để bóng lên cao rồi mới đập, như vậy vừa mất sức, mà bóng lại vừa dễ vì nó đi rất là "hiền hòa". Bác đập cho 5 trái demi đổi góc như thế là người kia ói bia ra ngay

Trainee

Đại Tá
Những người đánh rơ này thường là cao, lưng thẳng đơ, lùi xa bàn câu xoáy nhẹ và lựa bạt những quả bổng.
Đối thủ này tay dài rất ưa những quả nhú ở 2 góc nhưng lại ngại quả bóng ngắn và những giật xoáy vào giữa bàn.
Nói chung, nếu ngang cơ thì mình hay giao ngắn nặng để người ta tiến vào sát bàn rồi lựa giật ra 2 góc. Hoặc là đưa bóng dài thẳng vào người rồi chờ cơ hội.
Bạn đập ko chết vì ng ta trên cơ quá hoặc quả đập quá hiền. Lưu ý quả bạt gia lực vào đoạn cuối một cách đột ngột.

vancon62

Trung Uý
Khi đập bạn không cần phải đập mạnh hết sức, chỉ cần đập mạnh vừa đủ dồn ra xa bên phía trái tay của họ , sau đó tung đòn quyết định thật mạnh sang bên phía tay phải của họ là OK.

bantaylua

Đại Uý
Chẳng là ở clb mà mình đang thi đấu có ông anh hất bóng xa bàn rất tài tình. Mình đập bóng hết sức về cả 2 bên trái phải, thi thoảng thả bóng ngắn mà ông ấy vẫn hất lên được. Mình đạp 7-8 quả liên tục như vậy là xã cả tay ra mà không ăn được. Xin hỏi các bác ở đây có cách nào giúp e điều trị ca này không? Em cảm ơn
Nếu điều bạn nói là thật thì "ông anh" của bạn trên cơ bạn khá nhiều roài. Mọi chiến thuật của bạn sẽ vẫn nằm trong sự kiểm soát của người ta thôi. Tất nhiên vẫn có cách để hạn chế khoảng cách giữa bạn và người đó. Theo mình thì nguyên nhân bạn công không hết được người ta là do đòn tấn công của bạn chưa đủ độ biến hóa và điểm rơi cần thiết. Có thể bạn đập, giật khá mạnh, nhưng vào 1 khu vực, với độ xoáy có thể là nhiều nhưng không đa dạng, vậy đối thủ vẫn có thể thủ dễ dàng hơn so với việc giật 2,3 quả với lực và độ xoáy quả mạnh quả nhẹ, điểm rơi lúc bên này lúc bên kia.... Tóm lại mình nghĩ bạn nên tập quả giật đều được vào các điểm rơi khác nhau ở 2 góc bàn mà ít lộ động tác nhất có thể thì đối thủ mới lúng túng được.

bachninhbinh

Trung Sỹ
chỗ mình cũng có cao thu kiểu này.theo kinh nghiệm của mình bạn giao bóng ngắn .móc thật xoáy vào giữa bàn .khi bóng nổi lên thì giật điểm rơi vào góc nào mà đối thủ yếu .không nên đánh nhiều đòn mà chặn giảm lực chờ đối thủ vào bàn lại giật về góc .khi đối thủ giao bóng cứ bình tĩnh đỡ sang vì họ cũng ko đánh thường là như vây.chọn quả ngon đánh như lúc đầu.chúc bạn thành công

LMC

Trung Tá
Ẹc, mình bí quá nên tham khảo phương pháp thi đấu mà chứ phi vợt thì k hiệu quả lắm
Người ta trên cơ bạn. Nên tiêu diệt bằng cách ấy là chuẩn đấy. Bạn nên xem video việt cò Hưng yên đấy.xem phú sóc đánh như thế nào.

langngoi

Đại Tá
theo mình khi đối phương lùi xa thủ tốt thì ko nên tham đánh theo kiểu gõ đều vào 2 bên thế, vô hình chung bạn tạo dk cho người ta điều lại mình. Nên dồn toàn bộ bóng tấn công vào 1 góc, đến khi ép đc đối thủ lệch hết cỡ góc đó hãy tính táng vào góc còn lại dứt điểm. còn chưa ép đc đối thủ thì nên tìm cách tiến vào gần bàn hơn để dồn ép đối thủ.

h2ptnn

Trung Uý
theo mình khi đối phương lùi xa thủ tốt thì ko nên tham đánh theo kiểu gõ đều vào 2 bên thế, vô hình chung bạn tạo dk cho người ta điều lại mình. Nên dồn toàn bộ bóng tấn công vào 1 góc, đến khi ép đc đối thủ lệch hết cỡ góc đó hãy tính táng vào góc còn lại dứt điểm. còn chưa ép đc đối thủ thì nên tìm cách tiến vào gần bàn hơn để dồn ép đối thủ.
Chuẩn quá.M cũng thường đánh như vậy và thậm chí cũng hay kết thúc luôn góc đó.

huyducphamvn

Đại Uý
Đập - kê nhả - demi góc trống - kê nhả... cứ tiếp tục như thế. Nhớ là phải kê nhả xen kẽ với đập, mà phải đập demi vào góc trống, cẩn thận quan sát sau quả kê nhả người ta điều bóng thì phải theo bóng để đè đầu demi ngay, đừng để bóng lên cao rồi mới đập, như vậy vừa mất sức, mà bóng lại vừa dễ vì nó đi rất là "hiền hòa". Bác đập cho 5 trái demi đổi góc như thế là người kia ói bia ra ngay
ghê nhỉ, sợ nhỉ :p :p :p

xukaka

Đại Tá
Những người đánh rơ này thường là cao, lưng thẳng đơ, lùi xa bàn câu xoáy nhẹ và lựa bạt những quả bổng.
Đối thủ này tay dài rất ưa những quả nhú ở 2 góc nhưng lại ngại quả bóng ngắn và những giật xoáy vào giữa bàn.
Nói chung, nếu ngang cơ thì mình hay giao ngắn nặng để người ta tiến vào sát bàn rồi lựa giật ra 2 góc. Hoặc là đưa bóng dài thẳng vào người rồi chờ cơ hội.
Bạn đập ko chết vì ng ta trên cơ quá hoặc quả đập quá hiền. Lưu ý quả bạt gia lực vào đoạn cuối một cách đột ngột.
...
Bạn qua CLB mình đi có 1 anh chuyên hốt bóng đó. Biệt danh là Hốt luôn mà.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Bạn cơ non hơn người ta 2-3 bóng nên bạn đánh ko hết đc cũng là điều dễ hiểu thôi.bạn chịu khó tập luyện chăm chỉ rồi đi cọ sát một vài clb,bạn sẽ tiếp xúc đc nhiều đg bóng hay và lạ,khi đó bạn sẽ chuẩn đòn hơn.bạn đã bao giờ lên 33 kỳ đồng chưa(tt y te),nơi đó có rất nhiều cơ hạng mình nghĩ bạn cọ sát ở đấy là phù hợp và nhanh lên tay-chúc bạn thành công

Cuongngoquyen

Trung Uý
Mình cũng giao xuống ngắn rồi, sau đó đẩy dài thẳng bụng thì ông ấy lùi ra đợi bóng rơi xuống r hất ngc lên pha tí xoáy. Cũng đập nhả 2 góc đều cả mà ông ấy vẫn dai như đỉa. Giật xoáy hoặc điểm rơi ông ấy cũng lùi ra chờ bóng và hất. Hjc

Cuongngoquyen

Trung Uý
Bạn cơ non hơn người ta 2-3 bóng nên bạn đánh ko hết đc cũng là điều dễ hiểu thôi.bạn chịu khó tập luyện chăm chỉ rồi đi cọ sát một vài clb,bạn sẽ tiếp xúc đc nhiều đg bóng hay và lạ,khi đó bạn sẽ chuẩn đòn hơn.bạn đã bao giờ lên 33 kỳ đồng chưa(tt y te),nơi đó có rất nhiều cơ hạng mình nghĩ bạn cọ sát ở đấy là phù hợp và nhanh lên tay-chúc bạn thành công
Hj. E biết bên y tế rùi. Bên đấy toàn bán bia thui a. E ra đấy thì mua bia suốt ngày. Trình e phải tập 1-2 năm nữa mới đi uống bia được ạ. E cám ơn a Nghĩa nhiều nha

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Hj. E biết bên y tế rùi. Bên đấy toàn bán bia thui a. E ra đấy thì mua bia suốt ngày. Trình e phải tập 1-2 năm nữa mới đi uống bia được ạ. E cám ơn a Nghĩa nhiều nha
Tập thì tốt đấy nhưng ngại cọ sát thì e rằng lên nhưng ko đc nhiều đâu?chúc em ngày một tiến Bộ trong môn thể thao này...

Bình luận từ Facebook