Đổi cán Donic sang Super ZLC theo yêu cầu của bạn Tuấn Hải Phòng 0934378888.

Mình đã làm nhiều ca đổi cán vợt nhưng chưa gặp bác nào lại đam mê và máu me như Bác Tuấn Hải Phòng này. Không những hy sinh cây Super ZLC mà còn chấp nhận phá cả cây Donic cán cong lấy mỗi cái chuôi cầm. Lý do đơn giản là Tuấn không cầm dc cán nào ngoài cán cong chất liệu li-e.

tiachop

Thượng Tá
Mình đã làm nhiều ca đổi cán vợt nhưng chưa gặp bác nào lại đam mê và máu me như Bác Tuấn Hải Phòng này. Không những hy sinh cây Super ZLC mà còn chấp nhận phá cả cây Donic cán cong lấy mỗi cái chuôi cầm. Lý do đơn giản là Tuấn không cầm dc cán nào ngoài cán cong chất liệu li-e.
Đúng là đam mê hết mình, nhưng cũng phải có điều kiện kinh tế mới dám như vậy. Nhưng không biết là khi thay cán như vậy có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng của cây vợt không vậy bác!

Đúng là đam mê hết mình, nhưng cũng phải có điều kiện kinh tế mới dám như vậy. Nhưng không biết là khi thay cán như vậy có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng của cây vợt không vậy bác!
Thay xong mình dán mặt đánh thử kiểm tra thấy ổn bạn à và nhờ một số ae cùng CLB Test (Sơn Trúc, Quang Nam Định, Việt Anh, Trang Dũng...) họ phát biểu là ổn, tuyệt đối ko rung (điều mình lo sợ nhất). Hôm sau trả hàng cho chủ vợt, Tuấn đánh đến buổi thứ 2 cũng xác nhận là OK. Mình đã hoàn thành nhiệm vụ.!!! Hi...

Last edited:

thinhnguyen

Đại Tá
Thay xong mình dán mặt đánh thử kiểm tra thấy ổn bạn à và nhờ một số ae cùng CLB Test (Sơn Trúc, Quang Nam Định, Việt Anh, Trang Dũng...) họ phát biểu là ổn, tuyệt đối ko rung (điều mình lo sợ nhất). Hôm sau trả hàng cho chủ vợt, Tuấn đánh đến buổi thú 2 cũng xác nhận là OK. Mình đã hoàn thành nhiệm vụ.!!! Hi...
.......
Cốt vợt donic này bản thân cũng đâu có rung nên việc thay đổi qua cũng ko khó khăn và tùy thuộc vào cáy supper thôi.
Công việc này đơn giản thôi.
Hôm trước phải biết bác chủ T HP mua để thay thế này thì nhận làm luôn cho để xin cặp cán.

.......
Cốt vợt donic này bản thân cũng đâu có rung nên việc thay đổi qua cũng ko khó khăn và tùy thuộc vào cáy supper thôi.
Công việc này đơn giản thôi.
Hôm trước phải biết bác chủ T HP mua để thay thế này thì nhận làm luôn cho để xin cặp cán.
Cây Super ZLC lắp cán Donic vào cũng ngon lành ko rung chút nào bạn à. Nhưng có lẽ mình mới làm nên thấy khó khăn quá, may mà Tuấn HP kiên trì đợi sản phẩm hoàn thiện. Cây Donic bây giờ lại có cán ZLC mới oách chứ.!!! Hi...

Cán Donic nó có 1 cái ống nhôm bên trong hay sao vậy?
Cán Donic lắp sang SZLC tôi nghĩ là ngon vì nó có 2 miếng ốp mang cá chắc chắn. Nhưng lắp ngược lại cán SZLC sang cây Doic thi có ổn không?
Đúng rồi bạn à, cán Donic khi mổ ra thì có lõi nhôm bên trong.
Lắp bộ cán Donic này sang Supper ZLC thì hơi khó chút còn bộ cán ZLC chuyển lại Donic thì dễ hơn vì chúng đồng chất.
Cũng may là sau khi đảo cán sang nhau 2 cây đều sử dụng tốt, đạt yêu cầu của chủ nhân.

phungducthang

Đại Tá
Đúng rồi bạn à, cán Donic khi mổ ra thì có lõi nhôm bên trong.
Lắp bộ cán Donic này sang Supper ZLC thì hơi khó chút còn bộ cán ZLC chuyển lại Donic thì dễ hơn vì chúng đồng chất.
Cũng may là sau khi đảo cán sang nhau 2 cây đều sử dụng tốt, đạt yêu cầu của chủ nhân.
Hiểu rồi, cán cây Donic bằng Li-e nên nó cần có 1 cái cốt chính là cái ống nhôm đó.

Bình luận từ Facebook