Đoàn Kiến Quốc từ chối vào đội tuyển quốc gia

quocmanhsg

Binh Nhất
Theo Đoàn Kiến Quốc, anh đã lớn tuổi nên muốn nhường cơ hội khoác áo đội tuyển cho những tay vợt trẻ hơn. Để chuẩn bị lực lượng cho SEA Games 27 diễn ra tại Myanmar trong năm nay, Liên đoàn bóng bàn Việt Nam đã mời lại Đoàn Kiến Quốc, nhưng tay vợt này đã từ chối.

Theo Đoàn Kiến Quốc, anh đã lớn tuổi nên muốn nhường cơ hội khoác áo đội tuyển cho những tay vợt trẻ hơn. Ngoài ra, Đoàn Kiến Quốc cũng muốn dành thời gian để hoàn tất chương trình học tại trường Đại học Thể dục Thể thao.

Hiện tại, tay vợt số 1 Việt Nam đã trở lại Khánh Hòa để đầu quân cho đội bóng quê hương. Đồng thời, với quyết định đó, Đoàn Kiến Quốc đang tập luyện để chuẩn bị cho Giải vô địch quốc gia nhằm bảo vệ chức vô địch đơn nam.

cadi

Binh Nhì
Đang thắc mắc sao Đoàn Kiến Quốc không tham gia giải Xuân An, một giải quy tụ được rất nhiều danh thủ chuyên nghiệp và nghiệp dư đỉnh cao.

kodematem

Trung Sỹ
Đang thắc mắc sao Đoàn Kiến Quốc không tham gia giải Xuân An, một giải quy tụ được rất nhiều danh thủ chuyên nghiệp và nghiệp dư đỉnh cao.

cái này gọi là ém quân bán nhé ,vấn đề là người ta chuẩn bị giải vô địch quốc gia ,thi đấu lộ hết còn gì là tính bất ngờ

Ruahoguom

Thiếu Uý
Theo Đoàn Kiến Quốc, anh đã lớn tuổi nên muốn nhường cơ hội khoác áo đội tuyển cho những tay vợt trẻ hơn. Để chuẩn bị lực lượng cho SEA Games 27 diễn ra tại Myanmar trong năm nay, Liên đoàn bóng bàn Việt Nam đã mời lại Đoàn Kiến Quốc, nhưng tay vợt này đã từ chối.

Theo Đoàn Kiến Quốc, anh đã lớn tuổi nên muốn nhường cơ hội khoác áo đội tuyển cho những tay vợt trẻ hơn. Ngoài ra, Đoàn Kiến Quốc cũng muốn dành thời gian để hoàn tất chương trình học tại trường Đại học Thể dục Thể thao.

Hiện tại, tay vợt số 1 Việt Nam đã trở lại Khánh Hòa để đầu quân cho đội bóng quê hương. Đồng thời, với quyết định đó, Đoàn Kiến Quốc đang tập luyện để chuẩn bị cho Giải vô địch quốc gia nhằm bảo vệ chức vô địch đơn nam.
ĐKQ mà còn vào ĐTQG nữa thì bao giờ lứa trẻ lên đc nhỉ???????????????

tcgroup

Bố cu Tít
ĐKQ mà còn vào ĐTQG nữa thì bao giờ lứa trẻ lên đc nhỉ???????????????

Nói như bác thì em cũng lên tuyển quốc gia đc hiu hiu. Muốn lên thì phải lên bằng trình độ của mình chứ không phải là chờ người giỏi hơn mình không lên tuyển thì mình thế vào đấy

ducphubb

Thượng Sỹ
Nói như bác thì em cũng lên tuyển quốc gia đc hiu hiu. Muốn lên thì phải lên bằng trình độ của mình chứ không phải là chờ người giỏi hơn mình không lên tuyển thì mình thế vào đấy
Nếu trong thời kỳ ấy năm 1997 và 2000 ở Ninh Thuận may mắn hơn chút nữa là nếu không có hai người đánh bóng bàn hay hơn tôi là chú Hà (chú Neo) và Lâm Hùng (ví như họ nhập cư sang tỉnh khác) thì tôi đã có trong Bộ sưu tập của mình thay thế hai giải ba bằng hai giải nhất đơn nam tỉnh... hihihi

Minh_B

Trung Sỹ
Nếu Quốc có bằng đại học rồi thì sẽ không từ chối vào đội tuyển quốc gia đâu các Pác nhỉ ? :p:p:p:p

ducphubb

Thượng Sỹ
Nếu Quốc có bằng đại học rồi thì sẽ không từ chối vào đội tuyển quốc gia đâu các Pác nhỉ ? :p:p:p:p

Mình nghĩ ĐKQ về mặt VĐV bóng bàn đã cống hiến cho nền thể thao nước nhà vừa đủ, bạn ấy chia tay lúc này là đẹp vì Tình chỉ đẹp khi còn dang dở/ Đời mất vui khi đã vẹn câu thề
Còn chuyện làm HLV là bậc thang theo quy luật của con người!
Nhưng huyền thoại bóng bàn Walner, Person của Thụy Điển cũng rất trân trọng là sẵn sàng thi đấu quên tuổi tác...

Last edited:

Minhcd

Binh Nhì
Bác nói thế không đúng! Tại sao nói là nếu ĐKQ vào đội tuyển thì sao lớp trẻ lên được là sai!!! hãy nói là do lớp trẻ lúc này quá dỡ không đủ trình độ theo đàn anh thôi...Nước người ta thì hết lớp này có lớp khác kế bước..còn VN mình thì hết lớp này xong thì coi như không còn người kế tục...không lo rèn luyện trình độ mà tối ngày so đo với người khác..kém quá ..kém quá

cadi

Binh Nhì
VĐV trẻ của mình cũng có nhiều đó chứ, như Ngọc rắm Hải Dương đánh 2 càng rất hay, phong cách đánh hiện đại. Tuy nhiên trình độ cũng chỉ là hay so với ở VN thôi chứ chưa đủ tầm vươn xa hơn. Ngoài ra ở vn mình các cây vợt tầm 23-24 tuổi thì được coi là trẻ chứ ở nước ngoài đã không được gọi là trẻ nữa. Cá nhân mình thấy vđv VN mình "chín" muộn hơn so với các nước có nền bb phát khác.

tuyetchieu

Trung Uý
Chơi thể thao muốn thăng tiến thì phải cọ xát nhiều. Minh thấy quyết định của Quốc là chính xác và đáng trân trọng.

Để lớp trẻ có điều kiện cọ xát để tiến xa hơn. Lớn tuổi rồi nên rút về làm công tác đào tạo. Cái này đúng là phải học TQ mặc dù ghét nó quá.

Bình luận từ Facebook