Đỡ trả quả cắt bóng mặt gai ngắn

Thang BB

Binh Nhì
Các bác cho e hỏi e có đánh với 1 bác mặt FH là mặt mút mặt BH là gai ngắn. Em phát bóng không xoáy hay xoáy xuống thì đối thủ dùng BH trả lại bóng, bóng cắt sang bổng lên mà e đập thì ra ngoài, cắt thì bị bổng đối thủ đập lại. Các bác cho e hỏi có cách nào để khắc phục tình huống này không ạ. Em lên mạng tìm cách khắc chế gai ngắn mà toàn thấy gai dài không ạ. Em xin cảm ơn!

Thái Khang

Trung Uý
Các bác cho e hỏi e có đánh với 1 bác mặt FH là mặt mút mặt BH là gai ngắn. Em phát bóng không xoáy hay xoáy xuống thì đối thủ dùng BH trả lại bóng, bóng cắt sang bổng lên mà e đập thì ra ngoài, cắt thì bị bổng đối thủ đập lại. Các bác cho e hỏi có cách nào để khắc phục tình huống này không ạ. Em lên mạng tìm cách khắc chế gai ngắn mà toàn thấy gai dài không ạ. Em xin cảm ơn!
Theo mình thì cố gắng đập bạt cho chuẩn để vào bàn thôi, banh nặng moi lên thì khó chứ banh cao dễ tập luyện dứt điểm hơn

nck_kool

Binh Nhất
Giao bóng lỏng họ gò ngửa vợt bóng lỏng cao chắc bạt mấy lần vào lưới rồi sửa lại bạt ngang thân bóng mới ra ngoài chứ hỉ :)

nck_kool

Binh Nhất
Cám ơn các bác, hôm qua e có nghĩ lại thì đây có thể là bóng lỏng em đã xem cách xử lý, để nay e test thử xem sao
Tốt nhất là giật mạnh lao nhiều về phía trước, tăng tối đa ma sát ít khi hỏng lắm :p

goker

Trung Sỹ
Quả giật của bác đã chuẩn chưa, nếu chuẩn rồi thì chỉnh dễ còn chưa chuẩn thì chỉnh khó. Bác lấy ma sát chuẩn điểm chưa

Bình luận từ Facebook