Đờ mi.....ngửa vợt hay úp vợt???

Thấp thủ đang tập trả lời này :D
- Nếu giật demi thì ngửa vợt, nhưng đòn phải cực nhanh,giật tốc lên đỉnh đầu. Như thế thì sẽ phá được xoáy và tạo xoáy mới.
- Đấm, bạt demi thì úp vợt như kê chặn thôi.
Quả giật demi khó, nhưng mà làm được thì tăng lực thoải mái, từ ngưỡng phá được xoáy tới vô tận lực :D. Còn đấm, bạt thì phải chuẩn cữ hơn, vừa đánh vừa dìu.
chuẩn đấy bác ơi,giật đề mi người ta còn giật vợt từ đàng trước ra đằng sau để tạo bóng xoáy xuống,người ta còn giật từ phía trên xuống phía dưới.
Em nhớ hồi xưa đọc tài liệu người ta còn bảo đối giật người ta tạo bóng xoáy xuống nữa cơ,thật là vi diệu,người ta tạo được thế,em chỉ cần đánh 1-300 tr để thử thôi mà trốn cmnr

BH thì có thể chụp hoặc tăng lực dc....,
Còn FH chỉ chụp....đang tập đờ mi....mà khó quá. Các cao thủ cho hỏi, đờ mi góc vợt như thế nào hợp lí ah?:confused:
nếu thích bác có thê để vợt ở đỉnh đầu,rồi hướng từ trên mà giật xuống....vui như trung thu

quang_dung

Trung Uý
nếu thích bác có thê để vợt ở đỉnh đầu,rồi hướng từ trên mà giật xuống....vui như trung thu

Bác này đang tẩu hỏa nhập ma với cú "Chọc tiết lợn" rồi. (Mặc dù tôi cũng chưa mường tượng ra quả này đánh ntn nữa, tìm trên youtube không thấy.)

quang_dung

Trung Uý
bác tìm bài giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống ấy

Bác chưa hiểu ý tôi rồi, tôi có đọc ở đây vụ giật tạo bóng xoáy xuống, sau đó tôi tìm video để xem thế nào nhưng tìm không ra. Cũng thử với bóng nhưng bó tay, sau đó tôi giả thiết thế này: bóng đp sang thay vì giật thì họ chém dầy vào đit bóng, bóng sẽ xoáy xuống và có lực khi sang bàn đp và họ gọi là giật tạo bóng xoáy xuống. ( hoặc cú này là: chọc tiết lợn )Giống như cắt bóng, có thể gọi là chém bóng cũng ok.

Bác chưa hiểu ý tôi rồi, tôi có đọc ở đây vụ giật tạo bóng xoáy xuống, sau đó tôi tìm video để xem thế nào nhưng tìm không ra. Cũng thử với bóng nhưng bó tay, sau đó tôi giả thiết thế này: bóng đp sang thay vì giật thì họ chém dầy vào đit bóng, bóng sẽ xoáy xuống và có lực khi sang bàn đp và họ gọi là giật tạo bóng xoáy xuống. ( hoặc cú này là: chọc tiết lợn )Giống như cắt bóng, có thể gọi là chém bóng cũng ok.
chắc bác ko biết,em đang chửi đểu thằng phát minh ra giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống.Em còn ko hiểu nó đi bằng mông hay đi bằng 2 tay....chứ tuyệt đối ko đi bằng chân như người bt

quang_dung

Trung Uý
chắc bác ko biết,em đang chửi đểu thằng phát minh ra giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống.Em còn ko hiểu nó đi bằng mông hay đi bằng 2 tay....chứ tuyệt đối ko đi bằng chân như người bt

Ặc.....để ý làm gì cho đau đầu bác ơi, ngoài mấy vụ cố ý giao bóng phạm luật ra thì BB phong trào cũng có nhiều cái hay lắm.

Bình luận từ Facebook