đỡ giao bóng như này có phạm luật ko mấy bác

Trainee

Đại Tá
không biết cú đở giao bóng kỳ dị này có bị bắt vì lổi DOUBLER bóng trên mặt vợt không???

Hôm qua em có đọc lại luật bóng bàn, nhưng chưa thấy quả đỡ này bị dính vào lỗi nào nữa. Chắc phải hỏi mấy anh trọng tài chuyên mới rõ được.
Lỗi Doubler như Thầy nói, có lẽ tương ứng với điều khoản không được đánh bóng 2 lần. Nhưng ở đây bóng không hề nảy trên vợt mà chỉ lăn, miết đi lại trên đó nên em nghĩ không bắt lỗi được.

Mabumap2k6

Đại Uý
Em nghĩ là có phạm luật, cũng tương tự như trường hợp bóng lăn trên mặt bàn (lăn dính, ko phải nảy) cũng bị tính lỗi nảy 2 lần

Trainee

Đại Tá
lỗi 100% vì nếu trường hợp này ma ko bị lỗi thì ta bôi keo siêsu dính vào mút roi làm theo kiểu này đến ma long, boll.. còn pó tay nữa ==> tha hồ cầm vợt đi kiếm bia hehehe :p
Cái bạn nói là cảm tính, nếu cứ cảm tính thì cãi nhau cả năm chả ra được điều gì.
Nói đúng sai, phải có căn cứ theo luật nào, quy định nào bạn ơi.

songphaisock

Trung Tá
vào thi đấu mà đủ bình tĩnh đễ bắt dính như này là điều không thể, vì bóng thi đấu giao qua có xoáy nữa, còn ông này biểu diễn quả bóng lỏng lét có tý xoáy nào đâu

Trainee

Đại Tá
vào thi đấu mà đủ bình tĩnh đễ bắt dính như này là điều không thể, vì bóng thi đấu giao qua có xoáy nữa, còn ông này biểu diễn quả bóng lỏng lét có tý xoáy nào đâu
Bạn nói không thể cũng là cảm tính, suy đoán :D . Luật ra phải phủ kín các trường hợp, không kín thì phải cập nhật.
Bạn không thể nhưng người khác có thể. Tầm trình thế giới đánh với nhau thì khó, chứ tầm hàng tỉnh, hàng huyện các quả giao nhẹ lỏng sát lưới, người ta bước vào làm thế này được lắm chứ.

Trainee

Đại Tá
Em nghĩ là có phạm luật, cũng tương tự như trường hợp bóng lăn trên mặt bàn (lăn dính, ko phải nảy) cũng bị tính lỗi nảy 2 lần
Khi mình giật bóng, cắt bóng nếu bóng lưu một vệt dài (lớn hơn đường kính bóng) trên vợt thì sao bạn?

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
Cái bạn nói là cảm tính, nếu cứ cảm tính thì cãi nhau cả năm chả ra được điều gì.
Nói đúng sai, phải có căn cứ theo luật nào, quy định nào bạn ơi.
mình thấy không cảm tính đâu (1) nếu bôi keo siêu dính đỡ quả giao kiểu ấy mà không phạm luật là có người làm rồi, (2) mình chưa thấy ai làm bao giờ. từ 1 và 2 ta suy ra điều đó là không thể chấp nhận

Trainee

Đại Tá
mình thấy không cảm tính đâu (1) nếu bôi keo siêu dính đỡ quả giao kiểu ấy mà không phạm luật là có người làm rồi, (2) mình chưa thấy ai làm bao giờ. từ 1 và 2 ta suy ra điều đó là không thể chấp nhận
À,, ý mình nói là từ suy đoán bạn suy ra phạm luật. Nhưng không được thế, mà phải từ luật, quy định thì hãy chỉ ra nó sai, thì mới kết luận là sai được :D
Giống như bạn bảo Bầu Kiên phải đi tù vì tội gì thì phải từ luật suy ra, chứ ko nên cảm tính rằng làm thế là có ý định xấu nên phải cho vào tù !

Trainee

Đại Tá
bac thu lam 1 ngan lan xem co dc qua nao thanh vet dai tren mat vot ko.
Neu dc gap to moi qua to tang bac 10 bong Butterfly xin ma dung dan
Kê kê, đúng là vợt mút, bóng nén lại rồi bật ra. Nên bó tay em ko thể giật bóng kéo dài 1 vệt trên vợt được.
Nhưng giả như loại khác, gai hay có loại nào mềm hơn, hoặc giả với quả cắt bóng hay xoa bóng chi chi đó, liệu có chuyện bóng lưu 1 vệt trên mặt vợt thay vì chạm póc cái vào rồi bật ra ko nhỉ ?

lamtq

Đại Tá
Bac cu thoai mai giat.cat xoa nhe. Cu thanh vet thi lay bonh xin dung thoi
Kê kê, đúng là vợt mút, bóng nén lại rồi bật ra. Nên bó tay em ko thể giật bóng kéo dài 1 vệt trên vợt được.
Nhưng giả như loại khác, gai hay có loại nào mềm hơn, hoặc giả với quả cắt bóng hay xoa bóng chi chi đó, liệu có chuyện bóng lưu 1 vệt trên mặt vợt thay vì chạm póc cái vào rồi bật ra ko nhỉ ?

Shikagm

Trung Uý
hix, giá cả thế nào bác? :D mà có khi vác về đánh bóng ko đi ấy chứ :))
Coi mấy thằng Nhật nó review nè, dính vầy mới làm được cái trò chủ thớt đăng lên chứ
Cú 7:24 quá ảo :eek:
Miếng Apollo này em nhớ giá 350k, còn miếng 999 kia 300k hay gì à

Bình luận từ Facebook