Độ bền Stiga Airoc và Donic Bluefire JP

ITTF

Đại Uý
Tình hình là em chuẩn bị thay mặt vợt. Em đang phân vân về độ bền của 2 dòng mặt vợt này : Airoc (Stiga) và Bluefire JP (Donic). Bác nào dùng qua 2 mặt này rồi cho em chút cảm nhận về độ bền - sứt mẻ - thời gian dùng...

Trước đây em chuyên xài hàng Stiga thấy độ bền cũng ổn, thường chơi đc khoảng 1 năm mới cảm thấy mặt vợt bị mòn - mất ma sát - kém bám - sứt mẻ viền...Giật bóng xoáy xuống của mấy quả bóng cũ - bàn chuội khá vất vả rồi. Em thường xài 2 mặt giống nhau, cứ 6 tháng lại xoay mặt vợt phải qua trái - trái qua phải.

Trắng Đen

Thượng Tá
Ko có xài Jp, thấy giới thiệu cải tiến hơn bf.
còn airoc m : topsheet dai, sponge bọt khí mịcon nhỏ rí, cảm miếng lúc nào cứ cong lên như tune ấy. Nhưng cáivbề mặt như có khỉ gì đấy xài thời gian thấy loang lỗ như dạng có dính keo ấy, bẩn bẩn làm sao í.
Còn bf m2 (ko phải jp) bọt khí to tổ bố, mềm và gìon, dán cắt rất ngọt. Mình tập lăn tay va vào cạnh bàn bbốp 1 phát... tét 1 đường ngọt cả topsheet và sponge 3 lóng tay. Nhưng bù lại bóng đi vọt lắm :)
cảm giác và cảm nhận chắc airoc sẽ bền.

tuannn

Đại Uý
Vote 1 phiếu cho Donic vì E đánh cả 2 miếng này rồi, Donic ngoài yếu tố bị co mặt vợt thì rất bền và lâu xuống sắc. (Đây cũng là nhận định của nhiều người trong CLB)

MaiXuanViet

Moderator
Tình hình là em chuẩn bị thay mặt vợt. Em đang phân vân về độ bền của 2 dòng mặt vợt này : Airoc (Stiga) và Bluefire JP (Donic). Bác nào dùng qua 2 mặt này rồi cho em chút cảm nhận về độ bền - sứt mẻ - thời gian dùng...

Trước đây em chuyên xài hàng Stiga thấy độ bền cũng ổn, thường chơi đc khoảng 1 năm mới cảm thấy mặt vợt bị mòn - mất ma sát - kém bám - sứt mẻ viền...Giật bóng xoáy xuống của mấy quả bóng cũ - bàn chuội khá vất vả rồi. Em thường xài 2 mặt giống nhau, cứ 6 tháng lại xoay mặt vợt phải qua trái - trái qua phải.

Miếng Airoc mặt vợt trơ trơ thế nào ấy. Mình cảm thấy nó không bám xoáy bằng các mặt vợt khác. Donic BlueFire thì bền nhưng có cái là độ co hơi cao. Thử tham khảo thêm Acuda S1 Turbo xem, mình rất có ấn tượng với mút này, chơi tốt mà rất bền. :D

nanakizhang

Đại Tá
Mình đã chơi qua mặt airoc M. Lớp topsheet dày, độ bền chắc chắc hơn hẳn dòng Calibra. Bề mặt cảm giác trơn trơn, nhưng đánh bóng vọt lắm, lớp sponge xanh khá đẹp. Mặt vợt đáng để thử :)

ITTF

Đại Uý
còn airoc m : topsheet dai, sponge bọt khí mịcon nhỏ rí, cảm miếng lúc nào cứ cong lên như tune ấy. Nhưng cáivbề mặt như có khỉ gì đấy xài thời gian thấy loang lỗ như dạng có dính keo ấy, bẩn bẩn làm sao í.
Còn bf m2 (ko phải jp) bọt khí to tổ bố, mềm và gìon, dán cắt rất ngọt. Mình tập lăn tay va vào cạnh bàn bbốp 1 phát... tét 1 đường ngọt cả topsheet và sponge 3 lóng tay. Nhưng bù lại bóng đi vọt lắm :)
Những dòng review của Bác thiết thực quá, đúng những thứ em đang cần cảm nhận.
Hình như tất cả dòng mặt vợt donic đều rất dễ bị tét kiểu đó, vỡ thường vỡ rất to. Còn Stiga đúng là nhìn cứ bẩn bẩn loang lổ là do mồ hôi + bám bẩn + mốc, nhưng mà khi hết những vết bẩn ấy thì cũng là lúc mặt vợt bắt đầu trơ trơ :D

Trainee

Đại Tá
Co thì đơn giản, nếu đủ kiên nhẫn (not me :D), bạn quét keo đẫy vào đó rồi lẳng vô 1 góc, 1 tuần sau đem cắt dán.

thanh dai ca77

Đại Tá

• Bác chơi em nó vào bàn thì có mặt sắt mới không bể! Cá nhân em đã và đang chơi Donic Bluefire JP 01 Turbo cho FH và Donic Bluefire JP 03 cho BH. Em cảm thấy mút rất bền, Topsheet dai không bị bể rìa. Dòng Donic có đặc trưng là dễ chơi đường bóng an toàn dể kiểm soát, giá mềm nhưng bóng thì không độc và hiểm như Stiga
  • Mặt Donic Bluefire JP 01 Turbo đánh FH rất OK, nhược điểm là em nó hơi nặng
  • Còn vụ co mút thì tất cả các dòng mút là Sponge bọt khí đều bị hiện tuongj này nếu dán bằng Haifu

ITTF

Đại Uý
Mình đã chơi qua mặt airoc M. Lớp topsheet dày, độ bền chắc chắc hơn hẳn dòng Calibra. Bề mặt cảm giác trơn trơn, nhưng đánh bóng vọt lắm, lớp sponge xanh khá đẹp. Mặt vợt đáng để thử :)
Mặt Airoc có bị co nhiều ko Bác ? Em chuẩn bị cắt rồi,hehe

dokhoa33

Đại Tá
e có một mặt stiga airoc m đẹp 99% màu đỏ dán vừa cốt Rose 7 giá 600k bác nào có nhu cầu ko ah, hoặc bác nào có mặt Stiga Spin đep giao lưu với em

Bình luận từ Facebook