ĐỘ BỀN MÚT RED MONKEY

TOANKING

Trung Uý
Trả lời thắc mắc của một số anh em về Độ Bền mút vợt Red Monkey ( như hai bài reivew trước đó)
Rất nhiều anh em muốn trải nghiệm nhưng hiện đang khó mua, và cũng tò mò về độ bền của mút,
sau 6 tháng sử dụng, lần dán lại đầu tiên gần như không thấy co, lần thứ 2 dán lại do dán vội nên bị cấn xuống dưới, nên bị hụt một chút trên mép bên phải, tỷ lệ co sau lần dán 2 cũng rất ít, bề mặt mút phải còn 97% diện tích cốt vợt,
Độ bền vật lý gần như ko sứt mẻ ( có va chạm vài lần),
- Độ bám xoáy cảm nhận còn khoảng 93%
- Độ nảy còn khoảng 90%
- Trọng lượng giảm 1-2g

Thời lượng sử dụng của em khả năng nhiều hơn người chơi thông thường gần 2 lần, do em chuyên kê chặn cho anh em tập vì vậy số lần chạm bóng là khá nhiều,

Phải công nhận Monkey là mút khá hay về cả tính năng lẫn độ bền, và giá khá rẻ so với tính năng,
Mọi người có thể xem clip lúc bóc và dán lại , keo Xiom pro khá tốt, kết dính cao cũng ko khó bong chóc và bết quá,

https://youtube.com/shorts/wflM9WL4EMA?feature=share

https://youtube.com/shorts/L-R6nw_T08Y?feature=share

M.Hoang

Đại Tá
em đang dùng con nittaku z2 và ten 64 màu đỏ để so sánh cho trực quan, thấy con Z2 topsheet cứng hơn nhiều so với ten 64 anh @TOANKING ạ, ko biết so với con monkey này như thế nào

TOANKING

Trung Uý
em đang dùng con nittaku z2 và ten 64 màu đỏ để so sánh cho trực quan, thấy con Z2 topsheet cứng hơn nhiều so với ten 64 anh @TOANKING ạ, ko biết so với con monkey này như thế nào
Đó, Z2 có bề mặt hơi giống Monkey, tuy nhiên Z2 đòn lực mạnh hơn, control thì monkey hơn, chơi Monkey hài hoà hơn còn Z2 thiên công,
Z2 cũng là mút đánh phải khá hay hiện nay mac giá tốt,

TOANKING

Trung Uý
Vậy thì mặt này cứng vừa phải, nẩy, xoáy hơi nặng đúng không em?
Ps (so sánh) với anh thì Dig64 là loại mềm nảy!
Z2 thì nó khá giống Dig64 nhưng nảy hơn và xoáy thì kém xíu anh ơi,
Còn Monkey thì nó tổng hợp đủ thứ, dạng G1 cao cấp hơn ở độ xoáy và nảy, lại giống Dig64 ở bọt khí, tuy nhiên Monkey hài hoà hơn ở điểm xoáy+ nảy+ bền+ control,
Cái hay nhất ở Monkey là mức giá của nó Bên nhật chỉ 750k gì đó, quá rẻ so với tính năng

M.Hoang

Đại Tá
Đó, Z2 có bề mặt hơi giống Monkey, tuy nhiên Z2 đòn lực mạnh hơn, control thì monkey hơn, chơi Monkey hài hoà hơn còn Z2 thiên công,
Z2 cũng là mút đánh phải khá hay hiện nay mac giá tốt,
Z2 đánh trái với cốt alc em thấy ok, còn phải em thấy hơi thiếu xoáy. Tại em nhớ có lần a so sánh mặt này vs ten 64 nên em thấy khác nhiều quá. Dòng mặt nhật nói chung em vẫn ưng hơn mặt Đức. Em cũng có con andro c48 đây mà nó hơi mềm quá so với tưởng tượng. Mặc dù đánh cũng ok

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Giờ hoa hết cả mút với cốt rồi :)
Mong có review có tâm để anh em đam mê có hướng trải nghiệm :)

TOANKING

Trung Uý
Z2 đánh trái với cốt alc em thấy ok, còn phải em thấy hơi thiếu xoáy. Tại em nhớ có lần a so sánh mặt này vs ten 64 nên em thấy khác nhiều quá. Dòng mặt nhật nói chung em vẫn ưng hơn mặt Đức. Em cũng có con andro c48 đây mà nó hơi mềm quá so với tưởng tượng. Mặc dù đánh cũng ok
Hic Z2 so với Dig64 thui, mà ko xoáy được bằng, C48 thì nó giảm chấn nên cảm thấy mềm, chứ thực ra lớp cao su lại dày và bì hơn so với R48
Với cả các dòng mút khi test mình test cùng cốt off + nên nếu dán alc thường sẽ giảm nảy và độ cứng đi một chút

TOANKING

Trung Uý
Hic vừa phải đọc lại review, đợt đó chỉ so Z2 cùng Dig64 chứ có so cùng ten64 đâu, làm tưởng đánh máy nhầm

TOANKING

Trung Uý
Giờ hoa hết cả mút với cốt rồi :)
Mong có review có tâm để anh em đam mê có hướng trải nghiệm :)
Em review chủ yếu muốn anh em có cái tham khảo khi lựa chọn, cũng vì đam mê, nhiều anh em nhắn tin bảo tìm được combo ứng ý cũng vui vì họ đọc bài xong dễ lựa chọn

M.Hoang

Đại Tá
Hic vừa phải đọc lại review, đợt đó chỉ so Z2 cùng Dig64 chứ có so cùng ten64 đâu, làm tưởng đánh máy nhầm
Vâng. Chắc em đọc nhầm ở đâu đấy, nhớ mang máng là anh bảo z2 là sự kết hợp của g1 vs ten 64. Hêh3

Bình luận từ Facebook