Đinh Quang Linh và Trần Tuấn Quỳnh không dự SEAGAME 27

son_canloc

Đại Tá
Hai ngày nay mình thấy một số thông tin ĐQL và TTQ kg có tên tham gia BB SEAGAME tại MYANMA có đúng kg ? xin cảm ơn

Last edited by a moderator:

bong_ban93

Binh Nhì
Gần như chắc chắn là như vậy bạn ạ. Đinh Quang Linh và Trần Tuấn Quỳnh là hai cây vợt số 1 số 2 Việt Nam hiện nay. Đinh Quang Linh với phong độ và đẳng cấp hiện nay thì không cần bàn cãi nhiều. Trần Tuấn Quỳnh tuy hiện nay phong độ không tốt nhưng với kinh nghiệm của anh tại những giải đấu lớn vẫn là chỗ dựa tinh thần cho các đàn em.

Tuy nhiên, danh sách lần lần thi đấu sẽ không có Đinh Quang Linh và Trần Tuấn Quỳnh với lý do mình biết như sau:
- Do không có tên nên VDV Dương Văn Nam đã làm đơn khiếu kiện tham gia Seagames. Liên đoàn cũng như Tổng cục thể thao không biết giải quyết như thế nào nên đưa ra "sáng kiến" cho các VDV thi đấu vòng tròn. Top 4 sẽ được thi đấu Seagames, top 1&2 sẽ dượcdanhs đơn.
- Trong khi, tại giải 12 cây vợt xuất sắc toàn quốc vừa diễn ra: ĐInh Quang Linh toàn thắng 11 trận và Trần Tuấn Quỳnh top 4 nên ĐQL và TTQ làm đơn không thi đấu. Tuy nhiên Liên đoàn và Tổng cục không đồng ý. Do đó ĐQL và TTQ đã không thi đấu. và sẽ không có tên tham dự Seagames

Thật tiếc cho Bóng bàn Việt Nam, nếu không có tiêu chí lựa chọn VDV thế này rất nguy hiểm. Sẽ thành những tiền lệ xấu về sau.

Last edited:

haininh

Binh Nhất
Có thể hiểu được tâm lý của Trần Tuấn Quỳnh và Đinh Quang Linh, theo ý kiến gà mờ của em thì trình độ của Tuấn Quỳnh và Quang Linh không hơn hẳn các vận động viên còn lại, sơ hở ra cái là ăn hành ngay, mặt khác điểm rơi phong độ không phải lúc nào cũng ok. Đánh giải có thể là thắng nhưng một khi đánh với tâm lý không còn gì để mất thì sẽ rất khác. Các vận động viên khác sẽ thoải mái chiến đấu hơn. Tuấn Quỳnh và Quang Linh thắng thì khôg sao nhưng nếu thua sẽ .....

son_canloc

Đại Tá
Khi đọc những thông tin này không biết ACE sẻ nghỉ gì về những người làm công tác thể thao mang tầm QG . Riêng cá nhân tôi kg biết nên dùng những từ nào cho phù hợp với các vị SẾP đáng kính này , bản thân tôi giờ cũng kg dám nói gì sợ lại bị một số người quy kết này nọ ... Một thực tế cho thấy tôi muốn xum xoe , vuốt đuôi khen mấy vị thì lương tâm tôi cũng kg cho phép tôi làm . Xin cảm ơn

CÓ THỂ ĐÂY CŨNG LÀ NGUYÊN NHÂN ANH HÙNG HÀ NỘI RA ĐI MÀ BÁC SỶ HỒNG SƠN ĐÃ ĐỀ CẬP

Last edited:

lion

Đại Tá
Em nghĩ nên học tập cách tuyển Trung Quốc chọn thành viên đội tuyển tham dự
event lớn bằng cách cho các VDV thi đấu đối kháng (3 vòng chẳng hạn) để chọn
ra những guơng mặt có phong độ tốt nhất.

Trong thể thao, tuy nói phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi nhưng điều
đó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nên phuơng pháp so bó đũa chọn cột cờ
là rất cần thiết.

Là ĐKVĐ 2013 mà không được gọi thì việc Nam khiếu nại là đúng, hợp tình, hợp
lý. Đáng trách là BTC (BHL) chịu trách nhiệm chọn nhân sự làm việc quan liêu &
lạc hậu, không fairplay. Kể cả khi nước ta có một VDV nào đang đứng No.1 thế
giới thì trước Sea Games cũng đều phải cho sát hạch hết!

WTTTC 2010, Ma Lin phải chờ đến những séc đấu cuối cùng trong trận tranh tấm
tấm vé với Wang Liqin mới được đi Moscow mà vào thời điểm đó Ma Lin đang xếp
trên Wang Liqin trên BXL của ITTF cơ mà.

tranvietanh

Trung Tá
Biết đâu 1 bước lùi của Seagame năm nay sẽ là nhiều bước tiến của các kỳ Seagame sau thì sao...Chúng ta cứ nhìn mặt tích cực đi cho nó yêu đời các bác ạ...Ủng hộ nhiệt liệt các bạn VĐV trẻ của Việt Nam. Các bạn được ra biển lớn sớm thì sẽ mau trưởng thành và tin tưởng rằng chưa bao giờ người ủng hộ quay lưng lại với các bạn cả đâu. Việt Nam cố lên

tuyetchieu

Trung Uý
Theo mình như vậy là công bằng rồi. Sát hạch phong độ trước giải đấu là chuyện bình thường. Còn không thi đấu xem như bỏ cuộc.

Việt Nam nên thay đổi chuyện sống lâu lên lão làng.

chim sáo

Binh Nhì
nếu bác mà nói lăng động đến các bác lãnh đạo là ban QT-ban HL. họ phăng teo luôn -hãy im lặng và sống theo lũ ,nước đến đâu mình xắn quần đến đó bác nhé -chúc bác mạnh khỏe
đã thi đấu là thi đấu hết .ko có chuyện người này đấu người kia ko
như ANH TÚ của HN phong độ và thành tích còn hơn ĐẠT sao ko được tuyển -thành tích của TÚ mẩu là
-HCB ĐỒNG ĐỘI -đạt HCĐ-HCV đôi nam -HCB ĐÔI NAM NỮ
-giải suất xắc hơn đạt
- tại sao ĐẠT được đấu kiểm tra mà TÚ mẩu ko được -công minh ở đây
-nếu LÊ HUY là HLV tuyển thì TÚ mẩu sẽ khác
-nhưng HLV là THỌ lột QĐ lên ĐẠT được -đúng là BBVN-
em mạn phép nói ra sự thật nốt lần này mong các bác thông cảm :zingme40:

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
nếu bác mà nói lăng động đến các bác lãnh đạo là ban QT-ban HL. họ phăng teo luôn -hãy im lặng và sống theo lũ ,nước đến đâu mình xắn quần đến đó bác nhé -chúc bác mạnh khỏe
đã thi đấu là thi đấu hết .ko có chuyện người này đấu người kia ko
như ANH TÚ của HN phong độ và thành tích còn hơn ĐẠT sao ko được tuyển -thành tích của TÚ mẩu là
-HCB ĐỒNG ĐỘI -đạt HCĐ-HCV đôi nam -HCB ĐÔI NAM NỮ
-giải suất xắc hơn đạt
- tại sao ĐẠT được đấu kiểm tra mà TÚ mẩu ko được -công minh ở đây
-nếu LÊ HUY là HLV tuyển thì TÚ mẩu sẽ khác
-nhưng HLV là THỌ lột QĐ lên ĐẠT được -đúng là BBVN-
em mạn phép nói ra sự thật nốt lần này mong các bác thông cảm :zingme40:

Mới bị dọa sơ sơ mà bạn đã vội nhụt chí thì BBVN làm sao phát triển được . Những nơi phong trào BB phát triển họ đâu có hiểu , bạn chỉ cần hiểu cho một điều . Họ là những kẻ nằm trong chăn ấm , Họ đâu có biết có những người đang gom nhặt từng que củi để nhóm lên ngọn lửa để chống lại cả một mùa đông giá lạnh
Hãy sống thật với chính mình để lương tâm không bao giờ bị cắn rứt bạn ạ , đừng học đòi xu nịnh ... vì nó sẻ làm hỏng nhân cách con người

chinguyen

Đại Uý
Thật tiếc cho Bóng bàn Việt Nam, nếu không có tiêu chí lựa chọn VDV thế này rất nguy hiểm
Mình thấy cũng rất nguy hiểm, giống bạn
Liên đoàn cũng như Tổng cục thể thao không biết giải quyết như thế nào nên đưa ra "sáng kiến" cho các VDV thi đấu vòng tròn
Anh Son_canloc à, "sáng kiến" nầy cũng là kế hoạch đấy chứ, nhưng là kế hoạch " bí mật, bất ngờ" theo cách nói của anh lính du kích. hàhà

ngocson6363

Thượng Sỹ
Theo mình như vậy là công bằng rồi. Sát hạch phong độ trước giải đấu là chuyện bình thường. Còn không thi đấu xem như bỏ cuộc.

Việt Nam nên thay đổi chuyện sống lâu lên lão làng.

không phải đâu bạn ạ, nếu từ trước tới nay ta luôn sát hạch trước giải đấu như vậy là công bằng nhưng lần này sát hạch lại không bình thường theo như mình biết thì chuyện là như thế này :
nếu căn cứ vào thành tích thì chọn vdv đi dự segem sẽ là : đinh quang linh, trần tuấn quỳnh, dương văn nam, đào duy hoàng (người đạt giải ba báo nhân dân ) nhưng không hiểu tại sao bộ môn BB Việt Nam và các HLV lại chọn: Linh,Quỳnh, Hoàng và Lê tiến Đạt, bỏ lại Dương Văn Nam vì vậy mới có chuyện Nam khiếu nại dẫn đến chuyện phải thi đấu sát hạch và Linh ,Quỳnh phản đối không chịu thi đấu và có thể sẽ bỏ cả đội tuyển đi dự segem
việc chọn Lê tiến Đạt đi dự segem người mà thành tích không bằng Dương văn nam ( vô địch giải báo nhân dân ) như vậy là không thỏa đáng, hơn nữa đạt lại đang bị kỷ luật ( do việc đánh nhau bên lào )không hiểu sao bộ môn BB và các HLV lại làm như vậy dẫn đến việc khiếu kiện của các VDV và việc lùm xùm không đáng có trong đội tuyển, thật là đáng tiếc

hoangtdsi

Đại Uý
Nói chung đã đến tầm quốc gia thế này phải có nguyên tắc các bác ợ. Phải quy định thật rõ ràng, khoa học, và công khai. Nếu từ trước đến nay vẫn tổ chức sát hạch trực tiếp như vậy thì không sao, giờ đến lúc cần chọn mới đưa ra, dù có hợp lý trong thời điểm hiện nay sẽ không thể làm các vđv và người hâm mộ. Thực ra chắc BHL nhận thấy phong độ của 1 số vdv đủ tiêu chuẩn đi Seagames (thành tích trong hệ thống các giải chính thức) có vấn đề lớn nên muốn thay đổi. Nhưng dù điều này có là đúng thì cũng không nên làm vậy. Nó tạo ra dư luận về cách làm khá kém bài bản, hơi tùy tiện, không thể công bằng cho tất cả vđv và cách họ đã tính toán, luyện tập và thi đấu cả mùa giải. Thấy cách chọn lựa hiện nay chưa phù hợp, cần thêm tiêu chuẩn, thành tích để đánh giá, lựa chọn thì nên áp dụng cho lần sau. Nguyên tắc phải là nguyên tắc. Nguyên tắc là cái mà sẽ đảm bảo sự công bằng chung cao nhất cho tất cả mọi người, dù rằng ở một vài trường hợp cụ thể có thể còn chưa hợp lý.

Drhongson

Đại Tá
Mọi sự đổi mới luôn gây bức xúc với những người quen nếp cũ,thi đấu tuyển chọn là 1 cách rất công bằng để xét về phong độ VDV.các tuyên thủ chưa quen phản ứng nhu vậy là o hay lắm.tắt nhien các VDV đuọc vào thi đấu tuyển chọn phải có thành tích qua các giải đấu chính thức.và bao giờ cũng phải vào đội dự tuyển rồi mới gut lại đội tuyển đi thi đấu

hungtv2002

Đại Tá
Các bác thấy chưa, e sẽ nói có hài để xem mà....ở đây có quá nhiều điều phải nói đến....các vđv bỏ cuộc là thiếu chuyên ngiệp nhưng cũng phải thông cảm cho họ thôi....đáng trách là trách mấy ông tuyển vđv và đề ra cái kế hoạch sát hạch ấy...đành rằng phải có lần đầu nhưng sao không đưa ra ngay từ đầu đi, để rồi khi khó sử rồi mới đề ra cái phương pháp ấy. Sát hạch là tốt nhưng đùng phát thế này thì làm sao các vđv có thể tính toán phân phối phong độ hợp lý nhất được. Hãy nhớ rằng các e kg phải chuyên để đạt đẳng cấp quốc tế như các vđv nước ngoài được. Và còn nhìu điều nữa nhưng có một điều hiển nhiên là chỉ khi bạn là số một như Tiến Minh cầu lông thì có lẽ không thể bỏ, còn bất cứ ai cũng có thể bỏ và cũng có thể lên khi có nhiều chi phí....

son_canloc

Đại Tá
Bạn nhimpit đại diện của báo nhân dân đâu rồi , những chia sẻ của anh em cũng khá đầy đủ và sinh động đấy chứ , mình nghỉ bạn nên trau chuốt thêm ngôn từ và đưa lên mặt báo BÁO NHÂN DÂN để mọi người có cái nhìn và đánh giá sẻ khách quan hơn , đó cũng là một cách để giúp BBVN phát triển hơn bạn ạ

lion

Đại Tá
Em đồng tình với việc phải công bố kế hoạch luyện tập, thi đấu, cọ sát, sát hạch
từ đầu năm (hoặc cuối năm trước thì áp dụng cho đầu năm sau) rõ ràng, công
khai gắn với quyền lợi, trách nhiệm rõ ràng giúp các thành viên đội tuyển không
phải lăn tăn về thủ tục hành chính mà đầu tư hết sức vào tập luyện thi đấu. Hậu
phương có vững, tiền tuyến mới chắc!

Bình luận từ Facebook