định giá combo sardius.

Quảng Nam 1102

Binh Nhất
như tiêu đề nhờ các bác trong diễn đàn định giá hộ bộ này. vợt này hợp đánh giật k ạ.thanks

Attachments

1 MB · Đọc: 0
    1 MB · Đọc: 0
    1.6 MB · Đọc: 0

Trainee

Đại Tá
Cốt trị giá 1tr1, 2 mặt mỗi mặt 250K, tổng cả khuyễn mãi là 1.5tr. Kê kê.
Combo này để đập thì tốt, giật thì hơi nhanh.
Bạn mua về đánh chừng dăm bữa nửa tháng thì vất 2 mặt đó đi, kiếm mặt nào mềm và bền hơn mà chơi!

Quảng Nam 1102

Binh Nhất
Bạn mua về đánh chừng dăm bữa nửa tháng thì vất 2 mặt đó đi, kiếm mặt nào mềm và bền hơn mà chơi!
rẻ thế thôi ạ.ông này đòi bán với giá 3 triệu.may quá e chưa lấy.

MaiXuanViet

Moderator

Bác oánh giá nó ác thế. Cốt này lột 2 mút ra tắm rửa sạch sẽ tung lên diễn đàn khối chàng hăm he hốt giá 1tr5 - 1tr7 đấy. Còn 2 cái mặt mút thì tàn quá rồi oánh tạm thôi chứ không tính vào làm gì. :D

meoden82

Thượng Sỹ
tuy vào trình độ giật (lực và tốc độ giật) mặt 05fx giật hơi khó đó. cần cảm giác cao. cắt thì ngon hơn thì phải.

Trainee

Đại Tá
Bác oánh giá nó ác thế. Cốt này lột 2 mút ra tắm rửa sạch sẽ tung lên diễn đàn khối chàng hăm he hốt giá 1tr5 - 1tr7 đấy. Còn 2 cái mặt mút thì tàn quá rồi oánh tạm thôi chứ không tính vào làm gì. :D
Hì, em hơi ngoa ngôn tý. Nhưng ai chuộng Sar thôi, chứ giờ 1tr7, 1tr8 là mua được em cốt gọi là hơi cũ nhưng sản xuất theo công nghệ mới bây giờ rồi. Thậm chí em biết một số cốt kiểu như Andro Treiber, Corllieau, ... mới tinh chỉ tầm tiền đó mà đánh rất tốt cho người có trình độ vừa phải, vẫn còn đang lo chỉnh kỹ thuật quả giật. Chứ Sar e hơi nhanh, bản vợt dầy, ko rung, ... cũng nên dần cho nó vào dĩ vãng được rồi !

Trainee

Đại Tá
rẻ thế thôi ạ.ông này đòi bán với giá 3 triệu.may quá e chưa lấy.
nhân tiện đánh giật phải thì dùng cốt nào phù hợp ạ. tư vấn cả combo càng tốt ạ.thanks
3 tr là giá mà chỉ người bán chấp nhận được thôi, kê kê.
Bạn nói trình độ, lối đánh, xu hướng/ sở thích tập theo hướng nào trong tương lai, ... tầm tiền bạn có, ... như thế anh em mới nói phét được :D

tieuho_8x

Đại Tá
Cho e Sar đi vào dĩ vãng thì mấy cụ gìa đánh mấy con Tmb ZLC,Vis viếc hay Jun dế...cong mông lên đập cũng chả mạnh. Cốt Sar vẫn đc ưa chuộng ở VN :)

Trainee

Đại Tá
Cho e Sar đi vào dĩ vãng thì mấy cụ gìa đánh mấy con Tmb ZLC,Vis viếc hay Jun dế...cong mông lên đập cũng chả mạnh. Cốt Sar vẫn đc ưa chuộng ở VN :)
Haizz, kế thì thế, nhưng em thấy chỗ em có ông già đánh TMB ZLC gắn R9, phang bóng cũng mất tăm luôn ấy chứ, còn cả mấy cây Innerforce ZLC các bác ấy táng cũng mất bóng, mà giật bóng cũng đi chiu chíu. Vis thì em nghĩ về lực về tốc độ có khi ko cùng chiếu với mấy anh ZLC chứ nhỉ ?.

tieuho_8x

Đại Tá
Thật ra Dòng ZLC có Amultart,Jun dế rồi mấy cháu Super tốc độ k kém Sar nhiều. Nhưng nó là thói quen như kiểu truyền thống,và các cụ còn thích Sar ở độ đầm,chì và cán cầm dễ cầm. Nc với mấy cụ chuộng Sar là biết ngay ợ.
Còn giới trẻ thì ai cũng hiểu nên theo thời đại tân tiến. Nhưng xét lại bảo Sar kém kiểm soát,nửa đúng nửa sai vì nếu lắp bọn Fx hay Soft vào thì kiểm soát chả kém ZLC là mấy,có người còn bảo dễ đánh hơn "bọn đời mới".
Chung qui lại thì các cụ vẫn theo truyền thống. Còn a e trẻ hay các vị trung niên thì nên theo thời đại nhưng theo đc hay k lại ở nhiều vấn để : tập luyện,thời gian,thể lực,kinh tế... :)

Trainee

Đại Tá
Thật ra Dòng ZLC có Amultart,Jun dế rồi mấy cháu Super tốc độ k kém Sar nhiều. Nhưng nó là thói quen như kiểu truyền thống,và các cụ còn thích Sar ở độ đầm,chì và cán cầm dễ cầm. Nc với mấy cụ chuộng Sar là biết ngay ợ.
Còn giới trẻ thì ai cũng hiểu nên theo thời đại tân tiến. Nhưng xét lại bảo Sar kém kiểm soát,nửa đúng nửa sai vì nếu lắp bọn Fx hay Soft vào thì kiểm soát chả kém ZLC là mấy,có người còn bảo dễ đánh hơn "bọn đời mới".
Chung qui lại thì các cụ vẫn theo truyền thống. Còn a e trẻ hay các vị trung niên thì nên theo thời đại nhưng theo đc hay k lại ở nhiều vấn để : tập luyện,thời gian,thể lực,kinh tế... :)
Đúng rồi, mình đã cầm cây Sardius gắn 2 mặt FX và Soft thấy đánh rất dễ vào, chỉ là mình gét cái cảm giác bóng nó đập vào mặt vợt tẹt tẹt ... tại do quen đánh mặt cứng mất rồi !

Quảng Nam 1102

Binh Nhất
3 tr là giá mà chỉ người bán chấp nhận được thôi, kê kê.
Bạn nói trình độ, lối đánh, xu hướng/ sở thích tập theo hướng nào trong tương lai, ... tầm tiền bạn có, ... như thế anh em mới nói phét được :D
cứ coi như e mới tập chơi đi.lối đánh vừa công vừa thủ.trái tay yếu.chủ yếu là giật phải,bạt.e chơi phong trào tự cầm vợt tự biên tự diễn nên k có cơ bản.(luyện sk là chủ yếu).cốt chỉ cần cốt cũ thôi.cả bộ tầm 2tr đổ lại.thanks

Trainee

Đại Tá
cứ coi như e mới tập chơi đi.lối đánh vừa công vừa thủ.trái tay yếu.chủ yếu là giật phải,bạt.e chơi phong trào tự cầm vợt tự biên tự diễn nên k có cơ bản.(luyện sk là chủ yếu).cốt chỉ cần cốt cũ thôi.cả bộ tầm 2tr đổ lại.thanks
2tr đổ lại thì hơi kẹt nhỉ. Bạn vào đây tham khảo xem:
http://bongban.org/threads/chuyen-m...uong-loi-danh-tai-dung-cuu-shop.18350/page-35
Bạn mới tập chơi thì nên chọn dòng cốt nó hiền hiền một chút, không cần chọn loại nó độc quá, đừng nặng nề quá chuyện thắng thua, đánh cho chuẩn, bền các quả đánh cơ bản đã. Sau đó cảm thấy đủ máu mê, ăn thua, trình độ cũng tàm tạm thì tính tới chuyện chuyển combo sau.

MaiXuanViet

Moderator

tầm 2tr bác làm 1 em Leovis Ruby 1tr5 , dán miếng phải Moon Speed 460k, miếng trái Mars2 250k. Chơi ok mà lại bền má ơi. :D

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Em mới ngoại lục tuần, xưa kia ít thông tin nên dùng toàn cốt cứng, như Schlager Carbon, Gergely, Ishlion... Nay đều lưu trữ làm kỷ niệm.

Hiện giờ em chuyển sang M.Maze (giá = Sar) và
Tibhar StrAtus PowerWood (giá tầm 1.1tr) đánh thấy nhàn hẳn, lối đánh động tác cảm thấy thư thái hơn.
Nếu thích cảm giác Stiffness(cứng) hơn một chút mà vào bóng vẫn êm dịu thì chọn Andro Temper Tech Off (tầm 1.3tr) hoặc Stiga Clipper (Classic) giá khoảng <1.4tr thôi các bác ạ.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Ai có Sar dùng Sar. Em có Amul dùng Amul. Cơ bản là hợp thôi. Với lại 2tr với 4tr2 cũng cả là vấn đề ko phải ai cũng đủ kinh tế. Mình vẫn thích Amul mềm dẻo và linh hoạt.

Bình luận từ Facebook