Diễn đàn chúng ta được "lên báo" !!!!!

NTBB

Super Moderators
Sướng quá.................thích quá, tự hào quá

He He !!! Chính vì sướng quá mà chú không kịp nhận ra là đã có một topic về "niềm vui" này của bác Hà Cuongphong_nitaku, và lập ra cái thớt mới này, hihi !!!

meoluoitmb

Đại Tá
He He !!! Chính vì sướng quá mà chú không kịp nhận ra là đã có một topic về "niềm vui" này của bác Hà Cuongphong_nitaku, và lập ra cái thớt mới này, hihi !!!

CHú cũng quên là ở bên quỹ mở rộng vòng tay cháu lại sắp gửi đồ tiếp chú ạ.. hi hi

cttuan

Moderator
Vậy là vui quá rồi chú Út, chỉ Tiếc là dữ liệu cũ của diễn đàn bị mất, nếu ko, sẽ có thêm câu bongban.org được xem là "bách khoa toàn thư mở của BB Việt Nam"

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Tối qua ghé qua HHT có việc. gặp Chú giacuong và được biết Diễn đàn nhà mình được lên báo. Hy vọng phong trào bóng bàn sẽ được phát triển ngày càng rộng không chỉ ở những thành phố lớn mà tất cả những nơi trên mảnh đất VIệt Nam thân yêu của chúng ta.

Vui quá đi....đọc xong mới biết thêm nhiều thông tin (vì mới tham gia diễn đàn nên chưa biết nhiều) và thầm gửi lời cảm ơn những hy sinh, đóng góp không biết mệt mỏi của anh em trong BQT, anh em kỹ thuật, các cô chú anh chị....đã tích cực xây dựng diễn đàn chúng ta.

Vui và tự hào vì là member của diễn đàn...hihihi.

NTBB

Super Moderators
CHú cũng quên là ở bên quỹ mở rộng vòng tay cháu lại sắp gửi đồ tiếp chú ạ.. hi hi

Quên làm sao được ! Ngay khi có tin vui là chú đã vào "thanh cìu" ngay rồi, hihi !!! Cảm ơn hảo tâm và nhiệt tình của cháu. Cũng không nhất thiết phải "sốt ruột gửi ngay" đâu cháu ạ, gom kha khá gửi 1 lần cho tiết kiệm phí chuyển phát cũng được. Còn nếu phí chuyển là ..."chuyện nhỏ" thì Quỹ quá hoan nghênh và cảm ơn nhiều nhiều !

ha_beobt

Trung Sỹ
Mới tham dự diễn đàn mà diễn đàn ta được lên báo tự hào quá, tự hào hơn là CLB mình đang tham gia lại được nêu trong bài báo, Yêu quá diễn đàn ơi, tự hào quá Nhà Quàn ơi

Coccon

Thượng Sỹ
Cháu nghĩ báo Tuổi Trẻ cũng nên có một bài về Quỹ Mở Rộng Vòng Tay của bongban.org. Thực sự, Quỹ đã đóng góp rất nhiều cho sự phổ biến của bóng bàn VN.

Cũng hy vọng là sau 1 loạt bài của báo Tuổi Trẻ, bóng bàn Việt Nam sẽ thay đổi.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Thưa các bác là cháu rất ấn tượng cái anh zai mình trần, quần đùi ngồi đất được khoe bo đỳ lên báo Tuổi trẻ =))))

Nhan Vi Quan

Binh Nhì
Diễn đàn bongban.org hào hứng với Cây Vợt Vàng 2012
Là diễn đàn bóng bàn lớn nhất VN hiện nay, với số lượng thành viên lên tới 10.000 người, bongban.org đặc biệt quan tâm tới giải đấu có chất lượng cao như Cây Vợt Vàng. Anh Đoàn Tiến Dũng (Admin diễn đàn) cho biết, diễn đàn đã có kế hoạch phân công các “phóng viên nghiệp dư” tới theo dõi và đưa tin về giải đấu một cách kịp thời để các thành viên và người hâm mộ bóng bàn trên cả nước được thưởng thức. Được biết một số thành viên tại diễn đàn bongban.org cũng đang là những tay vợt chuyên nghiệp và thậm chí là cả trọng tài quốc tế trực tiếp tham gia điều hành giải năm nay.

http://thethaohcm.com.vn/47-11740/T...Vang-2012-Thach-thuc-tu-cac-tay-vot-ngoai.htm

thelanqb

Moderator
đơn giản tại sao chuyên nghiệp lại thua nghiệp dư về phong trào.
vấn đề này đều liên quan đến cách quản lý và điểu hành của nhà nước.
Nếu muốn phát triển thì phải thay đổi nhiều thứ, nhất là tư tưởng và nhân sự bây giờ.
Như vậy thì BB VN mới phát triển được. Nếu so tư chất của người Vn về BB thì không thua kém nhiều nước lắm đâu.
Thân!!!

NTBB

Super Moderators
đơn giản tại sao chuyên nghiệp lại thua nghiệp dư về phong trào.
vấn đề này đều liên quan đến cách quản lý và điểu hành của nhà nước.
Nếu muốn phát triển thì phải thay đổi nhiều thứ, nhất là tư tưởng và nhân sự bây giờ.
Như vậy thì BB VN mới phát triển được. Nếu so tư chất của người Vn về BB thì không thua kém nhiều nước lắm đâu.
Thân!!!

Mình kể chuyện này để chứng minh cái "sự thua" của chuyên nghiệp so với phong trào:
Mấy hôm diễn ra giải Cây Vợt Vàng, CLB mình (CLB F7-Phú Nhuận-TPHCM) có bác X. tuy tuổi đã gần 70 nhưng vẫn mang theo máy quay video theo đến nhà thi đấu Phan Đình Phùng để vừa xem vừa ghi lại hình ảnh các trận đấu. Và bác ấy còn khoe với NTBB là :" Mình đã tự học được cách biên tập dựng video, mình sẽ về biên tập lại theo chủ đề Giao bóng, Đỡ giao bóng, rơ Cắt, Giật... để xem lại".

Đấy ! Thế mà mấy ngày theo dõi giải, NTBB chả thấy mấy bác "chuyên nghiệp" ghi hình gì cả, thế thì lấy tư liệu đâu mà học hỏi hoặc tự rút kinh nghiệm.

Bình luận từ Facebook