Đi xem Suzhou WTTC 2015

backhand-ghost

Đại Tá
Kế hoạch ban đầu đoàn đi xem WTTC 2015 tại Tô Châu có 06 người, đến hiện giờ chỉ còn mỗi 02 vợ chồng BhG do hai gia đình kia vướng việc khác xin rút. Xem bóng bàn đỉnh cao mà chỉ có một mình không đủ phê, để nghị anh em nào đã lên kế hoạch và chắc chắn sẽ đi liên lạc với nhau để sang bên đó gặp gỡ và cùng đi cho vui. Ngoài bóng bàn còn tham quan các danh thắng của Tô Châu, Thượng Hải và thậm chí cả Hàng Châu (cực gần, chỉ khoảng 1,5 tiếng đi tàu). Quan trọng nhất là cùng nhau tận hưởng giải đấu đỉnh cao của BBTG (diễn ra từ 26/4 - 3/5), giải đấu mà BhG đánh giá có chất lượng thậm chí còn cao hơn cả TVH.

backhand-ghost

Đại Tá
đi 2 vợ chồng chi phí đi lại + ở + an binh thường ước tính nao nhiêu vậy bác để e lên kế hoạch
bây giờ bác lên kế hoạch thì hơi muộn, vé máy bay đặt giờ cũng hơi đắt, 11tr/người khứ hồi. tổng chi phí đi 4-5 ngày xem từ vòng tứ kết và đi du lịch Thượng Hải, Hàng Châu (mình phải cho bà xã nó đi vì mấy chỗ đó nó chưa biết) chắc khoảng 40-45tr/2 người. Lưu ý là vé vào xem cực đắt, riêng buổi tối CK hình như đã 680RMB/người ~ 2tr nên tiền ticket từ vòng tứ kết chắc cũng vào cỡ 4tr/người.

backhand-ghost

Đại Tá
Sẽ là 1 lỗi rất lớn, nếu anh @backhand-ghost , ko tường thuật đc trên từng bàn bóng cho anh em ORG nhé. :D
Lại đặt gạch hóng topic của bác nhé. :)
các trận vòng Tứ kết chắc có lẽ sẽ chơi từng trận một, sang đó làm cái sim TQ, ngồi trong nhà thi đấu và bình luận tại chỗ từng ván, cũng là một trải nghiệm tuyệt vời.

sardius0114

Đại Tá
các trận vòng Tứ kết chắc có lẽ sẽ chơi từng trận một, sang đó làm cái sim TQ, ngồi trong nhà thi đấu và bình luận tại chỗ từng ván, cũng là một trải nghiệm tuyệt vời.
thế thì bác là phóng viên chiến trường. đằng sau là cả 1 ê-kíp hậu trường với vài nghìn tay bút, luôn luôn sẵn sàng khua bút, múa phím, chém ào ào. :D

backhand-ghost

Đại Tá
he2, nghe vậy nó oai oách quá, tớ chỉ tường thuật thêm một chút cái không khí của giải đấu thôi, để anh em ở nhà càng thấy "thèm" haha.

backhand-ghost

Đại Tá
BHG sang đó nhớ quayclip mấy thằng trên đỉnh về cho ace ở nhà xem nhé,xem trên mạng k thích bằng đâu.
quay thì chịu rồi, chắc chắn tớ ko mang theo mấy thứ lỉnh kỉnh đó được đâu, kinh nghiệm giải World Tour Final vừa rồi, cái máy ảnh to quá, tay chân vướng víu, chịu không nổi, điên hết cả người.

sardius0114

Đại Tá
quay thì chịu rồi, chắc chắn tớ ko mang theo mấy thứ lỉnh kỉnh đó được đâu, kinh nghiệm giải World Tour Final vừa rồi, cái máy ảnh to quá, tay chân vướng víu, chịu không nổi, điên hết cả người.
thỉnh thoảng trên youtube có những đoạn video private. Bác đặt máy, làm 1 góc private mang thương hiệu @backhand-ghost . :D

aunhh

Đại Tá
Kế hoạch ban đầu đoàn đi xem WTTC 2015 tại Tô Châu có 06 người, đến hiện giờ chỉ còn mỗi 02 vợ chồng BhG do hai gia đình kia vướng việc khác xin rút. Xem bóng bàn đỉnh cao mà chỉ có một mình không đủ phê, để nghị anh em nào đã lên kế hoạch và chắc chắn sẽ đi liên lạc với nhau để sang bên đó gặp gỡ và cùng đi cho vui. Ngoài bóng bàn còn tham quan các danh thắng của Tô Châu, Thượng Hải và thậm chí cả Hàng Châu (cực gần, chỉ khoảng 1,5 tiếng đi tàu). Quan trọng nhất là cùng nhau tận hưởng giải đấu đỉnh cao của BBTG (diễn ra từ 26/4 - 3/5), giải đấu mà BhG đánh giá có chất lượng thậm chí còn cao hơn cả TVH.
Định nhắn tin hỏi bác giá bao nhiêu mỗi người. Dịp này trùng vào nghỉ Lễ 30/04 được nghỉ 6 ngày. hihi. Đọc tin xong là té ngửa. I dà, dịp may trăm năm có một đc xem giải tầm cỡ thế giới- hay hơn Olympic là cái chắc rùi, được tổ chức gần nhà. Haiza

backhand-ghost

Đại Tá
Định nhắn tin hỏi bác giá bao nhiêu mỗi người. Dịp này trùng vào nghỉ Lễ 30/04 được nghỉ 6 ngày. hihi. Đọc tin xong là té ngửa. I dà, dịp may trăm năm có một đc xem giải tầm cỡ thế giới- hay hơn Olympic là cái chắc rùi, được tổ chức gần nhà. Haiza
chắc cứ khoảng 10 năm/lần giải này lại được tổ chức ở TQ, năm nay ko đi xem, e là 10 năm nữa mới xem được, e cũng phải cố gắng thu xếp mà đi bác ợ.

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
định ham hố đi coi thần tượng của mình mà giá cả thế giới leo thang quá tầm 50tr mà chỉ đủ ăn ngủ và ở còn đụ nữa hic hic ở nhà ôm vợ cho lành

backhand-ghost

Đại Tá
mình chửa bao giờ có cái thread nào thảm hại như cái topic này, nói là "vắng tanh như chùa bà Đanh" vẫn chưa miêu tả chính xác được. Thế cuối cùng vẫn không có ai đi cùng với em huh.

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
mình chửa bao giờ có cái thread nào thảm hại như cái topic này, nói là "vắng tanh như chùa bà Đanh" vẫn chưa miêu tả chính xác được. Thế cuối cùng vẫn không có ai đi cùng với em huh.
Không đủ tài lực để theo đuổi đam mê, đành nằm nhà xem trực tiếp trên CCTV5:D

Bình luận từ Facebook