Đi lên từ cây lúa... Đam mê là thế này!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Những hình ảnh mà chưa có lời nào bình phẩm cho sự đam mê trái bóng. Nơi vùng quê còn nghèo khó này mà giọng trẻ nhỏ nói về bóng bàn thật ngây thơ và đáng yêu biết nhường nào,đấu đá ăn thua và luật cũng nắm được. Có độ nha ...

Vùng quê thuần nông

( Còn nữa)

Last edited:

conghaihau

Thượng Sỹ
LẠ & ĐỘC. cơ mà tụi trẩu tre này vẫn sướng hơn em. ngày xưa quê em nghèo chỉ có bàn bê tông chứ ko đc lát đá hoa ngon lành thế kia :D

conghaihau

Thượng Sỹ
đánh xong nhảy tùm xuống tắm sông thích phải biết. nhưng mà sông quê bây giờ cũng bẩn chả kém gì thành phố, tắm xong về nhà lại tốn gần nửa cục Lifebouy tắm lại :(

thuanviet

Binh Nhất
Đây không phải là cái bàn được thiết kế để chơi bóng bàn nên địa hình không phù hợp, nhưng các bạn trẻ vì niềm đam mê nên đã tận dụng nó...chơi thì sướng, nhưng đến lúc nhặt bóng cũng hơi khổ, bạn LLTT cho biết thêm thông tin về địa danh và các em nhỏ, biết đâu có anh em khác giúp được điều gì !

trungsay

Thượng Sỹ
Ngày xưa em lấy dẻ lau bảng ngăn đôi bàn giáo viên rồi lấy tông để chơi.
Cảm ơn chủ thớt vì những khoảng khắc rất có hồn.

saigonfc.vn

Đại Uý
hồi xưa laplaitrattu chắc cũng đã từng chơi qua(hoặc cảm động khi mình làm "ông to"), nên bây giờ mới có cảm hứng để viết đề tài này. Nay đã làm quan to là đội trưởng đội GPMB TW thế mà vẫn còn nhớ về những thời thơ ấu - hay và quá hay- xin mời tiếp tục!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái

Sân chơi nhỏ chỉ là bao nhau tiền game nhưng trọng tài làm viẹc rất nghiêm túc.

Luật được thực thi đúng như đang hiện hành.

Trận đấu kết thúc và kẻ thắng người thua đã rõ, nhưng tính chất khá nghiêm trọng bởi trận đấu 1 nhóc tì thua đã dẫn tới ko có tiền để bao 2 đàn a đi chơi game và tính mang xe đạp đi gửi lấy tiền chơi. Để bảo đảm cho cuộc chơi dài lâu LLTT đã thuyết phục ko nên như thế và công đức cho mỗi đứa 1 vé đi game nhòe cả tuần!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
hồi xưa laplaitrattu chắc cũng đã từng chơi qua(hoặc cảm động khi mình làm "ông to"), nên bây giờ mới có cảm hứng để viết đề tài này. Nay đã làm quan to là đội trưởng đội GPMB TW thế mà vẫn còn nhớ về những thời thơ ấu - hay và quá hay- xin mời tiếp tục!

TRong đội GPMB thì toàn các đàn anh hành tẩu giang hồ khét tiếng, có thêm e vào thì làm chân chủ lực kiếm bia thôi bác. Em thì ít khi có điều kiện ra noài HN nên nhìn thấy lúa với cây là thú vị lắm. Sống trong nội thành chỉ toàn thấy vật chất với cám dỗ và cạnh tranh làm con người như 1 công cụ. Thấy trẻ con ở quê chơi bóng mà cùng đam mê mà bản thể nó cứ trong suốt làm mình 1 phút tĩnh lại cảm thấy lòng người xích lại gần nhau hơn thôi bác!

tcgroup

Bố cu Tít
Nhìn ảnh này nhớ hồi nhỏ ngày nào cũng rủ bạn về nhà, tháo cánh cửa mang ra sân kê gạch làm bàn bóng, mỗi thằng lấy một cái bảng đen để làm vợt, sắp đến giờ chiều lại vội vàng lắp cánh cửa lại sợ bố mẹ phát hiện :D

ruoubakich

Trung Tá
Nhìn ảnh này nhớ hồi nhỏ ngày nào cũng rủ bạn về nhà, tháo cánh cửa mang ra sân kê gạch làm bàn bóng, mỗi thằng lấy một cái bảng đen để làm vợt, sắp đến giờ chiều lại vội vàng lắp cánh cửa lại sợ bố mẹ phát hiện :D
Hồi mình học cấp 3 bảng đen bằng gỗ , ghép ván dài khoảng 2,5m rộng 1,4m long khung 4 góc . Đầu tiên bọn mình tháo 1 cạnh , vài hôm sau lại tháo tiếp đến hết 4 cạnh thì bị thầy Lập dạy lý phát hiện nhưng thầy người Hà Nội đồng minh . Sau lần đó thầy tổ chức giải trường , mình được giải nhất phần thưởng là 3 quả bóng vàng thầy mua tận Hà Nội , mấy năm sau cũng không dám dùng . Các bạn biết vợt làm bằng gì không ? Đẽo từ bảng viết và đòn ngồi vì cả trường chỉ có một vợt của thầy nên không ai được thi đấu . Nhìn những tấm ảnh của Thắng Ủn mình thực sự xúc động , rất cảm ơn !

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Đây không phải là cái bàn được thiết kế để chơi bóng bàn nên địa hình không phù hợp, nhưng các bạn trẻ vì niềm đam mê nên đã tận dụng nó...chơi thì sướng, nhưng đến lúc nhặt bóng cũng hơi khổ, bạn LLTT cho biết thêm thông tin về địa danh và các em nhỏ, biết đâu có anh em khác giúp được điều gì !

Cách HN chừng khoảng 50km, Hà Nam thì phải bởi e ít khi đi ra nên ko nắm được vị trí hay khu vực.Là 1 xóm trên đường đi lên Chùa Hương bác ợ!Trẻ con nó chơi bóng bàn ở quê sao mộc mạc và cao thượng lắm, đúng chất bóng bàn. Không như mấy ae hành tẩu giang hồ ở Hà Nội, hay có đủ bài oánh tâm lý ...haha!

Drhongson

Đại Tá
Cách HN chừng khoảng 50km, Hà Nam thì phải bởi e ít khi đi ra nên ko nắm được vị trí hay khu vực.Là 1 xóm trên đường đi lên Chùa Hương bác ợ!Trẻ con nó chơi bóng bàn ở quê sao mộc mạc và cao thượng lắm, đúng chất bóng bàn. Không như mấy ae hành tẩu giang hồ ở Hà Nội, hay có đủ bài oánh tâm lý ...haha!

Hy vọng chủ topic sau phóng sự này sẽ rút ra được nhiều điều cho bản thân. Bóng bàn là phải vô tư, nhiệt tình, không tính toán không à ơi không lín rín mới được.

Bình luận từ Facebook