DHS PG7 hay Nittaku Acoustic

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Chào các pác

Vì quá mê ZJK nên em sắm 1 bộ Combo y chang pác ấy, đánh gần 3 tháng nay vẫn ko quen mặt Tàu H3:( em quyết định cất bảo kiếm làm kỷ niệm và sắm 1 cây khác:D

Lướt diễn đàn thấy có 2 cây thuần gỗ nổi trội là DHS PG7 và Nittaku Acoustic, bác nào đánh qua mấy cây này cho em xin chút review với. Em cảm ơn nhiều

thelanqb

Moderator
NA thì mình chưa đánh, còn PG7 thì mình có cảm nhận em nó giật lai bạt rất ngon, tuy cũng hơi kén mặt. đặc biệt là mặt cứng, nhưng dùng mặt trung bình - mềm thì quá OK.
Khuyến cáo, nếu dùng PG7 thì nên dùng mặt của Đức là hay hơn mặt của nhật. Mình thử nhiều dòng của nhật rồi, nhưng không cái nào qua được mấy dòng của Đức. Ter 64 thì mình chưa thử, nhưng ter 05 thì không nên dán vào, xịt lắm

tiachop

Thượng Tá
Chào các pác

Vì quá mê ZJK nên em sắm 1 bộ Combo y chang pác ấy, đánh gần 3 tháng nay vẫn ko quen mặt Tàu H3:( em quyết định cất bảo kiếm làm kỷ niệm và sắm 1 cây khác:D

Lướt diễn đàn thấy có 2 cây thuần gỗ nổi trội là DHS PG7 và Nittaku Acoustic, bác nào đánh qua mấy cây này cho em xin chút review với. Em cảm ơn nhiều
Đã dùng cả Pg7,pg9 và NA. Cuối cùng mình chỉ giữ lại NA. So với 2 cây của DHS thì NA nổi trội hơn nhiều ở độ kiểm soát bóng, cảm giác giật bóng rất ngọt. Chỉ có một điểm là NA đánh BH yếu hơn hai cây kia.

atnguyen23

Trung Uý
em đánh pg7 rồi, chẳng phải thuần gỗ đâu, nó có lớp trợ lực cực nảy, bạt giật cực mạnh nhưng moi thì toàn tụt, nếu có mút tàu cực dính thì ngon, không thì mặt nhật ,đức trung bình - mềm cũng được.

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Cảm ơn các bạn tư vấn, trước khi mua Vis mình đánh PG9, nó nẩy kinh khủng giật rất sướng nhưng mình bán lại cho đồng nghiệp, cây PG7 chắc không nẩy bằng PG9

ngoclinhsport

Trung Uý
Chào các pác

thật lòng mà nói hai em trên >>>>>> cho em xin chiếc dép
NA thì tạm được nhưng ngày ngày bác phải rèn thể lực như VDV nhé
không thì đến séc 3 là ngồi nhìn bóng

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
thật lòng mà nói hai em trên >>>>>> cho em xin chiếc dép
NA thì tạm được nhưng ngày ngày bác phải rèn thể lực như VDV nhé
không thì đến séc 3 là ngồi nhìn bóng
Cho xin chiếc dép là sao pác, mình chưa hiểu ý lắm.
Mình mới 31, chắc đủ sức đánh mà:D, tại mình nản cây Vis với mặt H3 quá, mặt H3 mà bảo quản ko kỹ bụi dính giật rớt lưới hoài, chưa kể đánh mặt tàu tốt sức quá:(

ngoclinhsport

Trung Uý
Cho xin chiếc dép là sao pác, mình chưa hiểu ý lắm.
Mình mới 31, chắc đủ sức đánh mà:D, tại mình nản cây Vis với mặt H3 quá, mặt H3 mà bảo quản ko kỹ bụi dính giật rớt lưới hoài, chưa kể đánh mặt tàu tốt sức quá:(
bác không đánh được Vis sao, để lại em
em đang chơi thấy hay mà
pg7 cho mình về nấu bánh trưng,

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
bác không đánh được Vis sao, để lại em
em đang chơi thấy hay mà
pg7 cho mình về nấu bánh trưng,
Mình chắc ko bán Vis đâu vì mê ZJK mà, để làm kỷ niệm. Vis mình đánh thấy nó yếu yếu thiếu lực thế nào, chắc mình hợp rơ bạo lực
Đang có 2 phương án
1. Gỡ mặt H3 Neo ra thay Razka 7 vào cho đỡ tốn. BH mình đang đánh Gold Arc3 của DHS
2. Mua Nittaku Acoustic + Razka 7

ngoclinhsport

Trung Uý
Mình chắc ko bán Vis đâu vì mê ZJK mà, để làm kỷ niệm. Vis mình đánh thấy nó yếu yếu thiếu lực thế nào, chắc mình hợp rơ bạo lực
Đang có 2 phương án
1. Gỡ mặt H3 Neo ra thay Razka 7 vào cho đỡ tốn. BH mình đang đánh Gold Arc3 của DHS
2. Mua Nittaku Acoustic + Razka 7
em đã từng chơi qua NA rồi , Vis mà bác còn thấy yếu yếu thì NA bác còn chán nữa
bác cứ nghe em đánh VIS đi , FH thả lỏng người gật bóng vào phần đầu vợt, gập nhanh tay , cứ như thế 1 tháng tập nhiều bóng, bác sẽ không phải hối tiếc đâu
chúc bác thành công
có gì dt cho minh anh em chia se kinh nghiệm
0915191356
trình độ có hạn dd thông cảm

AndroCS7

Đại Tá
ko hiểu sao mấy bác lại cứ chê NA ít nảy, ko biết các bác kết hợp NA với mặt nào? như e lắp thử đôi Te05 2.1mm trái phải thì giật ác liệt ngoài tầm kiểm soát, chỉ đánh đc FH Xiom Sigma, BH Te05 1.9mm thì vừa. NA vừa nhanh vừa mạnh lại kiểm soát tốt công thủ rất toàn diện. Ngoài ra trong tất cả các cây lắp kèm mặt tàu e từng chơi (TMB, Innerforce ALC, ZLC, PG7...e chưa chơi mấy cây Long, Hao, King) e thấy NA giật FH hay nhất, bóng đi nhanh, uy lực mà lại rất dễ đánh với ng tập mặt tàu thời gian chưa lâu như e. @Profess.medical cũng là tín đồ của cây này, vào cho ít cảm nhận đi :D

Profess.medical

Đại Uý
ko hiểu sao mấy bác lại cứ chê NA ít nảy, ko biết các bác kết hợp NA với mặt nào? như e lắp thử đôi Te05 2.1mm trái phải thì giật ác liệt ngoài tầm kiểm soát, chỉ đánh đc FH Xiom Sigma, BH Te05 1.9mm thì vừa. NA vừa nhanh vừa mạnh lại kiểm soát tốt công thủ rất toàn diện. Ngoài ra trong tất cả các cây lắp kèm mặt tàu e từng chơi (TMB, Innerforce ALC, ZLC, PG7...e chưa chơi mấy cây Long, Hao, King) e thấy NA giật FH hay nhất, bóng đi nhanh, uy lực mà lại rất dễ đánh với ng tập mặt tàu thời gian chưa lâu như e. @Profess.medical cũng là tín đồ của cây này, vào cho ít cảm nhận đi :D
Cây NA đối với người đang đánh quen sardius hoặc các cốt carbon có độ nảy cao thì khả năng là hơi xịt thật.nhưng thực sự nó là 1 cốt vợt hay,công thủ toàn diện.có điều là.ngựa hay thì thường khó thuần phục.em sau khi choi qua rất nhiều vợt và mút từ hơn 1 triệu đến 7 triệu thì nhận ra.mình hợp NA nhất.Ngày nữa MaLong và Ai Fukuhara cũng chơi NA mà.^^

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Cây NA đối với người đang đánh quen sardius hoặc các cốt carbon có độ nảy cao thì khả năng là hơi xịt thật.nhưng thực sự nó là 1 cốt vợt hay,công thủ toàn diện.có điều là.ngựa hay thì thường khó thuần phục.em sau khi choi qua rất nhiều vợt và mút từ hơn 1 triệu đến 7 triệu thì nhận ra.mình hợp NA nhất.Ngày nữa MaLong và Ai Fukuhara cũng chơi NA mà.^^
Ok cảm ơn bạn, bạn đánh NA với Combo gì vậy

archer

Đại Tá
Em từng chơi PG7, PG8, NA và cả Vis, nhiều nữa nhưng kể mấy cây liên quan topic thôi.
PG7 khá nảy, giật moi hay ra ngoài.
PG8 bám xoáy kiểm soát tốt hơn 7, đồng đều và dễ chơi hơn, rất thích.
Giờ nói về so sánh NA với Vis. Cây NA bác @ngoclinhsport đã chơi là 1 trong những cây NA qua tay em. NA giật hay, nhanh và xoáy ác hiểm hơn Vis nhiều. Vis xịt, hơi trơ và dày, êm và ít cảm giác bóng hơn NA, bóng sang cùng 1 kiểu và động tác giật thì Vis nhẹ, đều và hiền bóng hơn.
Thực tế e sẽ chọn NA hơn là Vis, tuy nhiên NA có nhược so với Vis là quả trái ko bằng, độ ổn định và an toàn có vẻ ít hơn Vis.

Profess.medical

Đại Uý
Em từng chơi PG7, PG8, NA và cả Vis, nhiều nữa nhưng kể mấy cây liên quan topic thôi.
PG7 khá nảy, giật moi hay ra ngoài.
PG8 bám xoáy kiểm soát tốt hơn 7, đồng đều và dễ chơi hơn, rất thích.
Giờ nói về so sánh NA với Vis. Cây NA bác @ngoclinhsport đã chơi là 1 trong những cây NA qua tay em. NA giật hay, nhanh và xoáy ác hiểm hơn Vis nhiều. Vis xịt, hơi trơ và dày, êm và ít cảm giác bóng hơn NA, bóng sang cùng 1 kiểu và động tác giật thì Vis nhẹ, đều và hiền bóng hơn.
Thực tế e sẽ chọn NA hơn là Vis, tuy nhiên NA có nhược so với Vis là quả trái ko bằng, độ ổn định và an toàn có vẻ ít hơn Vis.
chuẩn luôn.cụ thể hơn là Vis giật trái xoáy xuống nặng tốt hơn NA.nhưng về đôi công trái thì NA lại hơn vis.phải thì NA ăn đứt Vis rồi.còn ông PG7 thì ko muốn bàn

tiachop

Thượng Tá
chuẩn luôn.cụ thể hơn là Vis giật trái xoáy xuống nặng tốt hơn NA.nhưng về đôi công trái thì NA lại hơn vis.phải thì NA ăn đứt Vis rồi.còn ông PG7 thì ko muốn bàn
Em chơi cũng khá nhiều cây từ Mazunov, Donic offensive, Temper tech, Cs7, NA, King 2, Innerforce ALC, TMB ALC, Zjk ALC, Innerfoce ZLC, Primoac. Em thấy NA vẫn kiểm soát bóng tốt nhất, cú giật FH rất ngọt, độ chuẩn cao, rất hợp mặt tàu. NA nặng đầu nên nếu là rơ chặn đẩy nhanh trên bàn thì không hợp. Cú BH yếu hơn mấy cây khác khi đánh cự ly trung, xa bàn. Nhưng thực tế cần BH mạnh chỉ loại cao thủ đỉnh nhọn thôi. Còn nếu rơ phòng thủ bên BH thì NA kê chặn rất tốt, đỡ giao bóng bằng BH rất an toàn.
Hiện giờ em đang cần trợ lực ở BH để giật trái cho chuẩn nên mới chuyển sang TMB ALC để tập, sau này chuẩn rồi thì quay lại chơi NA để kiểm soát tốt hơn.
NA thực tế là cây thiết kế cho đánh xa bàn, nhất là các pha đối giật kiểu mượn lực, an toàn chính xác hơn các dòng khác nhiều.
Chẳng qua anh em nghiệp dư toàn thích chơi tốc độ nên k dùng NA thôi.

Bình luận từ Facebook