Đế giày cầu lông có giống đế giày chơi bóng bàn không?

tibhar_vn

Thượng Tá
Ngoài Super Flex thì bên mình còn mẫu nào nữa ko, trên website nghèo nàn về mẫu giày quá, có đúng 1 đôi này :D. Mà bác @o3ma đi đôi 1,4 tr này kiểu j nhanh hỏng thế ạ, hihi. Bác @Trạng .... CÁ đi đôi 1tr mà 2 năm lận mà.
Mỗi năm các hãng chỉ ra 2,3 mẫu giày mới nên nếu anh xem của 1 hãng đương nhiên sẽ thấy hơi ít :)
Tibhar cũng có mẫu 2016 rồi, nhưng chưa mở bán nên em cũng không đưa lên web :D

LamITO

Trung Uý
Mỗi năm các hãng chỉ ra 2,3 mẫu giày mới nên nếu anh xem của 1 hãng đương nhiên sẽ thấy hơi ít :)
Tibhar cũng có mẫu 2016 rồi, nhưng chưa mở bán nên em cũng không đưa lên web :D
Đợt này mua có chương trình km gì ko em ơi, hay đúng như giá web em?

BongBanHG

Trung Uý
Có một môn thể thao rất gần với bóng bàn mà các bác không nhắc đến, pusan hay bóng đá trong nhà. Thiết kế sân bóng trong nhà hoàn toàn tương đồng với sân bóng bàn, di chuyển bóng đá nặng hơn bóng bàn, đặc biệt là pusan, vì nó đòi hòi sự ma sát cực lớn, cho các cú di chuyển nhanh, đổi hướng liên tục. Em chơi bóng đá, nhưng ít chơi pusan vì không có điều kiện về sân bãi. Em toàn mua giày pusan để đá sân đất, thấy cực hợp.

Trước em có dùng pusan để chơi bóng bàn, không phù hợp 100% vì ... hình nó toàn Nike với Das, nhưng để đảm bảo tốc độ di chuyển, độ bám sàn và nhẹ thì em nghĩ tầm 500k giầy Pusan hơn giày 1.000k bóng bàn, vì nó phổ thông hơn, thị trường rộng hơn nên rẻ hơn (chắc thế).

giầy đá bóng tiêu chuẩn có một yêu cầu rất khắt khe về đế, đế phải đảm bảo độ êm, xốp, nhưng không được thay đổi trọng tâm quá lớn, tức là phải thấp, vì trong đá bóng, việc thay đổi hướng là thường xuyên và liên tục, riêng Pusan thì còn phải đảm bảo được tốc độ khi lùi và di chuyển ngang ngắn (đặc trưng rất lớn của Pusan so với bóng đá ngoài trời, sân nhỏ bóng bé, mềm hơn so với sân lớn bóng to, cứng hơn) nên mạo muội đề xuất các bác xem xét các đôi Pusan, hàng chất lượng tầm khoảng 700k thì cực ngon, đế thường là kếp gần như toàn bộ, ít cao su cứng, lót êm, thoáng.

Quên mất nói về độ thoáng, giầy bóng đá có yêu cầu về độ thoáng và bám chân cao hơn các môn thể thao khác, điển hình của việc tiếp xúc với bóng bằng chân. Ví dụ rất rõ là giầy bóng đá, lòng trong, mu bàn chân, cạnh bàn chân thường được làm rất mỏng, đặc biệt là lòng trong, vì nơi này là nơi tiếp xúc chính của Pusan
Em cùng ý kiến với Bác đang định dùng đôi này chơi bong bàn Bác nào đã dùng thử cho cảm nhận nhé
hàng nhập khẩu Tây Ban Nha

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thật sự mình thấyy nên dùng giày đúng thiết kế vì nhà sản xuất đã nghiên cứu. Đó là theo quan niệm chuyên nghành của mình.
Thì em cũng muốn thế, nhưng mà chỉ vì đúng thiết kế nên ĐẮT HƠN NHIỀU QUÁ, thành ra mới phải khổ thế này đấy bác ạ :p:p:p:p

Đôi này mà có chữ OASIS thì mất đứt em VIS mới rước được nó về bác ơi

MrTèo2015

Đại Uý
Thì em cũng muốn thế, nhưng mà chỉ vì đúng thiết kế nên ĐẮT HƠN NHIỀU QUÁ, thành ra mới phải khổ thế này đấy bác ạ :p:p:p:p

Đôi này mà có chữ OASIS thì mất đứt em VIS mới rước được nó về bác ơi
Bọn oasis đụng vào là phỏng tay, mà công nhận hàng oasis làm đẹp thật.

Bình luận từ Facebook