Darker thay đổi theo chiều hướng đi xuống, hay là vì lý do gì khác?

Status
Không mở trả lời sau này.

tuankhoai

Đại Tá
Đồng ý với ý kiến: các cây vợt cùng seri cốt, loại cốt cho cảm giác khác nhau giữa các cốt, không cốt nào giống cốt nào được. Nhưng nếu mà là hàng nhái hoặc kém chất lượng chúng ta phải đưa ra ánh sáng.
Sai thì sửa, không được giấu và bao che cho cái sai:cool:

meoluoitmb

Đại Tá
đọc topic thâý rằng những cảm nhận của R_K rất có ý nghĩa vơí anh em. Chợt nhớ ra bên bongbanfc.com cách đâu không lâu cũng đã diễn ra cuộc tranh luận vơí 1 bên đứng đâù là globe999 cũng nhiêù anh em chủ lực bên đó cứ khăng khăng khẳng định rằng em darker nào cũng như em nào, còn một bên là một mình thinhnguyen cho rằng riêng dòng darker không phải cây nào cũng như cây nào vì là hàng handmade nên do hên xui mà thôi. Mình thì nghiêng về ý kiến của thinhnguyen.

R_K

Trung Uý
đọc topic thâý rằng những cảm nhận của R_K rất có ý nghĩa vơí anh em. Chợt nhớ ra bên bongbanfc.com cách đâu không lâu cũng đã diễn ra cuộc tranh luận vơí 1 bên đứng đâù là globe999 cũng nhiêù anh em chủ lực bên đó cứ khăng khăng khẳng định rằng em darker nào cũng như em nào, còn một bên là một mình thinhnguyen cho rằng riêng dòng darker không phải cây nào cũng như cây nào vì là hàng handmade nên do hên xui mà thôi. Mình thì nghiêng về ý kiến của thinhnguyen.

Bia Hên xui nhưng chỉ trong phạm vi cho phép +/- xê xích tí thôi bác ạ. Mà chắc chắn cũng sẽ không có cây nào giống cây nào, vì trọng lượng chỉ nhích 1-2grs là cổ tay đã phát lực khác đi rồi...

RK đang đánh 1 cốt vợt rất hợp, thế mà chỉ cần dán 1 dải băng viền mỏng để bảo vệ mép vợt là cả cây vợt đánh khác ngay. Dải băng chỉ 1-2grs thôi chứ mấy ...

Last edited:

phantom0011

Thượng Sỹ
Cảm ơn mọi người đã có những thông tin bổ ích dù đúng hay sai và cho mình một cơ duyên với em Viscaria. Đọc những dòng tranh luận của các bạn mình thấy có gì đó không ổn ở thị trường bóng bàn Việt Nam, chẳng có nhẽ người tiêu dùng luôn bị thiệt? Lang thang mấy cửa hàng bóng bàn và hỏi thông tin về Darker (vì mình đang đặt cây Speed 90) thì đều nhận được câu trả lời là chưa thấy có thông báo chính thống từ nhà sản xuất, và hàng bày bán vẫn thấy còn nhiều. Chẳng lẽ các cửa hàng lớn bên này không cập nhật thông tin, hay họ nhận thông tin theo kiểu người đưa thư cưỡi lạc đà, cưỡi ngựa thời trung cổ. Nghĩ ngợi miên man vì không có câu trả lời thỏa đáng thì mắt phantom0011 chợt sáng lên vì thấy em Viscaria 84.2 gram khi lạc vào gian của Butterfly ( ở nước ngoài thì các cửa hàng thường ghi rõ cân nặng của cây vợt cho người tiêu dùng dễ chọn). Cầm em nó trên tay sao mà đẹp thế, cân bằng thế, vân hình vảy cá, không nghĩ đến Darker nữa, trả tiền ôm em về nhà luôn. Tính ra tiền Việt đắt hơn 400.000 so với giá 2.350.000 mà một số cửa hàng ở Việt Nam bán. Sao giá dụng cụ bóng bàn ở Việt Nam lại rẻ hơn ở nước ngoài thế nhỉ ? nhưng đắt thì kệ nó, quan trọng là với phantom0011 thì hôm nay là một ngày may mắn.

lenhudoan

Binh Nhì
Thứ 1. phải nói bác cũng rất sành
Thứ 2. cái chỗ chữ đỏ kia mình nhớ đã nghe thấy ai đó bên FC nói về câu chuyện này rùi:p (đừng ẩn núp nữa:))

Đúng vậy,giai thoại thì vẫn kô phải là sự thật.Khi nghe giai thoại thì nên tỉnh táo xem có logic hay kô.Thử hỏi trình độ LQL mà đánh vợt gãy nối lại thì hơi khó tin.Mình may mắn là đã đi xem Khổng Lệnh Huy,Lưu Quốc Lượng đánh giải ở Cali năm95,tò mò nhìn vào giỏ của họ thì thấy khoảng 3cây vợt và rất nhiều mặt vợt mới tinh chưa cắt.Hơn nữa nhìn qua lãnh vực tennis thì thấy rõ ngay,thậm chí kô phải là những tay vợt hàng đầu của giải mà họ thay vợt khi có sự cố và cầu thủ nào cũng có khoảng 3cây vợt dự phòng.Vậy thì kô có chuyện đánh vợt nối đâu,cảm giác bóng vô cùng khác biệt giửa vợt lành và vợt nối.Điều quan trọng cuối cùng nữa là HLV trưởng có cho phép VDV của mình khi thường đối thủ khi cầm vợt nối thi đấu hay kô?

lenhudoan

Binh Nhì
Các bác cứ thử theo dõi cây Schlarger làm ví dụ, năm thì tốc độ cao hơn Sardius, năm thì thấp hơn, độ soft hard của Schlarger cũng thay đổi. Một cây khác, khi thì feeling của Viscaria ngang Keyshot, khi thì cứng hơn, lúc thì Timo Boll ALC cứng hơn Timo Boll Spirit, khi thì bằng nhau. và còn rất nhiều cây như vậy. Các bác biết giai thoại Lưu Quốc Lương bị gãy cây Clipper mà Stiga đưa nhiều cây Clipper khác vẫn đánh không được phải nối cán vợt cũ lại? Nếu đã chơi bb lâu năm, các bác thử cầm cây Visca tem đồng với tem bạc chiến thử là biết ngay. Tôi ko biết chụp hình đưa lên nhưng anh em nào chơi lâu năm rất biết điều này. Tôi chưa chơi Darker bao giờ, vì trước đây diện tích mặt vợt của Darker nhỏ hơn so với tất cả hãng khác, làm mút đã cắt dán thì khó dán qua cây khác, nhưng giờ nghe các bác nói mặt vợt đã to hơn, chắc là theo thời đại, tôi sẽ mua thử dòng mới này xem sao.
Bác này nói chuyện mâu thuẫn ghê.Đang nói tới vấn đề sự khác nhau của các giòng vợt,thì Bác lại phang ngay chuyện vợt gãy của LQL.Thử hỏi xem cả xới BB có ai làm được việc nối vợt gãy mà đánh có cảm giác giống như chưa gãy kô.Khi nghe như vậy mình tính đăng quảng cáo mua toàn bộ vợt gãy rồi nối lại bán kiếm lời.Vì hàng nối nhưng chất lượng cao và thuộc hàng chính hãng.Heeeeeee

lamtq

Đại Tá
Liệu có chủ quan lắm k?????.
Tôi không tin những nhận định của bạn là đúng, nếu bạn muốn biết 1 người đánh đến 8 cây Sardius đều có cảm giác khác nhau hoàn toàn và trình độ bb của họ cũng khá lắm để nhận định về

cảm giác vợt (tôi nghĩ chấp bạn nữa đường!). Tôi nói điều này lên để bạn biết rằng bạn k nên chủ quan mà khẳng định một vấn đề như thế.

Còn việc 2 cây darker này đúng như nhận định và nhìn là hoàn toàn khác nhau- chất lượng sẽ khác nhau và đó là điều chắc chắn k thể bàn cãi được!.

Ai the bac H.chap dc Thoñg R-K nua duong thi it nhat fai chap A2 Tp 2 qua

KGB

Trung Uý
Liệu có chủ quan lắm k?????.
Tôi không tin những nhận định của bạn là đúng, nếu bạn muốn biết 1 người đánh đến 8 cây Sardius đều có cảm giác khác nhau hoàn toàn và trình độ bb của họ cũng khá lắm để nhận định về cảm giác vợt (tôi nghĩ chấp bạn nữa đường!). Tôi nói điều này lên để bạn biết rằng bạn k nên chủ quan mà khẳng định một vấn đề như thế.

Còn việc 2 cây darker này đúng như nhận định và nhìn là hoàn toàn khác nhau- chất lượng sẽ khác nhau và đó là điều chắc chắn k thể bàn cãi được!.

cái dòng màu xanh không nên có , không lẽ chân lý nằm trong tay người mạnh ( đánh bb hay )

R_K

Trung Uý
cái dòng màu xanh không nên có , không lẽ chân lý nằm trong tay người mạnh ( đánh bb hay )

Ko biết bác saigonfc này có biết RK chưa mà dám hùng hồn phán 1 câu xanh rờn thế ... Bia

DHS PF4

Binh Nhì
Ko biết bác saigonfc này có biết RK chưa mà dám hùng hồn phán 1 câu xanh rờn thế ... Bia
Em đọc mấy bài bên 4rum bbfc hình như có nhắc đến bác SGFC từng theo học mấy sư phụ A1 nên có thể khẩu khí lơn hơn người thường 1 tí xíu...thèm Bia

R_K

Trung Uý
Em đọc mấy bài bên 4rum bbfc hình như có nhắc đến bác SGFC từng theo học mấy sư phụ A1 nên có thể khẩu khí lơn hơn người thường 1 tí xíu...thèm Bia

À, cáo mượn oai hùm :rolleyes:

Cũng may RK oánh dở, chứ RK oánh hay tí thì saigonfc bị mang tiếng "nổ" mất :cool:

Để đảm bảo nguồn hàng Legato 7P là chính hãng, www.ptn-store.com xin đăng lên cho các bạn xem hoá đơn từ Nhật trong đợt hàng này. Trong đây cũng có cốt vợt 7P-2A carbon mà anh Thông đã lấy từ đại lý dungcubongban của anh FBI như bài viết dưới đây:

Đợt này anh cũng có lấy 1 cây 7P-2A Carbon từ cửa hàng dungcubongban của FBI, vẫn chất lượng như lúc trước em ạ.

Có thể chỉ có Legato 7P là ngoại lệ thôi (anh nghe 1 nguồn tin ko chính thức bảo rằng hãng sẽ ngưng sản xuất Legato 7P, vì thế nên Lega 7 đợt này là 1 chiêu khác của bên nhập hay chăng?)

Bia Bia

Ngoại trừ Lega 7P, các dòng cốt còn lại của Darker chất lượng vẫn made in Japan em ạ Bia

www.ptn-store.com đang tiến hành kiểm tra số vợt tại các đại lý và tại www.ptn-store.com xem còn vấn đề tương tự xảy ra hay 0, trước khi xem xét lại chi tiết với Darker tại Nhật? Nếu trong các bạn ai đã mua và gặp trường hợp tương tự xin vui lòng liên lạc đại lý đã bán sản phẩm hoặc trực tiếp với chúng tôi.
Xin chân thành cám ơn.

@R.K: Anh có thể cho em thu hồi lại cây vợt mà anh cho là kém chất lượng để em làm việc với nhà sản xuất Darker bên Nhật được không?

Drhongson

Đại Tá
Nhà kinh doanh nào cũng có thành ý như thế này thì tốt quá .
Chưa rõ thực hư ra mần răng , nhưng chịu nghe phản hồi của anh em như ri là rất đáng hoan nghênh .

Last edited by a moderator:

saigonfc.vn

Đại Uý

E biết Bác từ thưở gia nhập bb , thay mút - cốt như thay áo nhưng như thế thì cũng không nên khẳng định gì. Chuyên nói về Darker nhìn vào hình ảnh của cùng một loại vợt thôi đã thấy khác nhau rồi- sai kéo theo sai khi Bác luôn khẳng định rằng Sadius có thay đổi gì đâu, trong toàn bộ topic này mình chỉ nói đúng theo khía cạnh mà giới Sài Thành nói rằng Bác là người am hiểu vợt.

Mình cũng chả là gì cả, nói rộng ra luôn là những hãng sx có muốn test cốt-mút để đi vào thương mại thì cũng nhờ những vdv hàng đầu TG và nói về cảm nhận mút -vợt. Trong khi chúng ta "thừa hưởng-mua" những thành quả đó còn bị lầm tưởng, gặp hàng hết hạn-hàng nhái v.v....
thì không nên khẳng định speed v.v.... k có thay đổi gì.

Chúng ta không ai muốn mua hàng nhái- hàng giả -hàng kém chất lượng, bản thân tôi cũng sẽ đấu tới cùng nếu mua phải một sp như vậy.Tuy nhiên phải thật sự khách quan chứ không vì một lý do nào đó mà "mượn" điều này để nói một điều khác.

Thân!

R_K

Trung Uý
............
@R.K: Anh có thể cho em thu hồi lại cây vợt mà anh cho là kém chất lượng để em làm việc với nhà sản xuất Darker bên Nhật được không?

Trước tiên RK cám ơn thái độ cầu thị của ptn-store. Cây vợt RK đã bán đi nên không đưa lại cho store được, xin thông cảm.

Vấn đề RK muốn nói đến khi đưa ra chuyện cây vợt Darker này là vấn đề quyền lợi của người tiêu dùng. Trường hợp dùng mác hàng hiệu để nhập hàng kém chất lượng là điều thường xuyên xảy ra ở VN, các thương hiệu nổi tiếng như Butterfly, Song Hỷ, ... đều bị làm giả. RK tuy trình độ bóng bàn không cao, nhưng đã từng chơi qua rất nhiều loại vợt của các hãng, cảm nhận cũng không đến nỗi quá tệ để nhận ra đâu là cốt hay, đâu là cốt không hay. Vì vậy khi liên tục gặp phải 2 cốt của cùng 1 dòng SP đều không ưng ý như nhau thì chuyện RK lên tiếng nghi vấn là chuyện hoàn toàn dễ hiểu.

Nếu bên nhà nhập khẩu đã khẳng định về nguồn gốc, xuất xứ của lô hàng nhập của mình thì RK xin cảm ơn và ngừng tranh luận tiếp về chuyện này ở đây. Hy vọng tương lai sẽ tiếp tục dùng (mà không phàn nàn gì) dòng SP Darker này.

Trân trọng

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook