Darker Speed 90 có cần chế không ?

vcbshark

Đại Tá
Kính thưa các đàn anh đàn chị đàn em,

Em vừa nhận Darker SP90 về và thấy vô cùng hài lòng, tuy có điều cần thỉnh cầu ý kiến. Sau cả buổi chiều ngắm nghía, em phát hiện ra rằng cốt 1 lớp buộc phải chấp nhận rằng có thớ gỗ, mà như cây Darker Speed 90 của em nó có hai cái thớ thẳng đét, lệch về một phía, chạy từ trên xuống dưới, khoảng 1/3 vợt cùng chiều cán.

Kính bác @Ancoi zippo@phungducthang cho em hỏi:

1. Em nó có thể gãy theo thớ gỗ này được không ?

2. Nếu em nó có thể gãy được, mình có thể có biện pháp nào phòng trừ hậu họa bằng cách triệt nguyên nhân được không ạ ? Và nếu được thì em cần nhờ bác nào và bác định làm như thế nào ạ ? Nếu sửa thì nó có khiến vợt mất đi nhiều bản chất của nó không ạ ?

3. Nếu sau này em nó có hậu họa thì có sửa được không ạ ? Hay chỉ còn cách dán 502 vào đi lừa anh em khác ạ ? Khị khị khị

Em xin chân thành cảm ơn các bác và các bác khác có cao kiến.

phungducthang

Đại Tá
Kính thưa các đàn anh đàn chị đàn em,

Em vừa nhận Darker SP90 về và thấy vô cùng hài lòng, tuy có điều cần thỉnh cầu ý kiến. Sau cả buổi chiều ngắm nghía, em phát hiện ra rằng cốt 1 lớp buộc phải chấp nhận rằng có thớ gỗ, mà như cây Darker Speed 90 của em nó có hai cái thớ thẳng đét, lệch về một phía, chạy từ trên xuống dưới, khoảng 1/3 vợt cùng chiều cán.

Kính bác @Ancoi zippo@phungducthang cho em hỏi:

1. Em nó có thể gãy theo thớ gỗ này được không ?

2. Nếu em nó có thể gãy được, mình có thể có biện pháp nào phòng trừ hậu họa bằng cách triệt nguyên nhân được không ạ ? Và nếu được thì em cần nhờ bác nào và bác định làm như thế nào ạ ? Nếu sửa thì nó có khiến vợt mất đi nhiều bản chất của nó không ạ ?

3. Nếu sau này em nó có hậu họa thì có sửa được không ạ ? Hay chỉ còn cách dán 502 vào đi lừa anh em khác ạ ? Khị khị khị

Em xin chân thành cảm ơn các bác và các bác khác có cao kiến.
Cốt 1 lớp dễ vỡ nhưng không có nghĩa là sẽ vỡ. Có vỡ thì cũng sửa được và chơi vẫn ngon lành.
Cây của tôi cũng bị vỡ làm đôi và đã được chú Hùng Tân Phú làm lại, theo cảm nhận của tôi chơi vẫn bình thường, hình thức thì có khi còn đẹp và độc đáo hơn
Phương án sửa của chú Hùng với cây vợt của tôi bạn xem hình sẽ hình dung ra: Cắt bớt 2 miếng cán thay vào đó bằng 2 miếng ốp hết phần mang cá. Thêm 1 cái chốt ngang ở trên, phần vỡ được dán lại bằng keo gì không biết?

2 miếng ốp này bằng gỗ Hinoki luôn nên nhìn rất đồng nhất với chất gỗ của vợt rất thẩm mỹ

Miếng chốt ở đầu, đảm bảo chắc chắn lần sau có vỡ thì vỡ... chỗ khác

Nhìn tổng thể cây vợt sau khi sửa chữa

vcbshark

Đại Tá
Vậy nếu sau nhỡ em có sẩy chân sẩy tay, em nhờ bác @phungducthang chuyển cho bác Hùng sửa hộ em được không ạ ? Chi phí tân tạo chân dài của bác tính ra khoảng bao nhiêu ạ ?

vcbshark

Đại Tá
Thêm một chú ý ạ: em tưởng mặt nó bé, ngờ đâu to phèn phẹt ạ, gần bằng HAO 2, hơn cả Stiga Offensive Wood đấy ạ. Và trọng lượng thì chỉ hơn con SOW một tí thôi ạ, không cần mà cảm nhận bằng tay ạh

Bình luận từ Facebook