DARKER AVANTIR

minhlee

Trung Uý
Có cây darker classic 5 cnf trước trên fb thấy có bác giật đôm đốp, ko biết pro nào đánh qua chia sẻ chút cảm nhận dc k ạ

Trainee

Đại Tá
Em thấy một số người đã từng chơi avantir và gai công lẫn gai thủ, nhưng ko hỏi họ chơi được ko, tuy nhiên độ êm khi vào bóng nếu đánh gai sợ nó hơi hẫng,
Còn đánh mút thì con này ngon
Công nhận, chơi gai lót mỏng cũng dở cái đó; Được phải mất trái; Êm quá thì gai lại "hẫng" tấn công khó.

TOANKING

Trung Uý
Có cây darker classic 5 cnf trước trên fb thấy có bác giật đôm đốp, ko biết pro nào đánh qua chia sẻ chút cảm nhận dc k ạ
con này là một giải pháp thay thế thuần gỗ thiếu lực, nó cho đòn đánh tương tự sợi ALC nhưng cảm giác thuần gỗ , và không vọt nhiều như sợi ALC hay ZLC , với cả một cái đặc trưng là hơi nặng đầu một chút, gỗ ngoài Hinoki nên tiếng vào bóng rất êm, nếu so với Revoldia của Butter thì êm bóng hơn nhiều và cũng rẻ hơn khá nhiều
Tuy nhiên nếu thích xoáy thì Bác nghiên cứu dòng Darker Cegna ( sợi CNF tương tự Revoldia) và Darker Impegno ( 2 lớp sợi Auroveil- đời sau của CNF) ,

minhlee

Trung Uý
con này là một giải pháp thay thế thuần gỗ thiếu lực, nó cho đòn đánh tương tự sợi ALC nhưng cảm giác thuần gỗ , và không vọt nhiều như sợi ALC hay ZLC , với cả một cái đặc trưng là hơi nặng đầu một chút, gỗ ngoài Hinoki nên tiếng vào bóng rất êm, nếu so với Revoldia của Butter thì êm bóng hơn nhiều và cũng rẻ hơn khá nhiều
Tuy nhiên nếu thích xoáy thì Bác nghiên cứu dòng Darker Cegna ( sợi CNF tương tự Revoldia) và Darker Impegno ( 2 lớp sợi Auroveil- đời sau của CNF) ,
Dạ cám ơn bác ạ, xoáy vọt thì 2 cây sau hơn à bâc

lion

Đại Tá
Để lúc nào kiếm cây cũ trên 90gr thử xem sao! So cây này với Hari S.ZLC thì sao nhỉ Em? Anh đang đánh gai 1.5mm trái, phải Dig80 với Hari SZLC 93gr; mọi cái khá ưng mà không thích độ dầy 6.2 lắm, quen ~5.7mm hơn!
Em dùng cây này với Super Zhang cùng hai mătk D08c thì thấy cây này không bay như Super Zhang nhưng an toàn hơn, vòng cung hơn, cảm giác bóng khá tốt như kiểu dòng ALC.

lion

Đại Tá
Nói chung cảm nhận thì tuỳ người, A nói hay nhưng chưa chắc hợp B, C, D…Cho nên tốt nhất là mượn thử, nếu không mạnh dạn phang là chắc chắn nhất :)

Trainee

Đại Tá
Em dùng cây này với Super Zhang cùng hai mătk D08c thì thấy cây này không bay như Super Zhang nhưng an toàn hơn, vòng cung hơn, cảm giác bóng khá tốt như kiểu dòng ALC.
Em đang chờ cây lướt 90g đánh xem sao; em ưa cốt 5.7mm Limba nhanh chút nhưng không rung!

Trainee

Đại Tá
Hóng review của anh =))
Qua ít buổi chơi, bên phải Dig05, trái gai lót 1.5 độ cứng trung bình; Nhận xét nhanh: Êm trung bình mềm, hài hoà công thủ! Gai công hay 2 mút đều hay.
Vợt sẽ rất hợp cho người có lối đánh chuẩn đểu 2 càng!
Tầm lướt 3tr, mới 4-5tr là xứng đáng!

M.Hoang

Đại Tá
Qua ít buổi chơi, bên phải Dig05, trái gai lót 1.5 độ cứng trung bình; Nhận xét nhanh: Êm trung bình mềm, hài hoà công thủ! Gai công hay 2 mút đều hay.
Vợt sẽ rất hợp cho người có lối đánh chuẩn đểu 2 càng!
Tầm lướt 3tr, mới 4-5tr là xứng đáng!
So với jun zlc thì thế nào anh

Trainee

Đại Tá
So với jun zlc thì thế nào anh
Cơ bản là anh không đánh Jun chỉ đánh SJ; Nhưng anh cho là SJ chỉ khác Jun (tương tự) ở độ êm và một chút xoáy hiểm.
Nội suy ra thì … không nên so cây này với Jun; Nó giống như ta khen một cô vợ Nhật truyền thống với một em gái Nam Mỹ bốc lửa! :D

M.Hoang

Đại Tá
Cơ bản là anh không đánh Jun chỉ đánh SJ; Nhưng anh cho là SJ chỉ khác Jun (tương tự) ở độ êm và một chút xoáy hiểm.
Nội suy ra thì … không nên so cây này với Jun; Nó giống như ta khen một cô vợ Nhật truyền thống với một em gái Nam Mỹ bốc lửa! :D
Cây avantir này em chỉ lăn tăn cái cán cầm với độ nặng đầu do bản vợt to. Em thích kiểu cán hơi dẹt 1 tí như jun hay zhang hay lin, chứ cán hơi thon tròn như cây boll thì ko thích lắm

lion

Đại Tá
Cây avantir này em chỉ lăn tăn cái cán cầm với độ nặng đầu do bản vợt to. Em thích kiểu cán hơi dẹt 1 tí như jun hay zhang hay lin, chứ cán hơi thon tròn như cây boll thì ko thích lắm
Anh thấy có vẻ hơi giống cán Boll Spirit, oval hơn là vuông như Primorac Carbon.

Trainee

Đại Tá
Đầu to thì rõ ràng rồi; tuỳ cảm nhận thôi; còn cán không tròn đầy đâu; gọi là thon thôi!

TOANKING

Trung Uý

M.Hoang

Đại Tá
Đầu to thì rõ ràng rồi; tuỳ cảm nhận thôi; còn cán không tròn đầy đâu; gọi là thon thôi!
em thích kiểu dẹt dẹt như dòng zhang zlc hay lingao, đánh trái cảm giác chắc bóng hơn, mặc dù xoay trở với giật thuận tay có vẻ cán thon dễ hơn

Trainee

Đại Tá
Nay lấy cây VFC hàng sx tại Nhật ra đánh; thoáng cảm giác giống hệt, chắc do cùng 9 lớp, Limba ngoài;
Kiểu như chú Darker này làm nhái theo cây VFC cũng không sai lắm!

Attachments

577.2 KB · Đọc: 90
    419.1 KB · Đọc: 86
    564.4 KB · Đọc: 84

M.Hoang

Đại Tá
Nay lấy cây VFC hàng sx tại Nhật ra đánh; thoáng cảm giác giống hệt, chắc do cùng 9 lớp, Limba ngoài;
Kiểu như chú Darker này làm nhái theo cây VFC cũng không sai lắm!
2 cây này cấu tạo khác nhau nhiều phết mà a nhỉ

Bình luận từ Facebook