Đánh giá Huieson Rosewood VII

nb.toan

Thượng Tá
Mình chưa có đk chơi Stiga RW7 nên dùng thử Huieson RW7 cho có cảm giác lạ. Mình không đề cập hàng nhái hay hàng giả gì ở đây nhé.

Về tổng quan, đương nhiên 2 mặt gỗ có cảm giác giống Stiga RW7 nhưng màu sắc không thật hoàn toàn. Độ dày bản vợt vừa phải nên khi kết hợp với mút cho cảm giác gọn gàng, cân đối. Cán vợt được thiết kế có phần hơi giống Butterfly Gergely, khi cầm lần đầu tiên sẽ hơi lạ tay 1 chút, hơi thiếu 1 chút xíu ở giữa lòng bàn tay nhưng không ảnh hưởng xíu xìu xiu nào đến kỹ thuật chơi bóng.

Mình ngạc nhiên vì Huieson RW7 cho cảm giác bóng rất tốt, độ nảy ổn định, phát lực thế nào thì tốc độ bóng ra thế ấy (Off), tính chất góc phản xạ cũng rất tốt, không bị xịt đụi gì cả.

Mình dán thử Joola Rhyzm -P và DHS TinArc 5 37 độ cho FH thì khi ra đòn, Huieson RW7 phát huy rất tốt các đặc tính của mút. Giữa 2 mặt này, mình thích DHS TinArc 5 37 hơn vì nó độc hơn (vọt+cắm+xoáy nặng), phải chi có DHS TinArc 5 39 thì tốt biết mấy, hoặc lúc nào đó dán thử DHS H8 Mid 2.15 xem thế nào, chắc sẽ dữ dội lắm.

Về BH, mình dán thử Donic Acuda S2 và DHS TinArc 5 33 thì kết quả rất ấn tượng và rất hài lòng.

Mình đã dùng qua DHS PG7 thì thích Huieson RW7 hơn. Hình thức, màu sắc và thiết kế của Huieson RW7 cũng bắt mắt hơn mặc dù giá của PG7 và H.RW7 gần ngang nhau.

Tóm lại, Huieson RW7 rất xứng đáng để sở hữu và ... cũng không khó để sở hữu. :D

nb.toan

Thượng Tá
Thằng Huieson chuyên làm nhái cốt, thích hợp cho những người ko có điều kiện kinh tế sở hữu hàng hịn :D
Hình như thằng nào cũng nhái bạn ạ, chỉ có chất lượng là không nhái được thôi.
Donic cũng có cây Rose, ra sau Stiga xa lắc nhưng không ai nói nó nhái chỉ vì nó không đặt tên giống thôi.
Như trong bài viết, mình không đề cập hàng nhái hay giả. Giả thuyết là thế này, nếu như không biết cây Stiga RW7 trước đó thì sẽ không có ai thắc mắc "Cây Huieson RW7 có phải hàng nhái không?" Hàng thật, chính hãng 100% đấy. :p :D (chém gió cho vui thôi nha)

Như trong bài viết, mình không đề cập hàng nhái hay giả. Giả thuyết là thế này, nếu như không biết cây Stiga RW7 trước đó thì sẽ không có ai thắc mắc "Cây Huieson RW7 có phải hàng nhái không?" Hàng thật, chính hãng 100% đấy. :p :D (chém gió cho vui thôi nha)
Ko biết có phải là anh Toàn chủ nhật vừa rồi đánh giải phi lợi nhuận giao lưu ở CLB Q.Tân Bình ko, thấy có anh chơi cây này và cũng nói câu y chang :D Nhìn cây Huieson này nhiều người cứ nhầm dòng Stiga :D

nb.toan

Thượng Tá
Ko biết có phải là anh Toàn chủ nhật vừa rồi đánh giải phi lợi nhuận giao lưu ở CLB Q.Tân Bình ko, thấy có anh chơi cây này và cũng nói câu y chang :D Nhìn cây Huieson này nhiều người cứ nhầm dòng Stiga :D
Chính xác, anh có nói "Hàng chính hãng đó", chỉ có 2 người cầm đến cây này, 1 là a. Dũng già già, 2 là a. Trí móc móc, còn những người xung quanh thì a không nhớ rõ. Cây này nhìn sơ sơ thì giống nhưng chú ý 1 chút (không cần nhìn tem) thì không phải. Cán Stiga rất đặc thù, cán cây này có 1 phần giống BTF Ger.
A chưa cầm được cây Stiga RW7 ngoài đời thật, chỉ xem hình trên mạng thôi.
Lần sau gặp lại (nếu có) thì phải giới thiệu nhau nha, làm vài séc chơi, sau đó ... thì về. :)

Bình luận từ Facebook